Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้ 1.6ลากเปิด 2400ได้เคยติดพออัพ 2.1 เปิดติดเล่นได้ไม่มีฟ้า ดับดื้อๆเลย 5555แรม @2400อะ

ลองควบคุมอุณภูมิชิปเซ็ตดูนะ ลองแนวนี้ดูเคยทำได้ครับ

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
      ผมใช้ 1.6ลากเปิด 2400ได้เคยติดพออัพ 2.1 เปิดติดเล่นได้ไม่มีฟ้า ดับดื้อๆเลย 5555แรม @2400อะ

ลองควบคุมอุณภูมิชิปเซ็ตดูนะ ลองแนวนี้ดูเคยทำได้ครับ
      ชิปเซท นี่อยู่ตรงไหนครับอาจารย์ตรงซิ้งภาคจ่ายไฟหรือซิ้งด้านล่างขวา แล้วมีโอกาสเป็นที่แรมมันจะพังไหมครับ เพราะตอนแรกที่ซื้อมามันลื่นปรกติเลยแถมพอเปลี่ยนแรมลื่นแบบไม่มีอาการวูบซักครั้งเดียว ขอบคุณที่ชี้แนะ แต่คิดว่าแรมมันจะพงแน่ๆเดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองไปเสียบเครื่องพี่ข้างบ้านเขาใช้อินเทล

Comment

• สีทองๆ ใต้slotแรม ข้างซ้าย sata

Comment

• FM2 จะมีแค่ CPU+NB (ในตัวซีพียู) แล้วก็ชิพ FCH ที่มองเห็นอยู่นั่นแหละครับ

ทำให้เย็น

Comment

• สงสัยที่ว่าใส่ตัวอื่นไม่เป็น ลองเช็คที่memory support ดู

http://www.asrock.com/mb/AMD/FM2A85X...e6/?cat=Memory

แต่ส่วนใหญ่hyper x เห็นใส่กันแต่รุ่นgenesisกันนะครับ gskillก็sniper
            ผมว่าเป็นที่ตัวแรมหล่ะ

Comment

• ในลิสมันก็ซัพพอร์ตครับตัวนี้ KHX2400C11D3K4/8GX คืออาการมันเพิ่งมาเป็นช่วง 1-2 สัปดาห์เองครับ ตอนซื้อมาช่วงแรกลื่นๆเลย ตอนนี้ใช้แรมยืมพี่ข้างบ้านมา Hyper X ซิ้งเตี้ยบัส 1600 ลากไป 1866 ลาก cpu ไป 4.5 ลื่นหัวทิ่มบ่อไม่มีอาการวูบซักครั้งเดียวผมเลยตั้งธงไว้ว่าตัวแรมมีปัญหาแน่ๆ

Comment

• แรม bus2400 ถ้าจะกด 2400 เลย เท่าที่ลอง ใช้ได้แค่ยี่ห้อ team ที่เสถียรนะ gskill ต้องกด 2133 แล้วเพิ่ม bclk จาก100เป็น112 แบรนอื่นยังไม่มีให้ลอง

Comment

• เห็นเล่นกันเลยอยากเล่นบ้าง อิอิ แค่นี้พอ
                  A10-5800K OC 4.8
                  MB Asrock FM2A85 Ex6
                  RAM Kinston HyperX Pre- 8Gb 1600 OC 2400

Super PI 1 M 20.721s พอแล้ว ถ้าลากไปอีก 4.9 หรือ 5.0 คงต่ำกว่า 20

Last edited by pipingeng; 8 Jun 2013, 23:11:42.

Comment

• เอาเป็นว่าตอนนี้แลกแรมกับพี่เค้าใช้ก่อนแล้วกันนะครับ 55+

Comment

• A8 3850 FM1 OC. @4.88 GHz.

Last edited by hyperpro; 9 Jun 2013, 12:35:58.

Comment

• Originally posted by tingchitto View Post
                        A10-6700, A10-6800 ตอนนี้ที่ไหนขายแล้วบ้างครับ แล้วราคา ณ ตอนนี้เท่าไหร่เอ่ย
                        ณ ตอนนี้เสือปืน ไวที่สุด คงจะเป็น บานาน่า ขอเช็ครายการสินค้าเลยครับ น่าจะเข้าแล้ว ช่วงแรกคง บายออเดอร์ ก่อนครับ

แอดไวซ์ ไม่แน่ใจนะครับ

Comment

• Originally posted by tingchitto View Post
                          A10-6700, A10-6800 ตอนนี้ที่ไหนขายแล้วบ้างครับ แล้วราคา ณ ตอนนี้เท่าไหร่เอ่ย
                          คิดว่ากล้วยเอามาก่อน เฉพาะ A8-6600K กับ A10-6800K ไม่น่าเเกินวันที่20 ราคาคง 4590-4690 บาท จากนั้นก็คง advice มาปลายๆเดือน 4470-4590 บาท และช่วงเดียวกับ jedi น่าจะมี A10-6700 มา

** เป็นการคาดเดาล้วนๆ **

แต่ตระกูลนี้เป็น made in china ทั้งหมดแล้วอะ ไม่เหมือน 5xxx ยังมี malaysia กับ china

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
                            คิดว่ากล้วยเอามาก่อน เฉพาะ A8-6600K กับ A10-6800K ไม่น่าเเกินวันที่20 ราคาคง 4590-4690 บาท จากนั้นก็คง advice มาปลายๆเดือน 4470-4590 บาท และช่วงเดียวกับ jedi น่าจะมี A10-6700 มา

** เป็นการคาดเดาล้วนๆ **

แต่ตระกูลนี้เป็น made in china ทั้งหมดแล้วอะ ไม่เหมือน 5xxx ยังมี malaysia กับ china
                            อ้าวเหรอครับ ตอนี้มีคนไปเห็นของ บานาน่า แล้วล่ะครับ วันจันทร์ คาดว่าอาจมีคนสอย หรือได้จองของกันบ้างและ
                            แต่เทสต์เล่นเอาผมเหนื่อย จริงๆๆ หายเทสต์ มัน ตามติดกับ 5800 เยอะ มีเพียงแค่บางเทสต์เกมส์ ที่ทิ้งได้เยอะหนอ่ย
                            คล้อกซีพียูก็ลากไปแล้ว ติดตรงไหนเนี่ย

Comment

• จากปัญหาที่ผมถามเรื่องเฟรมเรทวูบกระทู้หน้า 59 พอผมเอาแรมผม 2133 ไปใส่กับเครื่องพี่ข้างบ้านลื่นสุดๆใช้คู่กับ I5 2500k วิ่งที่ 2133 ตามสเป็คชนิดลื่นหัวแตกทุกเกมส์ ไม่มีอาการวูบแบบที่อยู่กับผมเลย พูดแล้วมึนมันเป็นที่อะไรเนี่ย

Comment

• บอร์ดร็อคมันงอแงนิดนึงหนะครับ
                                ใจเย็น ๆ ค่อยๆ ไล่ๆ ไปบางทีอย่างมีนิดนึงผิดก็เป็นได้ครับ

Comment

Working...
                                X