Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แพ้ 1-2 เฟรมเรท ออนบอร์ดล้วนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น่า มะจ้่ายเกมส์ ฟีฟ่า นะ อันนั้นแพ้เยอะ อิอิ

เทสต์ใหม่ บ่งเลย ว่าจุดอ่อนการทดสอบเดิมๆๆ คือบัส แรม นั่นเอง ยังงว่า มาตรฐานโรงงานมันใช้ บัสอ่ะไร กันแน่ไม่ได้ ไล่อ่านให้หมดทีึ

แล้วเกมสื เมโทร ไลท้์ เกมส์ค่ายเขียว ด้วย แต่เจอ i5 4XXX ออนบอร์ดนี่ หนาว ขี้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไปเลยกัน

สรุปว่า การ์ดออนบอร์ด ตัวนี้ยังได้ 6670 DDR3 หรือนี่ ที่บัส 2133 เหร้อ
    Last edited by micronz; 7 Jun 2013, 00:14:48.

Comment

• ผลเทสเว็บนี้เหมือนจะเอา i3 มาตีหัว A10-6800k มากกว่าการ review

Comment

• ยังไงผมก็ APU ครับ คุ้มๆ

Comment

• A10-6700 แรงกว่า A10-5800k อันนี้เชื่อ อิอิ

Comment

• คือสงสัยมาก จะเอา i3 + 6670 มาเพื่อ?
            มันต้องสิงห์สนามเดียวกันดิ่ แบบนี้ผมเอามอไซไปแข่งกับจักรยานดีกว่ามั้ง
            ละบอกเห้ย มอไซกุเจ๋งเหยียบจักรยานมิดหลอดเลยหวะแสดดด 5555555
            มันต้องมวยตระกูลเดียวกัน ออนบอร์ดก็ออนบอร์ดล้วน เสียบการ์ดก็เสียบหมดเสะโถ่
            ละ 6800+6670 ไม่เปิด dual graphic ให้มันทำเป็นเสียบการ์ดเดี่ยวอีกโถ่ โคตรลำเอียง
            ผมเลิกอ่านลุงทอมตั้งแต่สมัย fx vs i5 แต่เอาเกมเก่าเทส พอเกมใหม่เทสของเวปอื่น สะดุ้งโหย่งเลยหลายตัว

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
              ผลเทสเว็บนี้เหมือนจะเอา i3 มาตีหัว A10-6800k มากกว่าการ review
              i3+ 6670 นะครับ 6800 ออนบอร์ดล้วนๆๆ เลย แต่ประสิทธิภาพ ออนบอร์ดมันหนีไม่พ้น 6670 สักกะที หนา ก็พอๆๆกะ ไอ 3+การ์ดแยก 6670
              Last edited by micronz; 7 Jun 2013, 09:29:16.

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                คือสงสัยมาก จะเอา i3 + 6670 มาเพื่อ?
                มันต้องสิงห์สนามเดียวกันดิ่ แบบนี้ผมเอามอไซไปแข่งกับจักรยานดีกว่ามั้ง
                ละบอกเห้ย มอไซกุเจ๋งเหยียบจักรยานมิดหลอดเลยหวะแสดดด 5555555
                มันต้องมวยตระกูลเดียวกัน ออนบอร์ดก็ออนบอร์ดล้วน เสียบการ์ดก็เสียบหมดเสะโถ่
                ละ 6800+6670 ไม่เปิด dual graphic ให้มันทำเป็นเสียบการ์ดเดี่ยวอีกโถ่ โคตรลำเอียง
                ผมเลิกอ่านลุงทอมตั้งแต่สมัย fx vs i5 แต่เอาเกมเก่าเทส พอเกมใหม่เทสของเวปอื่น สะดุ้งโหย่งเลยหลายตัว
                เทสต์นี้ผมว่าลุง แกเจตนาดีนะ คือให้ดู ว่า 6800 เราออนบอร์ด มาสู้ได้สบาย เลย i3 อออนบอร์ดก็รู้ๆๆอยู่ว่ามันสู้ 5800 ไม่ได้เลยเลย ติดอาวุธให้มันนิดนึงครับ

Comment

• apu มันไม่เหมาะกับเสียบการ์ดแยกครับ ปั่นเฟรมไม่ค่อยขึ้นเลย
                  แต่เอามา dual graphic จะคุ้มมากกว่า 4 คอร์เฟรมน้อยแต่เล่นจริงน่าจะนิ่งกว่าครับ

Comment

• ตอนนี้ทุกสำนักยังขาดเทสต์ ครอสไฟร์ X กับ 7750 ครับ รอกันนิดผลเทสต์มาจะเอามาให้ดู

Comment

• เสียบการ์ดแยกผมว่ามันก็ยังปั่นได้อ่ะ มันก้เหมือนกับ fx4100 4300 ไรพวกนั้นอยู่ดีแค่ไม่มี L3

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                        เสียบการ์ดแยกผมว่ามันก็ยังปั่นได้อ่ะ มันก้เหมือนกับ fx4100 4300 ไรพวกนั้นอยู่ดีแค่ไม่มี L3
                        แม่นแล้ว หากเสียบ การ์ดแยก แรงเกิน ครอสฟไฟล์ อยากให้เซ้ท virtu ดีๆๆๆๆๆๆๆเราจะได้คุณสมบัติการประหยัดค่าไฟฟ้า สลับเล่นเกมส์ เล่นเน็ทไปใช้ ต่อด้วย

Comment

• ตาราง รายละเอียด มี 6800 k เท่านั้นนะที่ระบบ ดิฟอลต์ แรมมา เป็น 2133
                          เวลาประกอบคอม ให้ระวังเรื่องแรมด้วยนะครับเดี่ยวประสิทธิภาพที่ได้จะลดลง ใครเล่น oc แรมเก่งๆๆ ผมแนะนำแรมบัส 2400 ดูผมว่ามีกราฟไหลกันไปต่ออีกรอบ

รุ่นทอป imc พิเศษมา บัสแรม 2133 เดร้อ

----------------------------------------------------------------------

ข่าวล่ามาว่า เจน 3 ตัวจริง ได้ยกบอร์ดกันใหม่แน่นอน FM2+ ครับ เพราะถึงแฟลชไบออสใช้ได้ประสิทธิภาพจริง kawari ตกฮวบแน่

บอร์ด FM2+ อาจมาพร้อม ฝัง ชิพแรม GDDR5 มาให้ดึงไปใช้ ดังนั้น ควรเปลี่ยนบอร์ดไปเลยจะดีที่สุดค
                          เจน 3 น่าจะมาพร้อม memory controller ใน ซีพียู 3 ตัว คือ DDR3 DDR4 GDDR5 ส่วนของ imc นี่ยังเป็นข่าวนะครับ
                          แต่แนวโน้มสูง amd จะอัดเทคโนจาก Xbox one มาให้ใช้ในเจน หน้าแล้วกระมัง
                          Last edited by micronz; 7 Jun 2013, 11:05:42.

Comment

คือสงสัยมาก จะเอา i3 + 6670 มาเพื่อ?

ที่เค้าเทส cpu+การ์ดจอแยก คงอยากให้เห็นมั้งครับว่ามันแรงประมาณไหนเมื่อเที่ยบกับการ์ดแยก
                            แล้วที่เทส i3+6670 กับ 6880k+6670(ไม่ได้ cf) เพราะบางเกมส์cpu คนละตัวยังมีผลอยู่
                            และถ้าเทสออกมาแล้ว cpu คนละตัวแต่ผลออกมาเกือบจะเท่ากัน พอมาวัดกันที่ IGP มันจะได้เห็นๆไปเลยๆงครับว่า IGP ของใครแรงกว่าเท่าไหร่
                            เพราะเทสแล้วว่า cpu มีผลน้อยมากในการเทสนั้นๆ แต่บางเกมส์อย่างF1 2012 ผลของ i3+6670กับ 6800k+6670 มันต่างกันมาก
                            Last edited by lowfilter; 7 Jun 2013, 13:30:17.

Comment

• พี่ๆ apu ครับ ผมมีปัญหาสำหรับคอมพิวเตอร์นิดหน่อยครับ พอดีอาจาย์สั่งงานมาอะครับ แล้วมันค่อนข้างที่จะหายากเลยอยากจะถามพี่ๆในนี้ครับ เผื่อจะมีคนรู้บ้างครับ ไม่ต้องครบทุกข้อก็ได้นะครับ ต่อไปนี้คือโจทย์นะครับ

หาความหมายของคำศัพท์ต่อไปนี้ (ในทางคอมฯ) ข้อละ 2 บรรทัด
                              1OBJ คือ
                              2Event คือ
                              3cls คือ
                              4dos คือ
                              5dll คือ
                              6exe คือ
                              7relation คือ
                              8nariable คือ
                              9compile คือ
                              10source code คือ

ยังไงช่วยหน่อยนะครับ ไม่ต้องครบก็ได้ครับ บางข้อก็ได้ครับแล้วที่เหลือผมหาเองก็ได้ครับ

Comment

• teamXtreem Lv 2133cl9/2400cl10/2666cl11
                                teamXtreem Vulcan 1600 cl10
                                teamXtreem Dark 1600cl9/1866cl10
                                สนใจตัวไหนบอกได้ครับผมมีของถ้าคนสนเยอะอาจสั่งมาส่งครับ

Comment

Working...
                                X