Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใจจริงอยากให้ประเทศไทยเอาพวกไม่มี k มาขายบ้าง
    พวก A10-5700 / A8-5500 พวกนี้น่ะนะ

จะได้สมใจอยาก ประหยัดแบบเล่นเดิมๆ แอบแรงด้วย
    ลองไปหาดูร้านดังๆ 7 ร้าน ในเว็บ มีแต่ A10-5800k/A8-5600k/A6-5400k

เฮ้อ!!!

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
      ใจจริงอยากให้ประเทศไทยเอาพวกไม่มี k มาขายบ้าง
      พวก A10-5700 / A8-5500 พวกนี้น่ะนะ

จะได้สมใจอยาก ประหยัดแบบเล่นเดิมๆ แอบแรงด้วย
      ลองไปหาดูร้านดังๆ 7 ร้าน ในเว็บ มีแต่ A10-5800k/A8-5600k/A6-5400k

เฮ้อ!!!
      เคยเห็น มีขายนี่ A10 5700 แต่ราคาเท่า 5800K

Comment

• ดูรีวิว เทสแรม 1333 กับ 2400 กำจริงๆ
        เดิมๆน่าจะเทสที่ 2133 กับ 2400 ไม่น่าต่างกันเยอะ
        ตัว 6800k กินไฟพอๆกับ 5700 แหล่มตรงนี้ อิอิ
        cpu กับ ram ลากไกลกว่าเดิม เด๊ว FX คงจะมีออกใหม่เหมือนกัน

Comment

• New AMD SoC

http://www.xbitlabs.com/news/other/d...emory_Bus.html

Unknown AMD SoC Features 8 Bulldozer Modules, 1024 Stream Processors, 512-Bit Memory Bus

วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

• ^
            ^
            FAKE ชัวร์ๆ ข่าวหลอกให้ดีใจ
            ทำอย่างกับเซิร์ฟเวอร์

Comment

• Originally posted by By Myself View Post
              ลองเล่น 3dmark ตัวใหม่ดู A10+7750 Crossfire แบบไม่คล็อก

7760D primary

http://www.3dmark.com/3dm/730236

7750 primary

http://www.3dmark.com/3dm/726847
              แสดงว่าทำได้จริง แล้วได้วัด เฟรมเรต ไหมครับ ตอน cf กับ ไม่ cf อ่าครับ

Comment

• ใช้เล่น HoN นี้ไม่ค่อยอยากเปลี่ยนนะ ถ้าไม่ถูกใจ AMD อาจเอาโซสติดไป อัลติ บึ้มโรงงาน

Comment

• เดี๋ยว oc ใหม่ อิอิ

Comment

• ขอสอบถามเทพ ๆ หน่อยครับ
                    ตอนนี้จะประกอบคอมเล่นเกมส์กล่อง BF3 และอื่น ๆ กำลังมอง

M/B : ASROCK FM2A85X-EXTREME6 กับ ASUS F2A85-V PRO
                    CPU : AMD A10-5800K BLACK EDITION
                    Ram : Kingston Hyper-X 8*2 (มีแล้ว)

อยากเผื่อไว้ BF4 ครับ แล้ว CrossFireX กับ Virtu MVP ดีเสียต่างกันยังไงบ้างครับ
                    อนาคต จะอัพเป็น G.Skill 8*2, และจะซื้อการ์ดจอ Virtu MVP สักตัว
                    ขอคำแนะนำด้วยครับ

Comment

• ผมเอา Asrock แต่ใช้ ASUS 555

Comment

• Originally posted by tingchitto View Post
                        ขอสอบถามเทพ ๆ หน่อยครับ
                        ตอนนี้จะประกอบคอมเล่นเกมส์กล่อง BF3 และอื่น ๆ กำลังมอง

M/B : ASROCK FM2A85X-EXTREME6 กับ ASUS F2A85-V PRO
                        CPU : AMD A10-5800K BLACK EDITION
                        Ram : Kingston Hyper-X 8*2 (มีแล้ว)

อยากเผื่อไว้ BF4 ครับ แล้ว CrossFireX กับ Virtu MVP ดีเสียต่างกันยังไงบ้างครับ
                        อนาคต จะอัพเป็น G.Skill 8*2, และจะซื้อการ์ดจอ Virtu MVP สักตัว
                        ขอคำแนะนำด้วยครับ
                        ถ้าเป็นผมแล้วอยากเล่นเกมส์ประเภทนั้นนะ FX-4300 + 7770 ราคาถูกกว่า แรงกว่า ประหยัดไฟกว่า APU เอาไป crossfire

Comment

• http://www.overclockzone.com/forums/...B8%AD%E0%B8%99 ฝาก

Comment

• จากเว็ป amd บัส2133 แค่ตัว A10-6800k

Comment

• a10 5800k 4.6 ghz เทสผ่านหมดทุกโปรแกรมทำไมเล่นเกมส์เฟรมเรทวูบเหลือ 10-20 บ่อยมากทั้งๆที่ปรกติ 50-70 ตลอด พอลองเพิ่มไฟดีขึ้นจากที่วูบบ่อยๆก็วูบไม่บ่อยแต่ยังวูบอยู่ แต่พอใช้ 4.4 ลื่นหัวทิ่มบ่อไม่มีอาการเฟรมเรทวูบเลย หรือว่า CPU ผมมันตันซะแล้วนี่ใช้งานจริงแบบสเถียรตึงสุดแค่ 4.4 ถ้าเป็นงั้นจริงจะถอยฮาเลมมาเพื่อไรเนี่ย อิอิ กำ ทั้งที่มีคนเตือนแล้วว่าฮาเลมลากไม่คุ้มแค่ V6 ก็เอาอยู่

Comment

• 212ก็เอาอยู่ไปฮาเร็มต้องลาก 5+ อิอิกำแต่ตัวใครตัวมันน้า
                                cpu ไม่สเถียรผมก็เคยเป็น @3.8-4.2 อันนี้กำลังดีสุด มากกว่านี้มันแปลกๆ
                                เหมือนมันไม่สเถียร(สงสัยอัดไฟน้อย) แต่ก้พอใจละ @4.2 ผมใช้ไฟ full load แค่ 1.352-1.374 แกว่งขึ้นลง

Comment

Working...
                                X