Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by wonderoops View Post
    ไฟหนักมากกก โอ้ยหัวจะระเบิดกำลังปั่นแรม2400ให้ได้
    linx mem all กี่ loop ถึงโอเค
    ผมเทส mem all 1 loop แต่ ระหว่างเทสเปิดพวกโปรแกรมที่ใช้แรมเช่นเปิดเกมส์ในเฟสบุค หรืออื่นๆ เท่าที่ลอง เชคได้ดีกว่า mem all 5 loop อีก เพราะเคยผ่าน 5 loop ได้ แต่ 1 loop ไม่ผ่าน

ถ้าอยากลองความเสถียรจริงๆก็ใช้งานจริงไปเลยไม่ต้องเสียเวลาเทส ถ้ามันไม่เสถียรค่อยปรับ

Comment

• คืออะไนเนี่ยยย 5loopsผ่านพอเสร็จปุ้ปเด้งerror สงสัยเดือดไป
      10-12-12-34-2T-43 1.75v ลดมาเหลือ 1.725 +พัดตัว4cmจิ๋วๆรอบพันนึงพอมีแอร์โฟลว์ยัดไประหว่างแรม
      เดียวลองเบิร์นทิ้งไว้ถ้าไหวก็แจ่มแมวอิอิกำ

สำหรับMB asrockทุกตัวให้อัพBiosเป็นVล่าสุดครับ แล้วจะลากแรมได้ดีขึ้นตอนแรกผมก็สงสัย
      ลากยังไงก็ติดพอดีได้ท่านหกชี้แสงสว่างเลยลื่นปรื้ดผ่านรอดแบ้วเย้
      Last edited by wonderoops; 8 Jun 2013, 02:24:31.

Comment

• เปลี่ยนพัดลมใหม่แล้ว เป็น hyper 212x ที่เลือกอันนี้เพราะพัดลม 1400 รอบ น่าจะเงียบดี
        จากเดิมลดไปอีก 10 องศา (ไม่มากอย่างที่หวังไว้ อาจจะเพราะตอนใส่มันไม่ค่อยจะคล่องเท่าไหร่)

Comment

• โอ้ววว อย่างงี้ผมคงต้องลองอัพบ้างแล้วอยากไป 2133 เหมือนกันครับ ท่านwonderoopsครับ แรมตัวประมาณเท่าไหร่บ้างเหรอครับ พอดีสนใจอยู่นานแล้วครับ ทีแรกเห็น commore เขามีตอนนี้เอาออกไปเหลือ ตัวเดียวเองครับ

Comment

• ผมเทสเองนะ
            ตอนเทสกดบันทึกตั้งแต่เปิดเกมยันเล่นจนจบ 1 สนาม (3 รอบ) เลย

ไม่ได้ปรับอะไรเลย ลงเสร็จก็เล่นเลย ตอนเล่นไม่กระตุกนะ เล่นได้โอเค

อุณหภูมิขณะเล่น สีส้ม CPU สี้น้ำเงิน MB
            สีเขียว(เขาว่า) GPU แต่จะไม่ตรงกับแสดงใน GPUZ

เกมอื่นๆ

Last edited by tawat_kun; 8 Jun 2013, 10:00:57.

Comment

• ขอความเห็นพี่น้องหน่อยครับ เรื่องอาการเฟรมเรทวูบหลังการ OC ทั้งที่ LINX +โปรแกรมเทสต่างๆผ่านหมดสบายๆ ไม่ว่าจะใช้แรมตามสเป็ค 2133 หรือลาก 2400 ผมเจอสาเหตุแล้วที่มันวูบแล้ว เพราะโหลดการ์ดจอจาก 100 เปอร์เซนต์ มันชอบลดการทำงานลงมาเหลือ 40 เปอร์เซนต์บ่อยๆทั้งที่เล่นเกมส์อยู่ ผมลองเพิ่มไฟทุกอย่างและลองทุกวิธีเบื้องต้นหมดทั้งลงไดเวอร์/วินโด้ว/แฟลชไบออส แล้วก็ยังไม่หาย ผมใช้แรม Kingston Hyper X Preadator 2133 cl11 4GB*2 ที่นี้เมื่อว่านผมไปยืมแรมพี่ข้างบ้านมา Kingston Hyper X 1600 ซิ้งเตี้ย 4GB*2 มาลองใช้ลากมาที่ 1866 9-11-9-27-1T ไฟ 1.70 พระเจ้าช่วยมันลื่นมากๆครับไม่มีอาการเฟรมเรทวูบอยู่เลยแม้แต่นิดเดียว ปล.อาการเฟรมเรทวูบที่ผมเป็นอยู่คืออาการแบบว่า ปรกติเล่นเกมส์เฟรมเรทอยู่ที่ 60-70 ถ้ามีเอฟเฟคเยอะจะลดลงมาประมาณ 30-40 ซึ่งก็สมูทพอสมควร แต่อาการวูบนี้คือเวลาที่เฟรมเรทตกมันลงมาเหลือ 10-20 ค้างป็นเวลา 3-4 วินาที และวูบลงมาในฉากที่ไม่มีอะไรเลยไม่มีเอฟเฟคอะไรที่จะทำให้เฟรมเรทตกได้ ด้วยอาการแบบนี้อยากขอคำแนะนำจากพี่น้องช่วยชี้แนะทีว่าสรุปแรมผมตัว 2133 มีปัญหาใช่ไหมครับ แต่เดี๋ยวผมจะเอาตัว 2133 ไปลองกับคอมของพี่ข้างบ้านก่อนเขาใช้ I5 2500K แล้วถ้าไปใช้กับเขามันลื่นปรกติอย่างนี้ผมจะสรุปว่ายังไงดีครับ ยาวหน่อยรบกวนพี่น้องช่วยทีครับ

ผลเทสต่างๆ
              http://www.facebook.com/macrossfront...8221399&type=1
              Last edited by asuji06; 8 Jun 2013, 15:56:42.

Comment

• ไม่สเถียรไงหละ 555

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                  ไม่สเถียรไงหละ 555
                  แต่ปัญหาตรงเปลี่ยนแรมแล้วมันไม่มีอาการนี่ดิครับอาจารย์ลื่นสุดทีนมากๆ แต่พอใช้ตัวของผมอาการก็โผล่มาอีกเป็นทั้งลากไปที่ 4.2/4.4/4.5/4.6 แล้วแบบที่จารย์ว่าไม่สเถียรมันต้องแก้ตรงไหนช่วยชี้แนะทีสิ ผมทำจนเครียดจะแย่แล้วบางที่เพิ่มไฟจนจะทะลุ cpu จนจะทะลุ 1.6 NB 1.4+90 ไฟแรมจะ 1.75 อยากงมากอาการก็ดีขึ้นทิ้งช่วงแล้วก็กลับมาเป็นอีกครับ ผมตันแล้วอะ

Comment

• ใช้แค่ 4.2ก้พอ 100*42 ไฟ 1.4
                    nb 2200 v1.35
                    gpu 1013 v auto
                    ram 2133 ตามสเปค
                    แรงแล้วเอาไรมากมาย 55555

Comment

• ผมก็เคยเป็นเรื่องเฟรมวูบเนี่ย เล่น apu เพียวๆ ไม่เป็น
                      พอเอา 6670 มา cf เป็น

ตอนนี้แก้ได้หล่ะ ซื้อพัดลม มาติดอีกตัวเป่าแรม
                      ความร้อนมันสะสมเกินไป แรมมันร้อน

Comment

• A10-6700, A10-6800 ตอนนี้ที่ไหนขายแล้วบ้างครับ แล้วราคา ณ ตอนนี้เท่าไหร่เอ่ย

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                          ขอความเห็นพี่น้องหน่อยครับ เรื่องอาการเฟรมเรทวูบหลังการ OC ทั้งที่ LINX +โปรแกรมเทสต่างๆผ่านหมดสบายๆ ไม่ว่าจะใช้แรมตามสเป็ค 2133 หรือลาก 2400 ผมเจอสาเหตุแล้วที่มันวูบแล้ว เพราะโหลดการ์ดจอจาก 100 เปอร์เซนต์ มันชอบลดการทำงานลงมาเหลือ 40 เปอร์เซนต์บ่อยๆทั้งที่เล่นเกมส์อยู่ ผมลองเพิ่มไฟทุกอย่างและลองทุกวิธีเบื้องต้นหมดทั้งลงไดเวอร์/วินโด้ว/แฟลชไบออส แล้วก็ยังไม่หาย ผมใช้แรม Kingston Hyper X Preadator 2133 cl11 4GB*2 ที่นี้เมื่อว่านผมไปยืมแรมพี่ข้างบ้านมา Kingston Hyper X 1600 ซิ้งเตี้ย 4GB*2 มาลองใช้ลากมาที่ 1866 9-11-9-27-1T ไฟ 1.70 พระเจ้าช่วยมันลื่นมากๆครับไม่มีอาการเฟรมเรทวูบอยู่เลยแม้แต่นิดเดียว ปล.อาการเฟรมเรทวูบที่ผมเป็นอยู่คืออาการแบบว่า ปรกติเล่นเกมส์เฟรมเรทอยู่ที่ 60-70 ถ้ามีเอฟเฟคเยอะจะลดลงมาประมาณ 30-40 ซึ่งก็สมูทพอสมควร แต่อาการวูบนี้คือเวลาที่เฟรมเรทตกมันลงมาเหลือ 10-20 ค้างป็นเวลา 3-4 วินาที และวูบลงมาในฉากที่ไม่มีอะไรเลยไม่มีเอฟเฟคอะไรที่จะทำให้เฟรมเรทตกได้ ด้วยอาการแบบนี้อยากขอคำแนะนำจากพี่น้องช่วยชี้แนะทีว่าสรุปแรมผมตัว 2133 มีปัญหาใช่ไหมครับ แต่เดี๋ยวผมจะเอาตัว 2133 ไปลองกับคอมของพี่ข้างบ้านก่อนเขาใช้ I5 2500K แล้วถ้าไปใช้กับเขามันลื่นปรกติอย่างนี้ผมจะสรุปว่ายังไงดีครับ ยาวหน่อยรบกวนพี่น้องช่วยทีครับ

ผลเทสต่างๆ
                          http://www.facebook.com/macrossfront...8221399&type=1
                          Mbไม่เข้ากับแรมเปล่าครับ

Comment

• อาจารย์วนลูป ผมลองสูตรอาจารย์แล้วครับดีขึ้นเยอะแต่มันยังไม่หายไปยังมีอยู่อาการวูบแต่ทิ้งช่วงนานขึ้น

ท่านใต้ดิน ผมใช้ไฟ 1.650 เองครับที่บัส 2133 ไม่น่าร้อนนะจับไปที่ซิ้งไม่ร้อนเบยครับ

ท่านปองเชย์ ตอนซื้อมาแรกๆมันไม่เป็นครับ เพิ่งเป็นได้ 1-2 สัปดาห์ที่ผ่านมาเอง cpu+board a10 5800k+asrock fm2a85x ex6 ครับ

ปล. โพสไม่ติดเลย OCZ เป็นอะไรเนี่ย Error 503 ตลอดเบย
                            Last edited by asuji06; 8 Jun 2013, 18:51:29.

Comment

• bios v ไร?

Comment

bios v ไร?
                                ตอนนี้ 1.80 แต่ตอนที่เจอปัญหาใช้ 2.10 ครับอาจารย์

Comment

Working...
                                X