Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by surasak5 View Post
    อยากถามพี่ๆหน่อยนะครับ พี่ๆคนไหนเล่นเกมเยอะๆช่วยแนะนำเกมให้หน่อยสิครับ เกมที่ออกแนว far cry3 ภาพสวยๆ ปรับlow-medium ได้ครับ
    -จัดอันดับมาให้ด้วยก็ได้นะครับ พอดีผมเล่นfar cry3 จะจบละ ขนาดไม่ได้เล่นบ่อยนะครับเนี่ย 55
    1. Dead island
    2. Dead island Riptide
    3. Skyrims
    4. Deadspace 1/2/3
    5.Tomb Raider
    6. Sleeping Dog
    7. Call of Duty Black OP II

อีกเยอะครับนึกไม่ออก

Comment

• Originally posted by surasak5 View Post
      อยากถามพี่ๆหน่อยนะครับ พี่ๆคนไหนเล่นเกมเยอะๆช่วยแนะนำเกมให้หน่อยสิครับ เกมที่ออกแนว far cry3 ภาพสวยๆ ปรับlow-medium ได้ครับ
      -จัดอันดับมาให้ด้วยก็ได้นะครับ พอดีผมเล่นfar cry3 จะจบละ ขนาดไม่ได้เล่นบ่อยนะครับเนี่ย 55
      จบแบบทุกเควส?
      ลองเล่นจนอันล็อคทุกอย่างยึดทุกฐาน ลองดูละจะบอกว่าแม่งเจ๋งง
      ปล.สไนสอยรถ นัดเดียวรถบึ้ม นัดเดียวตัวใส่เกราะจอด

Comment

• สวัสดีครับ สเป็คเครื่องผม

ASRock FM2A75M-DGS R2.0 Bios Ver 1.4 ตอนไปซื้อจะเอารุ่นที่ไม่มี R2.0 แต่ของหมด
        A10-5800K + CM Hyper 212 EVO อุณหภูมิสูงสุด 71 องศา ขณะใช้งาน
        G.SKILL Ares F3-1866C9D-8GAB
        1TB WD10 EZEX-60ZF5A0
        SilverStone Strider Essential 600W V2.1
        DVD Writer 24X
        Windows 7 64Bit (Pre-Activated)

ลงไดรเวอร์ของเมนบอร์ดครบทุกตัว ลง FX Patch ลงไดร์เวอร์การ์ดจอรุ่นล่าสุดแล้ว

ลากได้ ทำงานปกติ เฉพาะตอนที่เล่นเน็ต พิมพ์งาน ดูหนัง โหลดบิท แต่พอเล่นเกมออนไลน์ไปได้สักพัก เครื่องมันจะสุ่มขึ้นจอฟ้าให้บ่อยมาก (เล่นได้นานสุดไม่เกิน 15 นาที ลองทำ benchmark เกมต่างๆดูแล้ว ผ่านได้จนจบ) เล่นเกมออฟไลน์เกม dash บางเกมเครื่องก็รีเซ็ทบ่อย ตอนนี้ต้องปรับกลับมาใช้ค่า default ทั้งหมด จึงใช้งานได้ปกติ (ใช้งานต่อเนื่องวันละไม่ต่ำกว่า 12 ชั่วโมง)

ปรับไฟเลี้ยง CPU ได้สูงสุด 1.45 @4.5MHz ปรับ NB ได้แค่ 2000 ไฟเลี้ยง RAM ได้แค่ 1.1035 ถ้าเกินจากนี้ ใช้งานไม่ได้

ใครใช้เมนบอร์ดนี้แล้วลากได้เกินนี้แบบเสถียร ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

Comment

• Originally posted by crescent View Post
          สวัสดีครับ สเป็คเครื่องผม

ASRock FM2A75M-DGS R2.0 Bios Ver 1.4 ตอนไปซื้อจะเอารุ่นที่ไม่มี R2.0 แต่ของหมด
          A10-5800K + CM Hyper 212 EVO อุณหภูมิสูงสุด 71 องศา ขณะใช้งาน
          G.SKILL Ares F3-1866C9D-8GAB
          1TB WD10 EZEX-60ZF5A0
          SilverStone Strider Essential 600W V2.1
          DVD Writer 24X
          Windows 7 64Bit (Pre-Activated)

ลงไดรเวอร์ของเมนบอร์ดครบทุกตัว ลง FX Patch ลงไดร์เวอร์การ์ดจอรุ่นล่าสุดแล้ว

ลากได้ ทำงานปกติ เฉพาะตอนที่เล่นเน็ต พิมพ์งาน ดูหนัง โหลดบิท แต่พอเล่นเกมออนไลน์ไปได้สักพัก เครื่องมันจะสุ่มขึ้นจอฟ้าให้บ่อยมาก (เล่นได้นานสุดไม่เกิน 15 นาที ลองทำ benchmark เกมต่างๆดูแล้ว ผ่านได้จนจบ) เล่นเกมออฟไลน์เกม dash บางเกมเครื่องก็รีเซ็ทบ่อย ตอนนี้ต้องปรับกลับมาใช้ค่า default ทั้งหมด จึงใช้งานได้ปกติ (ใช้งานต่อเนื่องวันละไม่ต่ำกว่า 12 ชั่วโมง)

ปรับไฟเลี้ยง CPU ได้สูงสุด 1.45 @4.5MHz ปรับ NB ได้แค่ 2000 ไฟเลี้ยง RAM ได้แค่ 1.1035 ถ้าเกินจากนี้ ใช้งานไม่ได้

ใครใช้เมนบอร์ดนี้แล้วลากได้เกินนี้แบบเสถียร ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
          ตอนที่oc ตั้งค่าอะไรบ้างครับ ขอแบบละเอียดหน่อย ถ้าเพิ่ม nb แล้วปรับแค่ไฟ cpu จอฟ้าไม่แปลกครับ

เมนบอดยังไงก็ต้องเป็น R2.0 อยู่แล้วแหละครับ ถ้าไม่มีแสดงว่าเป็นของค้างสต็อค เค้าทำออกมาใหม่ แก้ไขปัญหาที่เกิดจากตัวเดิม

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
            1. Dead island
            2. Dead island Riptide
            3. Skyrims
            4. Deadspace 1/2/3
            5.Tomb Raider
            6. Sleeping Dog
            7. Call of Duty Black OP II

อีกเยอะครับนึกไม่ออก
            โอ้วววว แจ่มเลยครับขอบคุณพี่ asuji06 มากๆเลยครับ ทีแรกกะว่าจะลอง tomb raider นี่แหละครับ พอชี้ลิงค์ได้ไหมครับ หรือว่าต้องซื้อแผ่นแท้มาเล่นครับ

Originally posted by wonderoops View Post
            จบแบบทุกเควส?
            ลองเล่นจนอันล็อคทุกอย่างยึดทุกฐาน ลองดูละจะบอกว่าแม่งเจ๋งง
            ปล.สไนสอยรถ นัดเดียวรถบึ้ม นัดเดียวตัวใส่เกราะจอด
            อ้อออ ตอนนี้ผมยังยึดธงแดงไม่ครบทุกอันเลยครับ ว่าจะยึดให้ครบๆก่อน แล้วค่อยทำเควสให้จบ ตอนนี้เหลืออยู่2-3เควสสุดท้ายเองครับลองไปอ่านๆดูจากเนื้อเรื่อง งงเลยทำไมมันจบเร็วจัง 555

Comment

• ผมเลิกละเกมกล่อง เบื่อ - -"
              นั่งเล่นเรทเลิท2ติดงอมเลย บอทเก่งโพ้ดดดด

Comment

• ท่านประทาน ท่านใช้แรมของอะไรครับผม

แรมดีๆที่ซิ้งค์เตี้ยแบบ sniper มีของยี่ห้อไหนแนะบ้างไหมครับ

Comment

• ขอถามหน่อยครับ
                  ถ้าocบัสแรมมากกว่าที่บอร์ดรองรับ เช่น รองรับแค่1866 แต่ocไป2133แล้วมันจะมีผลไหมครับ
                  เห็นบอร์ดตัวล่างๆรองรับแค่1866เลยสงสัยว่ามันจะocได้หรือเปล่าครับ

Comment

• ใครซวยแบบผมบ้างครับ

คือวันนี้ ลูกของลุงผมมาบ้าน แต่เขาก็ประมาณหกขวบครับ แล้วน้องนี้ก็ชอบมา กดสวิตปิด ผมไปทำอะไรก็มาปิด ประมาณ 10 รอบ จนเข้าวินแล้วขึ้นเข้า user ไม่ได้ เลยต้อง reset windows เลย T^T

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                      ผมเลิกละเกมกล่อง เบื่อ - -"
                      นั่งเล่นเรทเลิท2ติดงอมเลย บอทเก่งโพ้ดดดด
                      พอดีผมตั้งแต่เล็กจนโต พูดเต็มปากเต็มคำเลยครับ far cry3 ออฟไลน์เกมแรกเลยครับ ที่เคยเล่น 5555 เลยสนใจเกมอื่นๆบ้าง เผื่อว่างๆ เวลาไม่มีการบ้านหรือไม่มีงานที่อาจารย์สั่งจะได้แวบมานั่งเล่นนน

Comment

• ท่าน surasuk ผมก็เหมือนกัน ถ้าไม่มีการบ้านก็แว้บ มาเล่น

Comment

• ขออนุญาตลบออกครับ
                          Last edited by crescent; 20 May 2013, 14:17:07.

Comment

• Originally posted by tumtee View Post
                            ท่านประทาน ท่านใช้แรมของอะไรครับผม

แรมดีๆที่ซิ้งค์เตี้ยแบบ sniper มีของยี่ห้อไหนแนะบ้างไหมครับ
                            เรื่องแรมไม่รู้เลยครับ ใช้เท่าที่มีเอง team lv bus2400cl10 ซื้อมา 1xxx

Originally posted by pongchay View Post
                            ขอถามหน่อยครับ
                            ถ้าocบัสแรมมากกว่าที่บอร์ดรองรับ เช่น รองรับแค่1866 แต่ocไป2133แล้วมันจะมีผลไหมครับ
                            เห็นบอร์ดตัวล่างๆรองรับแค่1866เลยสงสัยว่ามันจะocได้หรือเปล่าครับ
                            ไม่ต้องเมนบอดรุ่นเล็กหรอกครับ รุ่นใหญ่สุดของgigabyte ยังเขียนแค่1866 ถ้าถามว่าลากได้มั้ย ตามรูป

สเปคเมนบอดที่ใช้ก็บอกไว้1866 http://www.gigabyte.us/products/prod....aspx?pid=4383

ถ้าถามว่ามีผลมั้ย ถ้าโดยทั่วไปคงไม่มี เพราะไฟที่ใช้ก็เท่าเดิม ยกเว้นจะเพิ่มไฟมันสูงเกิน อาจจะ แรมไหม้ แรมเสีย เมนบอดไหม้ได้ แต่อาการนั้นไฟคงต้องเกิน1.8v

Comment

• Originally posted by pongchay View Post
                              ขอถามหน่อยครับ
                              ของผมบอร์ด gig f2a75m-hd2 ในสเปคมันเขียนไว้แค่ 1866 แต่เข้าไปดูในไบออสมันปรับได้ถึง 2400 เลยครับ

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
                                ท่าน surasuk ผมก็เหมือนกัน ถ้าไม่มีการบ้านก็แว้บ มาเล่น
                                คอเดียวกันครับผมมม ^^ ตอนนี้เล่นไรอยุ่เหรอครับ ?

Comment

Working...
                                X