Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เห็นมะอย่างที่ผมชอบย้ำไง

" ใช้เงินให้คุ้มต่อเม็ดเงินและการใช้งาน ไม่ใช่เล่นเกมออนไลน์แต่ดันสอย 7850 . "
    หรืออาจเป็นบางคนที่แค่ เล่นเกมกล่องดูหนังhd ไม่ได้ทำงานแต่กด 8350 มาแล้วก็ใช้ไม่คุ้ม
    ทั้งๆ ที่ 6300มันก็คุ้มมากพออยู่แล้ว แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นมันอยู่ที่คนนิสัยความชอบ
    และกำลังทรัพย์แต่ยุคนี้นะ ผมแนะนำเอาให้คุ้มกับที่ใช้จริงๆ ไม่พอจริงๆค่อยเปลี่ยนยังไหว อย่าไปมองเผื่อ
    เห็นมาหลายรายละในห้อง cpu+vga GTX680 อยากลดspec ใช้ไม่คุ้มเลยเป็นต้น

อันนี้ความเห็นผมนะ ผมมองตรรกะเรื่องเงิน ดีมาน ซับพลาย เอามาบวกลบจากการตลาดมาเป็นความต้องการเราอ่ะ
    เราอยากได้มากเงินน้อย ก้ซื้อที่ดีคุ้มสุดต่อค่าเงินคือ.. แท้นน แทนน น แท่นน แท๊น นน AMD ไม่ค่อยอวยเยยอิอิกำ

Comment

• เดี่ยวจะไป 3D ต่อและแต่หน้าที่นั้นให้เครื่อง FX การ์ดแยก มีสองเครื่อง ชัวร์กว่าเวลาเครื่องพัง มั้นส่งงานไม่ทันโดน ดร่าๆๆๆๆๆ น่ะ อิอิ

แคด เขียนกะ เอพียูเนี่ยแหละ

ไอเท็มเยอะๆๆๆ นี่ซุมเข้าออก ช้ามากเดี่ย ปรับแรม คู่ แล้วคล้อกบัส แรม ดู ก็น่าจะแรงขึ้นไม่น่าถึงมือการ์ดแยกครับ
      เปิดวันละ 10 ชม. เน้นประหยัดไฟ เข้าไว้

ปล. นานๆๆทีขอโชว์ มั่ง อิอิ
      Last edited by micronz; 6 Jun 2013, 14:30:26.

Comment

• ผมกำลังหัดเขียนแบบอยู่เหมือนกันครับ
        กำลังหัดเขียนด้วย auto cad 2012 (เขียนบน APU ไม่มีการ์ดจอแยกเหมือนกัน)

เนื่องจากอยู่ที่นี่มีคนเขียนแบบให้ ผมสั่งอย่างเดียว
        ต่อไปต้องทำคนเดียวเองแล้ว เดี๋ยวจะทำเองไม่เป็น

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
          ผมกำลังหัดเขียนแบบอยู่เหมือนกันครับ
          กำลังหัดเขียนด้วย auto cad 2012 (เขียนบน APU ไม่มีการ์ดจอแยกเหมือนกัน)

เนื่องจากอยู่ที่นี่มีคนเขียนแบบให้ ผมสั่งอย่างเดียว
          ต่อไปต้องทำคนเดียวเองแล้ว เดี๋ยวจะทำเองไม่เป็น

555 คุยกันได้ครับผมไม่มีใครให้สั่งๆๆ ตัวเอง นี่ถ้ามันเป้น ออนชิพ nvidia แจ่มมาก ครับจะลองไดรฟ์เวอร์ใหม่อยู่ครับ
          แล้วก้ปรับเรื่อง แรมคุ่ ปรับบัสแรม น่าจะโอเค ขึ้น เขียน แบบ แคด APU คุ้มค่าไฟ สุดขีดล่ะครับ 3D ค่อยย้ายเครื่องไปทำปกติทำไม่บ่อย

Comment

• auto cad กับ maya เหมือนกันปะ งงอยากลองเล่นมั่ง จะทำเล่นๆว่างเผื่อโปรละจะได้ไปหากินได้ 555

Comment

• เคยใช้ maya อยู่ทำอนิเมชั้น

Comment

• เครียดมากๆคร๊าบจะ 4.4 จะ 4.6 เทสผ่านทุกโปรแกรมลื่นๆ แต่พอเล่นเกมส์เฟรมเรทวูบกระจาย มันหมายความว่างายเนี่ย ที่เงียบไม่ใช่อะไรนะมาดูทุกวัน แต่คอมเม้นแล้วส่งไม่ได้ Error 503 ตลอด นานๆจะตอบติด

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                  เห็นมะอย่างที่ผมชอบย้ำไง

" ใช้เงินให้คุ้มต่อเม็ดเงินและการใช้งาน ไม่ใช่เล่นเกมออนไลน์แต่ดันสอย 7850 . "
                  หรืออาจเป็นบางคนที่แค่ เล่นเกมกล่องดูหนังhd ไม่ได้ทำงานแต่กด 8350 มาแล้วก็ใช้ไม่คุ้ม
                  ทั้งๆ ที่ 6300มันก็คุ้มมากพออยู่แล้ว แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นมันอยู่ที่คนนิสัยความชอบ
                  และกำลังทรัพย์แต่ยุคนี้นะ ผมแนะนำเอาให้คุ้มกับที่ใช้จริงๆ ไม่พอจริงๆค่อยเปลี่ยนยังไหว อย่าไปมองเผื่อ
                  เห็นมาหลายรายละในห้อง cpu+vga GTX680 อยากลดspec ใช้ไม่คุ้มเลยเป็นต้น

อันนี้ความเห็นผมนะ ผมมองตรรกะเรื่องเงิน ดีมาน ซับพลาย เอามาบวกลบจากการตลาดมาเป็นความต้องการเราอ่ะ
                  เราอยากได้มากเงินน้อย ก้ซื้อที่ดีคุ้มสุดต่อค่าเงินคือ.. แท้นน แทนน น แท่นน แท๊น นน AMD ไม่ค่อยอวยเยยอิอิกำ
                  เป็นสิ่งที่ผมแนะนำคนรู้จัก และ ลูกค้าเสมอว่าใช้ AMD เงินที่จ่ายไปมันคุ้มค่ากับการใช้งานมากที่สุด
                  เกือบ 20ปีนี่ใช้ AMD มาตลอด ใช้ฝั่ง Intel นับชิ้นได้
                  คล็อกนี่ก็เคยลองบ้างแหละครับ แต่ไม่ได้ทำถาวร ลองเสร็จก็คืนค่ากลับไปใช้เดิมๆเสมอ

ตอนบ่ายว่าจะเอาชุด APU มาเทส Pi แต่วินโดวส์ดันเดี้ยงซะงั้น เมื่อวานไม่ได้ดูแลวันเดียวไม่รู้ใครไปใช้มันอีท่าไหน เดี๋ยวติดวินโดวส์ใหม่ก่อนจะเอาผลมาร่วมประจาน

Comment

• ลบก่อน
                    Last edited by death Line; 8 Jun 2013, 00:35:21.

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                      auto cad กับ maya เหมือนกันปะ งงอยากลองเล่นมั่ง จะทำเล่นๆว่างเผื่อโปรละจะได้ไปหากินได้ 555
                      มายา คงต้องไปเทียบกับ พวก 3dsmax ครับแต่มายา โหดกว่าแพงกว่า เน้นงาน สตูดิโอ ออโต้แคด โปรแกรมทำมาหากินสำหรับพวกช่างครับ เน้นเขียนแบบ
                      3d พอได้เน้นพวก อาคารเหลียมๆๆ ไม่เน้นรูป ทรง เนิบ รูปทรงอิสระประมาณ นี้แต่โดยหลักเดิมๆๆจะเป็นงานเขียนแบบ ช่างชนิดต่างๆๆครับ

Comment

• รับซื้อ A10-6700 / A10-6800K ราคาถูกกว่าของใหม่10% ไครเบื่อแล้วปล่อยได้นะครับ รับหลายตัว จะเอามาเทส IMC แล้วปล่อยต่อ

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
                          รับซื้อ A10-6700 / A10-6800K ราคาถูกกว่าของใหม่10% ไครเบื่อแล้วปล่อยได้นะครับ รับหลายตัว จะเอามาเทส IMC แล้วปล่อยต่อ
                          555 ประทานเอา แล้ว

Comment

• เทสต์ 6800 ลุงทอมส์มาแล้ว ไม่เบาเลยครับ ใส่แรม 2133 ชน i3+ การ์ดแยก 6670 ทีเดียว แพ้ 1-2 เฟรมเรท ฮะเฮ้ย งี้ค่อยน่าชมหน่อยฃ
                            http://www.tomshardware.com/reviews/a10-6700-a10-6800k-richland-review,3528.html

Comment

• Comment

• โคตรรรรไม่เชื่อ 5555 ว่ามันจะแรงแพ้ i3 3220

Comment

Working...
                                X