Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by micronz View Post
    มุขนี้เล่นเอา เงิบ เหมือนกัน นะ 55 แซวๆๆๆ
    ว่างยากันดื้อๆเลย เอาซะหน้าแหก

Comment

Originally posted by micronz View Post
      มุขนี้เล่นเอา เงิบ เหมือนกัน นะ 55 แซวๆๆๆ
      Originally posted by babaza888 View Post
      ว่างยากันดื้อๆเลย เอาซะหน้าแหก
      ขอโทษด้วยครับ ที่ทำให้เข้าใจผิดกัน

ผมขอให้ช่วยกันแชร์หน่อยครับ ว่าคนเล่น APU คนอื่นๆ เอาโปรแกรมอะไรไว้อ่านอุณหภูมิ
      แล้วอุณหภูมิอะไรที่ต้องจับตามอง อุณหภูมิอะไรที่(งงไหมว่ามันมาได้ยังไง)
      ตอนนี้ที่ผมใช้ดูหลักๆคือ OpenHardwareMonitor
      เพราะว่าผมดูใน BIOS แล้วมันใกล้เคียงกับที่แสดงในโปรแกรมนี้ และยังใกล้เคียงกับที่แสดงใน AIDA64/ET6
      เคยสงสัยไหมว่า Temperature Package ที่แสดงใน Harware Monitor มันมาได้ยังไง

แต่มันมีความน่าสนใจตรง Core Voltage/Powers/Current , Uncore voltage/Power/Current
      ซึ่งมันสมเหตุสมผลกันหมดเลย

รูปปลากรอบ
      Last edited by tawat_kun; 7 May 2013, 15:10:11.

Comment

มาดูช้าไป ไม่ได้โพสหน้าแรกเลยเสียดาย
        สเปคที่ผมเคยใช้ก็ A8-5600k, A10-5800k หลายตัวมากๆ เปลี่ยนไปเรื่อยๆลองดูว่าลากได้ต่างกันบ้างมั้ย mainboard F2A75M-hd2 F2A85XM-d3h F2A85X-UP4 FM2A75M-dgs FM2A75 pro4 FM2A85X extreme6 ลองใช้มาแค่นี้ เดี๋ยวเอาผลเทสชุดล่าสุดที่ใช้มาแปะไว้

Comment

^
          ^
          ใช้บอร์ดได้สะใจมาก
          ขอถามครับ ว่าประทับใจตัวไหนที่สุด

Comment

เดี่ยว หลวงพี่ วอนเดอร์ คง มาตอบ ล่ะครับ ช่วงเช้า ยุ่งๆๆๆๆๆๆ อิอิอิ

Comment

Originally posted by tawat_kun View Post
              ^
              ^
              ใช้บอร์ดได้สะใจมาก
              ขอถามครับ ว่าประทับใจตัวไหนที่สุด
              ใช้งานเดิมๆ หรือลากไม่มาก(cpuไม่เกิน 4.5Ghz gpuไม่เกิน1000Mhz ใช้งานไม่ต่อเนื่องเกิน 5ชั่วโมง) gig F2A85XM-D3H คุ้มราคาสุดไม่ต้องกังวลมากว่ามันจะเสีย
              ถ้าคิดจะ oc เปิด24/7 ก็ asrock FM2A85X extreme6

Comment

Originally posted by RunRa View Post
                ใช้งานเดิมๆ หรือลากไม่มาก(cpuไม่เกิน 4.5Ghz gpuไม่เกิน1000Mhz ใช้งานไม่ต่อเนื่องเกิน 5ชั่วโมง) gig F2A85XM-D3H คุ้มราคาสุดไม่ต้องกังวลมากว่ามันจะเสีย
                ถ้าคิดจะ oc เปิด24/7 ก็ asrock FM2A85X extreme6
                asrock FM2A85X extreme6 ได้แล้วหรา ท่าน รากสะใจไปเลยไหม ทะลุ 2600 ยังเอามาชมบ้าง

Comment

ขอฝากด้วยนะครับ เพิ่งประกอบเสร็จและใช้ประมาณ2-3วันเองครับ รู้สึกเริ่มติดใจ เล่นfar cry3 medium สบายๆ ^^
                  -AMD A10-5800K BLACK EDITION
                  ASROCK FM2A75-PRO4
                  Hyper-X DDR3(1600) 8GB. Kingston (C9,kit2)
                  PS (FULL) 520W Seasonic S12II
                  FAN CPU tx3 evo
                  cooler master k380
                  DVD RW SATA 24X ASUS

Comment

A10 ลากเล็กน้อย

Comment

Originally posted by RunRa View Post
                      ผมสอบถามเฉยๆครับ เผื่อคนไหนมาถามจะได้ตอบได้ว่าตัวไหนดี ตัวไหนคุ้ม
                      ผมไม่คิดจะเปลี่ยนหรอกครับ ใช้เดิมๆ ไม่ได้ OC (จริงๆนะ)

Comment

Originally posted by tawat_kun View Post
                        ผมสอบถามเฉยๆครับ เผื่อคนไหนมาถามจะได้ตอบได้ว่าตัวไหนดี ตัวไหนคุ้ม
                        ผมไม่คิดจะเปลี่ยนหรอกครับ ใช้เดิมๆ ไม่ได้ OC (จริงๆนะ)
                        ขออนุญาติท่าน เล่นมุขสตรอเบอร์รี่อีกแล้ว

Comment

กรรม ไม่เชื่อกันเลย....

ว่าแต่ใครช่วยคนนี้ได้บ้างครับ คนที่ใช้ Dual graphic มาช่วยหน่อยเร็ว
                          Originally posted by upperground View Post
                          สมัครด้วยคน
                          a8-3850+6670ddr5
                          4GBx2 elixir1600@2000 cl10
                          ga-a75m-ds2

crossfireX เฟรมเรตเพิ่มเท่าตัว ปรับ resolution ขึ้นได้อีก 1 step จาก6650dเดิม
                          (ยกเว้น crysis3 จากกระตุกเป็นไม่กระตุก)
                          ข้อเสีย เฟรมเรตสวิงกว่าเดิมมาก จากออนบอร์ดสวิงไม่เกิน10fps
                          สวิงเป็น20 40กว่าสวิงเหลือ 20กว่าไปๆมาๆ เล่นเกมปวดตามาก

แก้ยังไงดี ช่วยชี้แนะด้วย
                          ผมไม่แน่ใจ เป็นเพราะ A8-3850 มันต้องจับคู่กับ 6570 หรือเปล่า แต่ท่านใช้ 6670
                          (คิดว่าถ้าไม่เหมาะกับการใช้งานคู่จริงๆ) เมื่อใช้การ์ดแยกตัวเดียวน่าจะต้องใช้ได้ดีกว่า

Comment

เรื่องเฟรมเรทสวิงผมเพิ่งเป็นมาสดๆแต่ของผมมันเป็นที่การ OC อะครับ เช่นเซทแรกตั้งไว้วิ่ง 4.0 NB 2000 บัสแรม 2133 CL ตาม XMP เล่นลื่นปรี๊ดๆเฟรมเรทนิ่งมาก แต่พอเริ่มเซทใหม่ไปที่ 4.2+ดัน NB 2200 บัสแรม 2200+ โดยเริ่มดันบัส เล่นเกมส์ได้ครับแต่เฟรมเรทสวิงมากๆเล่น จากการ OC แบบแรก BF3 720P Medium FPS 35-45 นิ่งๆ แต่พอปรับ OC แบบสอง แค่หันหมุนมุมกล้องเฟรมวูบหรือบางทีกดวิ่งอยู่ดีๆจาก 40 วูลลงไป 25 ทั้งที่ไม่มีระเบิดในฉากเลย นั่งงมอยู่นานลองกลับไปใช้การ OC แบบแรกลื่นเลยครับ ผมเลยคิดว่าถ้าคอนฟิคไบออสพลาดอาจไม่ลื่นนะครับ

Comment

Originally posted by wonderoops View Post
                              ท่าน tawat kun ใช้ ตัวไหน บอร์ดไรครับ แรมด้วยก้ดี
                              เอ้ออผม กะว่าจะทำ TOP 5 APU Overclocker มาขำๆด้วยนะ
                              เช่น TOP 5 Bus ram TOP 5 Cpu Ghz (เอาเปิดติดพอ) TOP 5 Super PI 1m ไรงี้เวิร์คมะ อิอิกำ?
                              จัดเลยเพราะกำลังจะเปลี่ยน cpu แล้วจะได้เทสเก็บไว้

Originally posted by upperground View Post
                              สมัครด้วยคน
                              a8-3850+6670ddr5
                              4GBx2 elixir1600@2000 cl10
                              ga-a75m-ds2

crossfireX เฟรมเรตเพิ่มเท่าตัว ปรับ resolution ขึ้นได้อีก 1 step จาก6650dเดิม
                              (ยกเว้น crysis3 จากกระตุกเป็นไม่กระตุก)
                              ข้อเสีย เฟรมเรตสวิงกว่าเดิมมาก จากออนบอร์ดสวิงไม่เกิน10fps
                              สวิงเป็น20 40กว่าสวิงเหลือ 20กว่าไปๆมาๆ เล่นเกมปวดตามาก

แก้ยังไงดี ช่วยชี้แนะด้วย
                              วิธีแก้ เพิ่มไฟแรมและ nb อีกหน่อย ถ้าไม่หายคงต้องไป FM2 แล้วแหละ เพราะเคยรู้มาว่า cf FM1 ยังไม่เสถียรพอ
                              Last edited by RunRa; 7 May 2013, 17:54:40.

Comment

โหลด AMD Catalyst Application Profiles หรือยังละครับ น่าจะช่วยเรื่องการคลอสไฟร์ได้ ถ้าไม่หายก็เล่นการ์ดแยกเดี่ยวครับ

Comment

Working...
                                X