Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by wonderoops View Post
    teamXtreem Lv 2133cl9/2400cl10/2666cl11
    teamXtreem Vulcan 1600 cl10
    teamXtreem Dark 1600cl9/1866cl10
    สนใจตัวไหนบอกได้ครับผมมีของถ้าคนสนเยอะอาจสั่งมาส่งครับ
    จารย์โหดจริง เอา กด 2400 cl 10 นี่ ปัจจุบันพาวเวอร์ผมไม่ไหวและจารย์เล่นได้ซัหพักค้าง

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
      teamXtreem Lv 2133cl9/2400cl10/2666cl11
      teamXtreem Dark 1600cl9/1866cl10
      สนใจตัวไหนบอกได้ครับผมมีของถ้าคนสนเยอะอาจสั่งมาส่งครับ
      วิเคราะห์ระบบ เมนบอร์ดให้ด้วยชิมะ ว่าควรใช้แรม อันใด ดี อิอิอิ

Comment

• Originally posted by surasak5 View Post
        พี่ๆ apu ครับ ผมมีปัญหาสำหรับคอมพิวเตอร์นิดหน่อยครับ พอดีอาจาย์สั่งงานมาอะครับ แล้วมันค่อนข้างที่จะหายากเลยอยากจะถามพี่ๆในนี้ครับ เผื่อจะมีคนรู้บ้างครับ ไม่ต้องครบทุกข้อก็ได้นะครับ ต่อไปนี้คือโจทย์นะครับ

หาความหมายของคำศัพท์ต่อไปนี้ (ในทางคอมฯ) ข้อละ 2 บรรทัด
        1OBJ คือ
        2Event คือ
        3cls คือ
        4dos คือ
        5dll คือ
        6exe คือ
        7relation คือ
        8nariable คือ
        9compile คือ
        10source code คือ

ยังไงช่วยหน่อยนะครับ ไม่ต้องครบก็ได้ครับ บางข้อก็ได้ครับแล้วที่เหลือผมหาเองก็ได้ครับ
        guide ให้นะครับ แต่ถ้าจะเอาแบบละเอียด ให้ไปหาเอาครับ
        1OBJ คือ ภาษาติดต่อคอมพิวเตอร์ชนิดหนึ่ง คีย์เวิร์ดสำหรับกูเกิ้ล "The OBJ Family"
        2Event = เหตุการณ์(แบบแปลตรงตัว ภาษาคอมไม่หนีกันมาก แต่ไม่เหมือนซะทีเดียว)
        3cls ย่อมาจาก clear screen
        4dos คือ ภาษาติดต่อคอมพิวเตอร์ชนิดหนึ่ง คีย์เวิร์ดสำหรับกูเกิ้ล "DOS / ms-DOS"
        5dll คือ Dynamic Linked Library ต้องทำความเข้าใจ Library เอาเอง หาในกูเกิ้ล "dll file คือ"
        6exe คือ ย่อมาจาก execute หาอ่านโลด
        7relation คือ ความสัมพันธ์ ความหมายตรงตัวเหมือนกันในคอมก็ไม่หนีกันเท่าไหร่
        8nariable คือ อันนี้น่าจะเป็น variable หมายถึง ตัวแปร
        9compile คือ หาในกูเกิ้ลว่า "compile คืออะไร" ต้องทำความเข้าใจก่อน ว่าภาษาคอมพิวเตอร์มีกี่ระดับ แล้วจะเปลี่ยนระดับได้ยังไง
        10source code คือ คล้ายๆกับหลายๆข้อ อาศัยตัวช่วยที่เป็น search engine ได้แก่พวก กูเกิ้ล มีทุกอย่างที่อยากได้ครับ ตัวอย่างให้เห็นภาพของ source code click

ขอตอบแบบนี้นะครับ เพราะผมถือ
        If you give a man a fish you feed him a day, if you give a man to fish you feed him for lifetime.

Comment

• 1. 23.993Sec@1M / FM2 A10 5800K / @3.8MHz

2.

3. ไม่มีไม่ได้ทำ

มาในแบบเดิมๆ 3.8MHz อย่างที่บอกไม่ชอบคล็อก

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
            guide ให้นะครับ แต่ถ้าจะเอาแบบละเอียด ให้ไปหาเอาครับ
            1OBJ คือ ภาษาติดต่อคอมพิวเตอร์ชนิดหนึ่ง คีย์เวิร์ดสำหรับกูเกิ้ล "The OBJ Family"
            2Event = เหตุการณ์(แบบแปลตรงตัว ภาษาคอมไม่หนีกันมาก แต่ไม่เหมือนซะทีเดียว)
            3cls ย่อมาจาก clear screen
            4dos คือ ภาษาติดต่อคอมพิวเตอร์ชนิดหนึ่ง คีย์เวิร์ดสำหรับกูเกิ้ล "DOS / ms-DOS"
            5dll คือ Dynamic Linked Library ต้องทำความเข้าใจ Library เอาเอง หาในกูเกิ้ล "dll file คือ"
            6exe คือ ย่อมาจาก execute หาอ่านโลด
            7relation คือ ความสัมพันธ์ ความหมายตรงตัวเหมือนกันในคอมก็ไม่หนีกันเท่าไหร่
            8nariable คือ อันนี้น่าจะเป็น variable หมายถึง ตัวแปร
            9compile คือ หาในกูเกิ้ลว่า "compile คืออะไร" ต้องทำความเข้าใจก่อน ว่าภาษาคอมพิวเตอร์มีกี่ระดับ แล้วจะเปลี่ยนระดับได้ยังไง
            10source code คือ คล้ายๆกับหลายๆข้อ อาศัยตัวช่วยที่เป็น search engine ได้แก่พวก กูเกิ้ล มีทุกอย่างที่อยากได้ครับ ตัวอย่างให้เห็นภาพของ source code click

ขอตอบแบบนี้นะครับ เพราะผมถือ
            If you give a man a fish you feed him a day, if you give a man to fish you feed him for lifetime.
            โอ้ววว ขอบคุณมากๆเลยครับ ครบทุกรายละเอียดเบยยย

Comment

• ขอลอง super pi ด้วยคนครับ
              1.23.946/FM1 A6 3650 /@3.11
              2.

ปล.ขอสอบถามด้วยครับว่าทำไม cpu z แรมไม่ dual แต่ aida64 มัน dual ครับ
              แต่ผมว่ามัน dual นะ เข้าข้างตัวเองไว้ก่อน 5555
              Last edited by kongciti; 7 Jun 2013, 22:25:44.

Comment

ยี่ห้อนี้แจ่มจริงๆ ตอนนี้ใช้อยู่

ผมว่าลากง่ายกว่าบางค่ายที่ bus เท่ากันนะ

Comment

• สนใจแจ้งมาก่อนนะครับ หลังวันจันทร์จะจัดราคาให้เพราะจะเจรจากับเจ้าของเลย(ไม่ใช่หน้าร้าน)

Comment

• สงสัยตันแล้ว
                    FM1 a8-3850@3.6

Attached Files

Comment

• Originally posted by upperground View Post
                      สงสัยตันแล้ว
                      FM1 a8-3850@3.6

เดี่ยวเพ่ จะตามไป ไอ้ น้อง 3850 เหมือนกัน ผมขอ แค่ 3.2 3.3 GHZ พอใช้ซิ้งค์ิไรอ่ะ แล้วใช้งานจริง เสถียรมะนั่น

Comment

• ใช้คนล่ะ โปรแกรม ขอลบล่ะ
                        Last edited by death Line; 8 Jun 2013, 00:31:59.

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                          เดี่ยวเพ่ จะตามไป ไอ้ น้อง 3850 เหมือนกัน ผมขอ แค่ 3.2 3.3 GHZ พอใช้ซิ้งค์ิไรอ่ะ แล้วใช้งานจริง เสถียรมะนั่น
                          ซึ้งผมกาก deep cool mini สามร้อยกว่า ใส่พอเสียงเบา
                          ลากมาเล่น pi เฉยๆ ใช้งานไม่รู้ เพราะปรับคืนแล้ว
                          เล่นแต่เกม clockเดิม เปิด ciq
                          ลากแต่ gpu 800 ram1600@2000

Comment

• Originally posted by upperground View Post
                            ซึ้งผมกาก deep cool mini สามร้อยกว่า ใส่พอเสียงเบา
                            ลากมาเล่น pi เฉยๆ ใช้งานไม่รู้ เพราะปรับคืนแล้ว
                            เล่นแต่เกม clockเดิม เปิด ciq
                            ลากแต่ gpu 800 ram1600@2000
                            เพิ่มไฟไปประมานเท่าไร อะไรบ้างครับพี่ ^_^

Comment

• Originally posted by kongciti View Post
                              เพิ่มไฟไปประมานเท่าไร อะไรบ้างครับพี่ ^_^
                              @3.6 ไฟ cpu 1.51
                              ไฟ nb 1.7 ไฟram 1.65

@เดิม ไฟ cpu 1.45
                              ไฟ nb 1.6 ไฟram 1.55
                              สงสารแรม ไม่มีซิ้ง

Comment

• ไฟหนักมากกก โอ้ยหัวจะระเบิดกำลังปั่นแรม2400ให้ได้
                                linx mem all กี่ loop ถึงโอเค

Comment

Working...
                                X