Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by micronz View Post

ในคลับ เอพียู น่าจะมีคนให้ กู้ไร้ดอกเบี้ย นะครับ อิอิอิ

ไปล่ะฟิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ไม่เอาละครับ ผมกู้เป็นล้านแล้ว

Originally posted by wonderoops View Post
    212 2 ลมผม @4.2 1.4v สูงสุด 60-62 เล่นเน็ต 41-43 เล่นเกม ก้ 45-53 ประมาณนี้ นี่อุณภูมิกระดอง ถ้าคอร์ต่ำกว่านี้ 2-5 c
    อันนี้ปิดเทอร์โบแล้วพาไปเองใช่ไหมครับ

Comment

• ใช่ครับ พาไปเอง ถ้าเปิดเทอร์โบมันวิ่งหัวเดียวไม่เฟี้ยวเท่า4หัว 4.2 อิอิกำ

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
        พึ่งไปเดินพันทิพย์มา จะสอย7770ละ แต่ไม่เอา คุณผบทบ. บอกว่า
        " คิดว่าดีก็ทำไป แล้วอย่ามาขอตังกินข้าวละกัน " เลยบอกผนง เจไดว่า
        " เดียวผมกลับมานะครับ บาย(ตาเศร้า " 55555555
        ไม่7790 ไปเลยหละครับ

Comment

• Originally posted by tazmako View Post
          ไม่7790 ไปเลยหละครับ
          ผมมอง เงิน : ความจำเป็น = ความคุ้มค่า
          ผมเห็นมาหลายรายละ ตอนแรกจะเอาแค่ 7750 เพราะเล่นเกมเบา ๆ เพิ่มนี่สิแค่นี้ได้ 7770 เพิ่มอีกนิดนะได้ 7790 เห้ยแต่นี่ดีกว่า 7850
          สุดท้ายไปตก 7850 พอเอามาใช้จริงสรุป ใช้แค่ 30% ของพลังมันครับ อันนี้ยกตัวอย่างนะครับไม่ได้ว่าท่าน เพียงแต่ผมมองความคุ้มที่ผมใช้
          ขอโทษด้วยนะครับถ้าผมอธิบายแล้วไปสะกิดต่อมใคร -.-

Comment

• [QUOTE=wonderoops;51932082]งบ? เกมส์แนวไหนละครับ ออนไลน์หรือกล่อง

กล่องครับพวก SCII, Hero Might and magic, shooting บ้างครับ เช่น deadspace แล้วก็เล่นพวกแนวหลอนๆๆครับ แต่เล่นพวกวิ่งยิงน้อยลงครับเพราะอายุเยอะแล้ว เล่นนานๆๆปวดหัวครับ (เมื่อก่อนเล่นข้ามวันข้ามคืน)

เลยอยากถามว่า A8 กับ A10 เท่าที่ดูนี่เหมือนจะต่างกันแค่ความเร็ว CPU หรือเปล่าครับ เห็น GPU กับ L2 เท่ากัน แล้วความแรงประมาณ GPU ตัวไหนครับ (ตัวเก่าที่ผมใช้ 4770 ก็พอเล่นเกมส์ด้านบนได้แบบไม่ลื่นมาก แต่เล่นได้ อยากถามว่าแรงกว่าไหมครับ)

บอร์ดคงไม่เน้นลากเท่าไหร่ครับ (แต่คงต้องลากสักเล็กน้อย - บอร์ดเดี่ยวนี้มีกี่ SATA ครับ อยากได้ไม่น้อยกว่า 6 ), ram bus เท่าไหร่ (เท่าที่อ่านให้ใช้ 1866+ หรือ 1600 แล้วให้ลากเอา)

ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

• Originally posted by ipong View Post

กล่องครับพวก SCII, Hero Might and magic, shooting บ้างครับ เช่น deadspace แล้วก็เล่นพวกแนวหลอนๆๆครับ แต่เล่นพวกวิ่งยิงน้อยลงครับเพราะอายุเยอะแล้ว เล่นนานๆๆปวดหัวครับ (เมื่อก่อนเล่นข้ามวันข้ามคืน)

เลยอยากถามว่า A8 กับ A10 เท่าที่ดูนี่เหมือนจะต่างกันแค่ความเร็ว CPU หรือเปล่าครับ เห็น GPU กับ L2 เท่ากัน แล้วความแรงประมาณ GPU ตัวไหนครับ (ตัวเก่าที่ผมใช้ 4770 ก็พอเล่นเกมส์ด้านบนได้แบบไม่ลื่นมาก แต่เล่นได้ อยากถามว่าแรงกว่าไหมครับ)

บอร์ดคงไม่เน้นลากเท่าไหร่ครับ (แต่คงต้องลากสักเล็กน้อย - บอร์ดเดี่ยวนี้มีกี่ SATA ครับ อยากได้ไม่น้อยกว่า 6 ), ram bus เท่าไหร่ (เท่าที่อ่านให้ใช้ 1866+ หรือ 1600 แล้วให้ลากเอา)

ขอบคุณอีกครั้งครับ
              จริงแล้วไม่เหมือนกันนะครับ
              ส่วนผมใช้ A8-5600K ไม่เล่นเกมพวก shooting
              แต่เกมที่ท่านว่ามาชอบเล่นทุกเกมเลย 555

Comment

• gpu 5% core gpu 128core unit
                cpu freq 200mhz - * - ว่าง่าย ๆ ต่าง5 % จบปะอิอิ

Comment

• ผมว่าถ้าคนเล่นใหม่น่าเล่น เจน 2.5 แต่ถ้า A10 5800K อยู่แล้วมันยังไม่ดึงดูดพออะ ความคิดส่วนตัวนะฮ๊าฟ

Comment

• รอ Gen 3 DDR4 จัดทั้งชุด

Comment

• วันนี้ จะ Review เม้าบ้านๆ ของผมสไตล์ OKERS
                      หลังจากที่ oker L7-805 ร่างจำแลง Sidewinder X5 (เล็กกว่า) ของผมได้พังลง..
                      ปล.เม้าแม่มอยู่ทนกว่า MB+VGA อีก ซื้อเมาส์มาสมัย ซื้อ e2200 ได้แรกๆ จน ATI 3250 พัง จนถอย HD4670 พึ่งเปิดตัวมาสดๆ
                      มันก็ยังอยู่และได้สิ้นใจตายด้วยอาการคลิ้กขวาไม่ติด (เราเล่นฮอนไม่ติดก็=เลิกเล่น) สรุปแล้วเม้าส์ราคา 200-300 ใช้ได้เกิน 3-5ปี คุ้มมากครับ

แต่วันนี้ผมสอยตัวใหม่มา ในราคา 280บาท ที่พันทิพย์ประตูน้ำ
                      Oker X6 ร่างจำแลงของ diamondback+deathadder
                      เท่าที่ใช้มาวันนึง รู้สึกได้มันไม่เหมาะมือเหมือนตัวเก่าแต่มันยาวยันข้อมือ
                      น้ำหนักดีกว่าลื่นกว่า ปรับ DPI มากกว่า ปุ่มนิ่มกว่า กดง่ายกว่าและไฟแสบตากว่า *0*
                      ว่าแล้วก็ดูรูปเลยครับ
                      ปล. อย่างน้อยมันก็แจ่มแมวกว่าเมาส์จีสติงของเพื่อนผม(ใช้2เดือนพัง)เคลม1เดือน แบบนี้ JJ เลยครับ เจ๊งกับเจ๊ง 555

Comment

• วันนั้นมีใครนะมาว่าผม บอกว่าเคยแล้วยังไงก็เลิกไม่ได้

สงสัยจะจริง

เอาแค่นี้ให้เสถียรก็น่าจะพอแล้วสำหรับเครื่องนี้ อาจจะเป็นตัวตัดสินใจว่าจะเปลี่ยนซิงค์ดีไหม

ป.ล. กำลังเช็คตามสไตล์ผมอยู่

Comment

• oc a10 5800k ผ่าน BIOS ได้ไหมครับ ใช้บร์ด Giga F2A75M-HD2 ตอนนี้มันวิ่ง 3.8 หรือมีวิธีไหนบ้างครับ รบกวนแนะนำที ขอบคุณมาก ๆ ครับ

Comment

• APU 6800 ราว ๆๆๆ วันที่ 10 คงได้เจอกันแล้วล่ะ หุหุ คาบข่าวมาล่ะนะ

Comment

• A10 5800K ซิ้งเดิมๆมันร้อนสุดประมาณไหนครับ

เมื่อกี้ผมเล่นเกม เอา Hwmornitor เช็คดูมันขึ้นไปถึง 108 โน่น (ไม่ได้ full load CPU ด้วยนะ) แต่เซ็นเซอร์ความร้อนการดจอในตัว CPU มันขึ้นแค่ 79 เอง เลยสงสัยว่ามันเพี้ยนรึเปล่า เพราะโปรแกรมมันก็แสดงค่าแรงดันไฟเพี้ยนเหมือนกัน

Comment

• Originally posted by Sukhoi47 View Post
                                A10 5800K ซิ้งเดิมๆมันร้อนสุดประมาณไหนครับ

เมื่อกี้ผมเล่นเกม เอา Hwmornitor เช็คดูมันขึ้นไปถึง 108 โน่น (ไม่ได้ full load CPU ด้วยนะ) แต่เซ็นเซอร์ความร้อนการดจอในตัว CPU มันขึ้นแค่ 79 เอง เลยสงสัยว่ามันเพี้ยนรึเปล่า เพราะโปรแกรมมันก็แสดงค่าแรงดันไฟเพี้ยนเหมือนกัน
                                Hwmonitor ถ้าอ่านจาก F2A75M-HD2 ไม่ตรงเลยสักอย่างครับ
                                ผมลองเทียบแล้ว แม้กระทั่งไฟ 12V ยังอ่านมา 8.5

Comment

Working...
                                X