Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by RunRa View Post
    เรื่องแรมไม่รู้เลยครับ ใช้เท่าที่มีเอง team lv bus2400cl10 ซื้อมา 1xxx

ไม่ต้องเมนบอดรุ่นเล็กหรอกครับ รุ่นใหญ่สุดของgigabyte ยังเขียนแค่1866 ถ้าถามว่าลากได้มั้ย ตามรูป

สเปคเมนบอดที่ใช้ก็บอกไว้1866 http://www.gigabyte.us/products/prod....aspx?pid=4383

ถ้าถามว่ามีผลมั้ย ถ้าโดยทั่วไปคงไม่มี เพราะไฟที่ใช้ก็เท่าเดิม ยกเว้นจะเพิ่มไฟมันสูงเกิน อาจจะ แรมไหม้ แรมเสีย เมนบอดไหม้ได้ แต่อาการนั้นไฟคงต้องเกิน1.8v
    Originally posted by tumtee View Post
    ของผมบอร์ด gig f2a75m-hd2 ในสเปคมันเขียนไว้แค่ 1866 แต่เข้าไปดูในไบออสมันปรับได้ถึง 2400 เลยครับ
    ขอบคุณครับ ผมlv.1เลยครับ สำหรับเรื่องoc อิอิ
    อีกข้อครับ แรมที่ไม่อยู่ในsupport list ของทางผู้ผลิตเมนบอร์ดใส่แล้วจะมีปัญหาไหมครับ

ถามเยอะหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

• bioshock ครับ เพิ่งเล่น

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
        bioshock ครับ เพิ่งเล่น
        เป็นไงมั่งครับ เนื้อเรื่องสนุกรึเปล่า ผมว่าหลังจากผมเคลียเควส far cry3 เสร็จยกเว้นล่าสัตว์กับพยาบาลบางอันอาจจะไม่ทำพอจบแล้วผมว่าจะไปลอง tomb rider ไม่รู้ว่าเนื้อเรื่องเป็นอย่างไรเหมือนกัน 555

Comment

• สนุก มาก ครับ !!

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
            สนุก มาก ครับ !!
            ตอนนี้อ่านเนื้อเรื่อง bioshock infinity อยู่ครับดูๆแล้วน่าเล่นมากๆ แต่ยังไม่เคยเล่นภาค 1-2 เลยเล่นข้ามภาคแบบ far cry3 จบ 5555

Comment

• อย่าเล่นเลย tomb rider ถ้าชอบแนวบู้แบบฟาคราย
              แนะนำ bioshock infinite crysis3 พวกนี้ดีกว่า
              tomb rider ใช้สมองมากและต้องนักสำรวจยอมเสียเวลาเดินทั้งเกม
              เพื่อหาของให้ครบ ต่างจาก farcry3 ตรงทีี่ fc3 เราไปไหนมาไหนอิสระ
              แบบเหมือนมีชีวิตแยกในเกมแนว GTA ส่วน TR มันแบบต้องไปหานี่
              ไปสำรวจตรงนี้จะมีนี้ต้องหา แล้วถ้าไม่ได้ไม่ผ่านเควส เก็ตปะ?

ส่วนตัวผม ให้ bioshock 10/10 บู๊มันกว่า crysis3
              โดยเฉพาะตั้งแต่เจ้าฉากบู้ก็ยาววววเลยไม่มีหยุกพัด ยกเว้นเนื้อเรื่อง

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                อย่าเล่นเลย tomb rider ถ้าชอบแนวบู้แบบฟาคราย
                แนะนำ bioshock infinite crysis3 พวกนี้ดีกว่า
                tomb rider ใช้สมองมากและต้องนักสำรวจยอมเสียเวลาเดินทั้งเกม
                เพื่อหาของให้ครบ ต่างจาก farcry3 ตรงทีี่ fc3 เราไปไหนมาไหนอิสระ
                แบบเหมือนมีชีวิตแยกในเกมแนว GTA ส่วน TR มันแบบต้องไปหานี่
                ไปสำรวจตรงนี้จะมีนี้ต้องหา แล้วถ้าไม่ได้ไม่ผ่านเควส เก็ตปะ?

ส่วนตัวผม ให้ bioshock 10/10 บู๊มันกว่า crysis3
                โดยเฉพาะตั้งแต่เจ้าฉากบู้ก็ยาววววเลยไม่มีหยุกพัด ยกเว้นเนื้อเรื่อง
                โอ้ววว แจ่มมมม อ้อออแสดงว่าเกมที่เป็นแนว เปิดโลก เล่นง่ายกว่าใช่ไหมครับ
                สงสัยผมเอียงมาทาง bioshock ซะแล้ววว crysis3 ผมไม่กล้าเล่นอะครับ กลัวมันจะกระตุกเอา

Comment

• แนะ นำเกมสื อีโว ใหม่อีกเกมสื น่าจะมันส์ไม่แพ้ ไบโอช้อค นะหลวงพี่ วอนเดอร์ลูป อิอิ ระหว่างรอ BF4
                  BORKED

สีสันไม่ต้องบอกก็รู้ยี่ห้อ อิอิ เค้ามีแจก คีย์ทุกวันครับ
                  Last edited by micronz; 19 May 2013, 19:38:52.

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                    แนะ นำเกมสื อีโว ใหม่อีกเกมสื น่าจะมันส์ไม่แพ้ ไบโอช้อค นะหลวงพี่ วอนเดอร์ลูป อิอิ ระหว่างรอ BF4
                    BORKED

สีสันไม่ต้องบอกก็รู้ยี่ห้อ อิอิ เค้ามีแจก คีย์ทุกวันครับ
                    โอ้โหห ยิงกันกระจายยน่าเล่นนะครับ แต่ภาพยังไม่ใช่แนวผมอะครับ

Comment

• อย่างงี้ชอบ TF 2 ไปก่อน ขี้เกียจโหลด

Comment

• bioshock infinite ก็สนุกระดับสุดยอด เล่นแล้วคุณจะหลงรักอลิซาเบธ แต่ถ้าอ่านเนื้อเรื่องไปด้วยอาจเกิดอาการปวดตับ อิอิ

Comment

• ไม่ได้เข้ามาแค่ 2 วัน ตามไม่ทันเลย

Comment

• ผมหลงอลิสเบธฝุดๆ

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                              ผมหลงอลิสเบธฝุดๆ

Comment

• bioshock น่าลอง แต่กลัวติดเกมส์อะ ทำไงดี

ฝนตกพรำๆ

Comment

Working...
                                X