Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่างกันไม่มาก ผมว่า รอ Gen 3 ดีฟ่า อิอิ //โพสในห้องคอม รร

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
      ต่างกันไม่มาก ผมว่า รอ Gen 3 ดีฟ่า อิอิ //โพสในห้องคอม รร
      เกมส์ ดูแล้วไม่เท่าไหร่ รอเจน 3 GCN ของแท้ นั่นแหละ แต่ ค่าการใช้พลังงานลดลงแฮะ ดูแล้ว

Comment

• http://www.overclockzone.com/reviews...700/index.html

Comment

• โหย เกมส์ เขียว ดันแรงกว่า 5800 เรซิเด็น อีวิล 6 น่ะ

Comment

• A10-6700@1866 แรงพอเพียงจริงๆ
            แรงกว่า A10-5800k เดิม บัส 2133 ด้วยบางเทสส่วนใหญ่ อิอิ
            เอามาจับคู่กับ itx ก็น่าสนใจครับ
            Last edited by iluprs; 5 Jun 2013, 14:57:00.

Comment

• A10-6800k กับ A10-6700k ใครพอรู้บ้างครับมาวันไหนถ้าไม่นานมากจะรอถ้าถึงสิ้นเดือนคงจัด 5800k ก่อน T^T

Comment

• ไม่ถึงหรอกครับ กำลังกะจายสินค้า คาดว่า เดานะครับผิดพลาดขออภัย สัปดาห์ หน้าเห้น ของ 6800 ยังไงก็กินไฟต่ำกว่า พลังงานทั้งหมดน่ะแหละ ค่า tdp 100 วัตต์เท่ากัน

เอา 6800 k ดีกว่ากราฟทดสอบกำลังเก็บหลายสำนักเกมส์ ค่ายเขียวแรงกว่า เกมส์แดงได้พลังชุดคำสั่งในซีพียูช่วยเยอะ ต่างกันไม่มาก เท่าไหร่

Comment

• ผมมองนะ ถ้าใครมี 5800 ละจะอัพ6800 ผมว่าถ้าไม่มีเงินถึงหรืออยากลองอัพไปก็ไม่ต่างมาก
                  ไอ่ที่คุ้มกว่าจริงๆคือ 7750ถ้าจะเอามา hybridแบบเวิร์คและแรงจริงๆแล้วได้ผลนะ(ตรงนี้ยังไม่เทส)
                  ซึ่งผมมองมันประหยัดกว่าแต่อย่าลืม ราคาตอน 5800k startก็ 4400+ 6เดือนผ่านไปราคามาตกที่ 3890บาท
                  ซึ่งอาจจะลงอีกแถมยังเป็นแค่ gen2.5ยังไม่ gen3เต็มตัวที่ถึงขนาดแรงเปลี่ยนระบบ ถ้ามองในแบบการตลาดที่รู้จัก
                  มันก็คล้ายกันกับ iP4 iP4s แบบนั้นอะครับ อันนี้ความเห็นส่วนตัวล้วนๆอย่าพึ่งเชื่อ บางที ccc ตัวใหม่ออกมาอาจทำให้แรงกว่า
                  แต่ผมไม่อัพอิอิ ของเดิมยังแรงอยู่ไว้อัพ 7750หรือ kaveri ที่อาจจะโชคดียกระบบเพราะมีความเป็นไปได้ยัด gddr5มาด้วยหรือddr4

Comment

• เก็บเงินรอ น้อง kaveri ส่วนน้อง Trinity เดะยกให้หลานไปเล่นเกมส์ซะ

Comment

• มันมีเทคโนโลยี AMD Screen Mirror,AMD Face Login,AMD Gesture Control ใครอยากลองก็ต้องอัพครับ อิอิ
                      dual กับ 7750 คงเป็นพลังไดรเวอร์

Comment

• ดูจากผลเทสแล้ว การ์ดจอ แทบไม่ได้แรงขึ้นเลยอะ ส่วน cpu ก็แรงขึ้นเพราะ clock สูงกว่า ไครเน้น cpu แรงๆ ก็น่าลองเพราะลากได้ไกลขึ้น

ราคา A10-6700 122$ ถ้าเป็นราคาไทยไม่ถึง 3900 บาทจะสอยมือ 1 มาเล่น ส่วน A10-6800K คิดว่าคงเท่า A10-5800K ตอนเปิดตัว 4290 บาท

Comment

• อยากได้ 7750 แต่ไม่มีคนซื้อเมาส์ T^T http://www.overclockzone.com/forums/...B8%AD%E0%B8%99

Comment

• อย่างงี้ ต้องหาจ้อบ ทำแล้ว ไปแม็คโดนัลด์ kfc เลย รับเยอะพนักงาน เสริฟ พ่อครัว อิอิ
                            Last edited by micronz; 5 Jun 2013, 19:19:34.

Comment

• ท่านกันดั้มรับไปเลี้ยงหน่อย T_T

Comment

• ใครอยู่แถว สุขุมวิท 101/1 บ้างครับ อยากให้แนะนำร้านขายการ์ดจอหน่อย ปากซอยมี Devas แต่เขาขายการ์ด work กรรมเบย สงสัย hwh แล้วก็ลองถามคุณวิกรอย่างเดียว

Comment

Working...
                                X