Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เคลมครับท่าน จอดำสนิท ลองทุกวิธีที่รู้แล้วไม่ได้ผล ASrock 880GM LE สมัยใช้ 955 BE อยากลองอีกซักครั้งแต่กลัวจริงๆบ้านผม ลมไม่พัด ฝนไม่ตก ก็ไฟดับได้

Comment

ชุดแสนกว่านี้จัดอินเทลตัวเกือบท็อปได้เลย อิอิกำ

Comment

Originally posted by asuji06 View Post
        เคลมครับท่าน จอดำสนิท ลองทุกวิธีที่รู้แล้วไม่ได้ผล ASrock 880GM LE สมัยใช้ 955 BE อยากลองอีกซักครั้งแต่กลัวจริงๆบ้านผม ลมไม่พัด ฝนไม่ตก ก็ไฟดับได้
        bios สำรองไม่มีเชียวหรือ

Comment

ถ้าถึงขั้นไม่บูตไบออส ก้อต้องเครมแหละคับ เพราะขั้นตอนยุ่งยาก ต้องถอด rom เมนบอร์ดกันเลยทีเดียว

Comment

บ่องตงๆนะ จัดดักเกรียนง่ายกว่าจัดตามงบเสียอีก

มันก็เหมือนเขียนนโยบายแหละ ทำสั่วๆใส่ชุ่ยๆให้ดูหรูไปงั้นทำจริงไม่ได้

มาจัดดีๆดีกว่าครับ ขอแบบเปลี่ยนของได้ ตามสะดวกละกัน

งบเยอะๆ A-10 A85

A10-5800K +4000฿
            ASUS F2A85-M PRO +4300฿ // GIGABYTE F2A85X-UP4 +4100฿ // AsRock FM2A85X Extreme6 +3700฿
            G.SKILL DDR3 8SR/2133 (4GBX2) +2900฿ // Kingston KHX 24C11T2K2/8X (4GBX2) +2890฿
            WD 1002FAEX 1TB Black +2900฿ // WD 10EZEX 1TB Blue +2200฿
            Seasonic S12II 520W +2000฿

16100-14800

Optional
            +[ HIS 6670 ICEQ GDDR5 +2700฿ ]
            +[ PLEXTOR M5S 128GB +3500฿ ]

Comment

ท่านทั้งหลายก็นะก็ไม่ทักผมเล้ยยย

เผลอเอาบอร์ดซุส FM1 มาปนในตารางราคา

/me เอาออกไปละ

Comment

Originally posted by Parona View Post
                bios สำรองไม่มีเชียวหรือ
                มันเป็นยังไงอะครับ ต้องบอร์ดกิ๊กหรือเปล่าที่มี 2 ไบออส แต่สมัยนั้นผมเป็นแค่ถอดถ่านไว้ 10 นาทีอะครับท่าน มีอีกวิธีเพื่อนจะแงะรอมไปแฟลชที่คลองถมให้ แต่ผมไม่เอามันมีประกันเคลมเลยดีกว่า

Comment

Originally posted by asuji06 View Post
                  มันเป็นยังไงอะครับ ต้องบอร์ดกิ๊กหรือเปล่าที่มี 2 ไบออส แต่สมัยนั้นผมเป็นแค่ถอดถ่านไว้ 10 นาทีอะครับท่าน มีอีกวิธีเพื่อนจะแงะรอมไปแฟลชที่คลองถมให้ แต่ผมไม่เอามันมีประกันเคลมเลยดีกว่า
                  ส่งเครมคับ อย่าแงะ เดะจะลำบากยาว

Comment

แงะละประกันหลุดครับ

Comment

• มันหลุดอยู่แบ๋ว แกะแค่ถ่าน บอร์ดประกันหลุดมั้ย ใครรู้ตอบที

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
                        มันหลุดอยู่แบ๋ว แกะแค่ถ่าน บอร์ดประกันหลุดมั้ย ใครรู้ตอบที

Comment

• มีบอร์ดสองบอร์ด หลุดแล้ว กับไม่หลุด อิอิกำส์

Comment

• แกะถ่านสลับ jumper ไม่หลุด
                            ถ้าหลุดก้คือแก้ไขดัดแปลงตัว hw(m/b) หรือผิดเงื่อนไขกับทางประกันหลุดหมดจ้า

Comment

• ดังนั้นไม่เป็นไรสินะ เคยกดอะไรผิดแล้ว เปิดไม่ติด..

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
                                ดังนั้นไม่เป็นไรสินะ เคยกดอะไรผิดแล้ว เปิดไม่ติด..
                                อย่าซนแกะเฟสไฟออกมาโยนเล่นแล้วไส่เข้าไปใหม่ ก้อพอท่าน

Comment

Working...
                                X