Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าจะจัด APU สักชุดแต่เห็นว่า Gen ใหม่จะมา ควรจะรอหรือจัดเลยดีครับเนี่ย
    แล้ว Gen ใหม่มาประมาณวันไหนครับ

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
      nb 1.4v
      cl ram 11 11 11 31 1.6-1.65v ลองดู
      ลองแล้วเปิดไม่ติดเลยครับ

Comment

• Originally posted by mkkamikaze View Post
        ว่าจะจัด APU สักชุดแต่เห็นว่า Gen ใหม่จะมา ควรจะรอหรือจัดเลยดีครับเนี่ย
        แล้ว Gen ใหม่มาประมาณวันไหนครับ
        ถ้ามีคอมอยู่แล้วไม่รีบใช้ รอตัวใหม่เลยครับ น่าจะขายเดือนหน้า(มั้ง)

รวมๆรอซัก2เดือนครับ เพราะมาช่วงแรกราคาจะแรงหน่อย

Comment

• รบกวนทีครับ ผมใช้ A10 อยู่ มันวิ่ง 3.8 ผมเลยไปปรับตรง ไดร์เวอร์บอร์ด เป้นของกิ๊ก เป็น 4.2 ตอนนี้คอมยังเงียบยุเลย อยากทราบว่าใช้เวลานานเท่าไร แร้วถ้าปิดเครื่องเลยจะมีผลกระทบไหม ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by bokbok109 View Post
            รบกวนทีครับ ผมใช้ A10 อยู่ มันวิ่ง 3.8 ผมเลยไปปรับตรง ไดร์เวอร์บอร์ด เป้นของกิ๊ก เป็น 4.2 ตอนนี้คอมยังเงียบยุเลย อยากทราบว่าใช้เวลานานเท่าไร แร้วถ้าปิดเครื่องเลยจะมีผลกระทบไหม ขอบคุณครับ
            คงไม่มีวิธีไหนแล้วล่ะครับ การรอว่ามันจะบูตไหม รอเกิน 5 นาที เตรียมใจใช้ปุ่มรีเซ็ตได้เลยครับ

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
              คงไม่มีวิธีไหนแล้วล่ะครับ การรอว่ามันจะบูตไหม รอเกิน 5 นาที เตรียมใจใช้ปุ่มรีเซ็ตได้เลยครับ
              กดรีก็แล้ว ปิดพอเปิดมาใหม่ก็เหมือนเดิม เครื่องทำงานแต่ไม่มีภาพ

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                ...

ลองทำแบบนี้ดูก่อนนะครับ ถอดถ่าน ถอดแรม ถอดปลั๊กไฟ ทิ้งไว้ 5-15นาที
                แล้วมาลองเสียบเข้าไปใหม่ แล้วค่อยเปิด
                ...
                เคลียร์ไบออสดูครับ

Comment

• แนะนำ cpu+MB+ram สักหน่อยได้ไหมครับ หลักๆ เล่นเกมส์ (แต่ไม่ใช่พวกยิงๆๆครับ)

ตอนนี้คอมเก่าลาโลกไปแล้ว (ยังหาสาเหตไม่ได้ว่าอะไรเสีย) เลยได้ฤกษ์เปลี่ยนซะที (5-6 ปีแล้ว)

ไม่ได้ตามนานแล้วครับ สนใจแบบ APU เพราะไม่ได้เอาไปเทสเหมือนแต่ก่อนแล้ว (จริงๆๆเน้นประหยัด)

ขอบคุณมากครับ

ปล. HDD, จอ, PSU คงใช้ชุดเดิมครับ เพราะของพวกนี้เพิ่งซื้อได้สักสองปี น่าจะไปต่อไหวอยู่

Comment

เคลียร์ไบออสดูครับ
                    ครับ ตอนนี้นี้ผมลองดูหมดล่ะครับ เหลือแค่ถอดเเรมครับ สงสัยพรุ้งนี้เข้าศูนย์ชัว

Comment

• Originally posted by ipong View Post
                      แนะนำ cpu+MB+ram สักหน่อยได้ไหมครับ หลักๆ เล่นเกมส์ (แต่ไม่ใช่พวกยิงๆๆครับ)

ตอนนี้คอมเก่าลาโลกไปแล้ว (ยังหาสาเหตไม่ได้ว่าอะไรเสีย) เลยได้ฤกษ์เปลี่ยนซะที (5-6 ปีแล้ว)

ไม่ได้ตามนานแล้วครับ สนใจแบบ APU เพราะไม่ได้เอาไปเทสเหมือนแต่ก่อนแล้ว (จริงๆๆเน้นประหยัด)

ขอบคุณมากครับ

ปล. HDD, จอ, PSU คงใช้ชุดเดิมครับ เพราะของพวกนี้เพิ่งซื้อได้สักสองปี น่าจะไปต่อไหวอยู่

งบ? เกมส์แนวไหนละครับ ออนไลน์หรือกล่อง

Originally posted by bokbok109 View Post
                      ครับ ตอนนี้นี้ผมลองดูหมดล่ะครับ เหลือแค่ถอดเเรมครับ สงสัยพรุ้งนี้เข้าศูนย์ชัว
                      กดเคลียร์ cmos นะครับ 1ครั้ง แล้ว restart แค่นี้
                      หรือไม่ก็สลับจั้มเป้อ ถอดถ่าน mb หรือ ถอดแรมออก ใช้ทีละตัว
                      ลองไปเรื่อย ๆ ครับ

Comment

• ศึก มา แล้วยังครับ หลวงพี่ วอนเดอร์

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                          ศึก มา แล้วยังครับ หลวงพี่ วอนเดอร์
                          พึ่งไปเดินพันทิพย์มา จะสอย7770ละ แต่ไม่เอา คุณผบทบ. บอกว่า
                          " คิดว่าดีก็ทำไป แล้วอย่ามาขอตังกินข้าวละกัน " เลยบอกผนง เจไดว่า
                          " เดียวผมกลับมานะครับ บาย(ตาเศร้า " 55555555

Comment

• ผมกำลังชั่งใจว่าจะเปลี่ยนซิงค์ดีไหม ที่ต้องคิดหนักเพราะเงินไม่ค่อยมี
                            ตอนนี้ใช้ Shuriken ที่ซื้อมาเพราะทีแรกว่าจะจัดเคสเล็กๆ ไว้ใต้ทีวี
                            ช่วงร้อนจัดที่ผ่านมา วิ่งอยู่ราวๆแตะ 70
                            แต่ช่วงนี้จะอยู่ราวๆ 60-65

กำลังมองอยู่ก็ Thermalright true spirit 120 หรือไม่ก็ 212 EVO / 212X

เอายังไงดีน๊าา...

Comment

ผมกำลังชั่งใจว่าจะเปลี่ยนซิงค์ดีไหม ที่ต้องคิดหนักเพราะเงินไม่ค่อยมี
                              ตอนนี้ใช้ Shuriken ที่ซื้อมาเพราะทีแรกว่าจะจัดเคสเล็กๆ ไว้ใต้ทีวี
                              ช่วงร้อนจัดที่ผ่านมา วิ่งอยู่ราวๆแตะ 70
                              แต่ช่วงนี้จะอยู่ราวๆ 60-65

กำลังมองอยู่ก็ Thermalright true spirit 120 หรือไม่ก็ 212 EVO / 212X

เอายังไงดีน๊าา...

ในคลับ เอพียู น่าจะมีคนให้ กู้ไร้ดอกเบี้ย นะครับ อิอิอิ

ไปล่ะฟิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

• 212 2 ลมผม @4.2 1.4v สูงสุด 60-62 เล่นเน็ต 41-43 เล่นเกม ก้ 45-53 ประมาณนี้ นี่อุณภูมิกระดอง ถ้าคอร์ต่ำกว่านี้ 2-5 c

Comment

Working...
                                X