Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by death Line View Post
    สงสัยจะไป Athlon X4 750k ไม่ต้องเปลี่ยน บอร์ด ราคาน่าสนใจด้วยสิ
    รู้ทัน *0* ว่าจะลดบัสแรม ไปซดการ์ดแยก

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
      กดปุ่ม Clear Cmos แล้วรีเครื่องใหม่ครับ ไม่งั้นก็แกะถ่านเมนบอร์ดทิ้งไว้ 10 นาที
      ขอบคุณครับ

ต้องกดปุ่ม CMS ค้างหรือเปล่าครับผมลองกดดูแล้วและก็รีเครื่องก็ไม่ได้ครับ และลองเอาถ่านออกแล้วก็ไม่หายครับ

อาการเพิ่มเติมพอเปิดเครื่องแล้ว ตรงตัวเลขบนเมนบอดขึ้น เลข 84 สลับกับ 26 ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

Comment

• Originally posted by loloo1 View Post
        ขอบคุณครับ

ต้องกดปุ่ม CMS ค้างหรือเปล่าครับผมลองกดดูแล้วและก็รีเครื่องก็ไม่ได้ครับ และลองเอาถ่านออกแล้วก็ไม่หายครับ

อาการเพิ่มเติมพอเปิดเครื่องแล้ว ตรงตัวเลขบนเมนบอดขึ้น เลข 84 สลับกับ 26 ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
        กด CMOS ค้าง 3 วินาที แล้วรีดูไม่หายถอดถ่าน ถอดแรม ซัก 10 นาที

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
          กด CMOS ค้าง 3 วินาที แล้วรีดูไม่หายถอดถ่าน ถอดแรม ซัก 10 นาที
          ขอบคุณครับ

ลองดูแล้วแต่ยังจอดำเหมือนเดิมครับ
          แต่พอกด CMOS ค้างแล้วก็กดรีสตาทแล้วก็จะไปค้างหน้า bios แล้วก็จอดำครับ

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
            เมนบอดAM3 AM3+ FM1 FM2 1156 1155 99.9% ตอนนี้ ถ้าไม่มีการตั้งค่าใดๆ ยังไงก็วิ่ง 1333ครับไม่ใช่เรื่องที่ผิดปรกติ

ไปที่ bios หาคำว่า XMP แล้วกดเปิดซะ
            ได้ละครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by loloo1 View Post
              ขอบคุณครับ

ลองดูแล้วแต่ยังจอดำเหมือนเดิมครับ
              แต่พอกด CMOS ค้างแล้วก็กดรีสตาทแล้วก็จะไปค้างหน้า bios แล้วก็จอดำครับ
              อาการเหมือนท่านไปอัพไบออส เลย-*-

ลองเข้าไบออสซิท่านค้างเปล่า

ถ้าค้างลองโหลดไบออสมาเฟลชใหม่

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                อาการเหมือนท่านไปอัพไบออส เลย-*-

ลองเข้าไบออสซิท่านค้างเปล่า

ถ้าค้างลองโหลดไบออสมาเฟลชใหม่
                เข้าไบออสไม่ได้ครับ และก็เข้า window ไม่ได้ด้วยครับ
                ขอวิีธีเฟลชไบออสใหม่ด้วยครับ
                ขอบคุณครับ

Comment

• Comment

เข้าไบออสไม่ได้ครับ และก็เข้า window ไม่ได้ด้วยครับ
                    ขอวิีธีเฟลชไบออสใหม่ด้วยครับ
                    ขอบคุณครับ
                    สงสัย BIOS ไปสวรรค์ ถ้าเคลียร์ไม่ได้

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                      สงสัย BIOS ไปสวรรค์ ถ้าเคลียร์ไม่ได้
                      ขอบคุณครับ

ต้องส่งเคลมอย่างเดียวใช่ไหมครับ

Comment

ขอบคุณครับ

ต้องส่งเคลมอย่างเดียวใช่ไหมครับ
                        GiG ทุกตัวสมัยนี้เป็น dual BIOS ทำมันเสียโดยไม่บูตได้นี่เทพมากเลยนะครับ
                        555

ลองทำแบบนี้ดูก่อนนะครับ ถอดถ่าน ถอดแรม ถอดปลั๊กไฟ ทิ้งไว้ 15นาที+
                        แล้วมาลองเสียบเข้าไปใหม่ แล้วค่อยเปิด
                        ผมก็เคยเป็น มันไม่ยอมเรียก BIOS สำรองมาสักที ต้องทำแบบนี้ถึงจะได้
                        แต่ค่าในโปรไฟล์ทั้งหมดยังอยู่ครับ ตั้งแค่วันที่

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                          GiG ทุกตัวสมัยนี้เป็น dual BIOS ทำมันเสียโดยไม่บูตได้นี่เทพมากเลยนะครับ
                          555

ลองทำแบบนี้ดูก่อนนะครับ ถอดถ่าน ถอดแรม ถอดปลั๊กไฟ ทิ้งไว้ 15นาที+
                          แล้วมาลองเสียบเข้าไปใหม่ แล้วค่อยเปิด
                          ผมก็เคยเป็น มันไม่ยอมเรียก BIOS สำรองมาสักที ต้องทำแบบนี้ถึงจะได้
                          แต่ค่าในโปรไฟล์ทั้งหมดยังอยู่ครับ ตั้งแค่วันที่
                          ขอบคุณครับ เด๋วผมลองทำอีกรอบดูครับ หรือเป็นที่ cpu หรือเปล่าครับ

Comment

ขอบคุณครับ เด๋วผมลองทำอีกรอบดูครับ หรือเป็นที่ cpu หรือเปล่าครับ
                            ไม่หรอกผมก้อเคยเป็นตอนเล่นบอร์ด gig ถอดถ่านก้อไม่หาย ไม่ยอมเรียกไบออสสำรอง เลยเฟลชมันซะเลย

Comment

ไม่หรอกผมก้อเคยเป็นตอนเล่นบอร์ด gig ถอดถ่านก้อไม่หาย ไม่ยอมเรียกไบออสสำรอง เลยเฟลชมันซะเลย
                              ขอถามครับ ว่าถ้าเข้า bios ไม่ได้ เข้า window ไม่ได้ จะเฟลช bios ได้ไหมครับ ขอเป็นความรู้หน่อยครับ ถ้าได้ต้องเฟลช bios อย่างไงครับ

Comment

อืม.. มี Q Flash นะ ไม่ต้องเข้า BIOS มันแยกออกมารันก่อนได้
                                กดปุ่มอะไรน้าลืมไปแล้ว

Comment

Working...
                                X