Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลองไป 4.5 เมื่อวานเห็นความร้อนของบอร์ดแล้วอย่าดีกว่า

Comment

• กลัวไรว้ามีเมก้าทั้งทีผม 212 evo ยังบู้ไป4.9เล่นเลยอิอิกำ

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
        กลัวไรว้ามีเมก้าทั้งทีผม 212 evo ยังบู้ไป4.9เล่นเลยอิอิกำ
        ของผม 212 เองจารย์ ไฟบอร์ดพุ้งไป 55 องศา เสียวดากออก PSU ยิ่งแกว่งๆ วัตต์ไม่เต็มไม่อยากเสี่ยง

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
          ของผม 212 เองจารย์ ไฟบอร์ดพุ้งไป 55 องศา เสียวดากออก PSU ยิ่งแกว่งๆ วัตต์ไม่เต็มไม่อยากเสี่ยง
          PSU อะไรครับ

ผม FSP hexa ยังกล้าไป 12V-12.36/5V-4.95/3.3V-3.4 ฟูลโหลดดร็อปไป 12.2 ที่เหลือไม่ดร็อป

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
            PSU อะไรครับ

ผม FSP hexa ยังกล้าไป 12V-12.36/5V-4.95/3.3V-3.4 ฟูลโหลดดร็อปไป 12.2 ที่เหลือไม่ดร็อป
            พูดแล้วอายเค้า บอกคนอื่นใช้วัตต์เต็มตัวเองใช้ MONSTER 650 w กำลังหา XFX 550 กับ Aero 550 รึ SeaSonic 520 แต่ไม่อยากได้ SeaSonic เท่าไหร่เพราะมันมีสาย IDE มาเยอะเกินอยากได้ SATA เยอะ รึถ้าหามือ 2 ไม่ได้คงต้องจัด SeaSonic 520 ถอดสายได้มาแทน แต่สนจัย Aero 55 เป็นพิเศษเพราะมันดูดลมเข้าพอดีเคสผมมันเคสกากพาวเวอร์อยู่บน
            Last edited by babaza888; 6 Jun 2013, 10:59:19.

Comment

• ถ้าไม่ใช้การ์ดแยก ผมว่าตัวนี้น่าสนใจมากครับ
              SILVER STONE 400W ST40F 1,350 3 YEARS
              ร้าน pans...c

ตอนผมซื้อผมเดินหาร้านนี้ไม่เจอ และไม่ได้ดูราคาไปก่อน ไม่งั้นผมก็เอาตัวนี้มาแล้วครับ
              ผมไปเดินหาเอาดาบหน้าที่พันทิป มีงบแค่ 1500 บาท เดินหาไม่เจอก็เลยกัดฟันเอาตัวที่ใช้อยู่นี่มา (กัดฟันเพิ่มไปอีก 190 บาท เพราะเลี่ยง RAIDMAX)
              รู้ก็รู้ว่า XFX/Seasonic มันดีกว่าเยอะ แต่ตังไม่พอไป 300กว่าบาท ถามว่าจะซื้อได้ไหม ก็ไม่ได้อยู่ดี

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                ถ้าไม่ใช้การ์ดแยก ผมว่าตัวนี้น่าสนใจมากครับ
                SILVER STONE 400W ST40F 1,350 3 YEARS
                ร้าน pans...c

ตอนผมซื้อผมเดินหาร้านนี้ไม่เจอ และไม่ได้ดูราคาไปก่อน ไม่งั้นผมก็เอาตัวนี้มาแล้วครับ
                ผมไปเดินหาเอาดาบหน้าที่พันทิป มีงบแค่ 1500 บาท เดินหาไม่เจอก็เลยกัดฟันเอาตัวที่ใช้อยู่นี่มา (กัดฟันเพิ่มไปอีก 190 บาท เพราะเลี่ยง RAIDMAX)
                รู้ก็รู้ว่า XFX/Seasonic มันดีกว่าเยอะ แต่ตังไม่พอไป 300กว่าบาท ถามว่าจะซื้อได้ไหม ก็ไม่ได้อยู่ดี
                ตัวที่ท่านแนะมาก้อดี ผมเผื่ออนาคตไปนิดหน่อย เผื่อ CPU ONBORD มันตกรุ่น ผมอาจจะยัด 7850 ลงไป

Comment

คนที่เล่น APU ส่วนใหญ่เป็น End user คือใช้แล้วเล่นเน็ต เกมออนไลน์ พิมพ์งาน เรื่อยๆ
                  ดังนั้นถ้าบอกว่า ใครได้ที่ 1 ได้รางวัล จบครับ เขาไม่รู้จะทำทำไม ทรมานเครื่อง ไม่ชนะอยู่แล้วด้วย
                  ยิ่งไม่มีรางวัลยิ่งจบ เขาไม่รู้จะทำทำไมอีก เล่นเดิมๆก็ปลอดภัยดีอยู่แล้วครับ
                  อีกอย่างคนเข้ามาถามในห้องนี้ส่วนใหญ่จะมีปัญหาแล้วมาถาม แล้วก็ไป
                  มีสิงกันจริงๆอยู่ไม่มาก ราวๆ สิบคนได้มั้ง
                  (อันนี้ผมแค่วิเคราะห์ให้เฉยๆนะครับ)

คงต้องรอมีของรางวัลลุ้นเลขหวยออกตรงกับลำดับในแบบที่ห้องแรมเล่นกันอยู่ละมั้งครับ
                  คนถึงพอจะเล่นกันบ้าง

เห็นว่ายังใช้กับ FM2 อยู่ครับ คงไม่เปลี่ยนบอร์ด
                  ห้องคลับ FX ก็สิงกันจริงไม่ถึง 10 หรอกครับ ขาประจำ แค่สัก 5 คนกระมังรวมผมด้วย
                  แต่ก็มีขาจรแวะเวียนมาเรื่อยๆๆ ให้คลับไม่เหงาวังเวง ยังไงห้อง เอพียูนี้ ผมก็ถือเป็นขาประจำล่ะครับ

เดี่ยวอัพแรมแล้วจะมารายงานเขียนแบบ ฟังเพลงเปิดเน็ตโหลดบิท ว่าคุ้มขนาดไหนผมว่า เครื่องเขียนแบบ
                  เอพียูนี่คุ้มมากนะมันประหยัดไฟ หลาย ๆๆ ยิ่งได้ตัว 65 วัตต์ มาใช้เซ้ัทปรับค่าเครื่องมันให้ดีๆๆๆ หน่อย
                  เสียอย่างเดียว ที่บ่นๆๆๆ กัน กะ FM1 คือมัน เพิ่มตัวคุณ ลากคล้อก สู้ FM2 ไม่ค่อยได้ น่ะ

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                    โอ้วกำลังหาเช่นกัน XFX จะรากแรม PSU มันไม่อำนวยเดะค้างๆบ่อยจะ เดี้ยง
                    ผมสั่ง ตัว XFX 550 วัตต์ ให้กับเครื่อง FX 4100 น่ะครับ เผื่ออัพอุปกรณ์ ไรอีก พาเวออร์เก่า DGET ยกไปให้เครื่อง ลีนุกส์ มิ้นต์ เสป็คเก่า คอร์เดียวเอง ตอนนี้กำลังประกอบ
                    แนะนำตัว XFX 650 วัตต์ดีกว่าครับ ยาวๆๆๆๆๆๆๆ ราคา คอมมอ 2700 บาทถ้าจำไม่ผิดน่ะ ไม่แน่ใจมี 600 วัตต์มะได้ประหยัดลงมาหน่อย

Comment

• 550 นี่ก้อใช้ได้อีกนานแล้วท่าน การ์ดจอทุกวันนี้ รุ่นใหม่ไฟต่ำๆ บานเลย+ผมใช้ HD ลูกเดียว DVD ไม่มีไม่ได้ใช้ ไฟเลยเหลือบานถามตัวนี้ พีคได้อีกเยอะ

Comment

550 นี่ก้อใช้ได้อีกนานแล้วท่าน การ์ดจอทุกวันนี้ รุ่นใหม่ไฟต่ำๆ บานเลย+ผมใช้ HD ลูกเดียว DVD ไม่มีไม่ได้ใช้ ไฟเลยเหลือบานถามตัวนี้ พีคได้อีกเยอะ
                        เป็นเอพียูนี่ สั่งปิด จีพียูได้ไม้ครับ ถ้าปิด ไฟ มันจะลดลงไม้หนอ หากอัพการ์ดแยก แรงๆๆไปเนี่ย XFX วัตต์เต้มๆๆ ก็น่าจะเหลือล่ะครับ ผม

Comment

• กรณีที่การ์ดแยก ปิดได้แท้แน่นอน

Comment

• ผมแนะนำให้อ่านบทความบทความหนึ่งซึ่งมีประโยชน์ในการทำความเข้าใจและเลือกซื้อ PSU ว่าขนาดเท่าไหร่จะดีกับเราเอง
                            บทความนี้เขียนไว้นานแล้ว แต่ก็ยังใช้ได้อยู่ พอดีหัวข้อไม่ได้เขียนเกี่ยวกับการเลือกซื้อโดยตรงนะครับ
                            ลองอ่านให้จบการเลือกซื้อจะอยู่กลางๆ

ผมสรุปคร่าวๆเกริ่นนำให้ฟังก่อนว่า...
                            คนสองคนใช้ คอมแบบเดียวกัน แต่ด้วยลักษณะการใช้งานที่ต่างกัน ดังนั้น PSU ที่เหมาะสมกับสองเครื่องนี้จะไม่เหมือนกันก็ได้ครับ

http://www.overclock.net/t/711542/on-efficiency

Comment

• power monster 650w ก้ตัวเดียวกะผมอะ 5555

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                                power monster 650w ก้ตัวเดียวกะผมอะ 5555
                                ใช้เหมือนกันหราจารย์ ใช้เดิมๆดีมาก แต่พอรากนี้ โปรแกรม OCCT วัตต์ออกมานี่ เด้งเป็นคลื่นหัวจัยเลยทีเดียว รากนิดหน่อยสบายจะรากเยอะไม่แนะนำเลย + มันเริ่มชราภาพแล้ว

อยู่กับผม ตั้งแต่เครื่องเก่า เสียดายไม่มี ลูกหลานในตลาดปัจจุบัน

Comment

Working...
                                X