Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by asuji06 View Post
    จากปัญหาที่ผมถามเรื่องเฟรมเรทวูบกระทู้หน้า 59 พอผมเอาแรมผม 2133 ไปใส่กับเครื่องพี่ข้างบ้านลื่นสุดๆใช้คู่กับ I5 2500k วิ่งที่ 2133 ตามสเป็คชนิดลื่นหัวแตกทุกเกมส์ ไม่มีอาการวูบแบบที่อยู่กับผมเลย พูดแล้วมึนมันเป็นที่อะไรเนี่ย
    ไฟ NB เท่าไรครับ ลองกด 1.4v แล้วหาพัดลมมาเป่ารอบๆ cpu บริเวณเม็ดจ่ายไฟดู เมนบอด asrock ตระกูล APU แรม bus สูงๆใช้ไฟ nb ด้วยนะ ไม่รู้เพราะอะไร
    Last edited by RunRa; 9 Jun 2013, 23:34:24.

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
      จากปัญหาที่ผมถามเรื่องเฟรมเรทวูบกระทู้หน้า 59 พอผมเอาแรมผม 2133 ไปใส่กับเครื่องพี่ข้างบ้านลื่นสุดๆใช้คู่กับ I5 2500k วิ่งที่ 2133 ตามสเป็คชนิดลื่นหัวแตกทุกเกมส์ ไม่มีอาการวูบแบบที่อยู่กับผมเลย พูดแล้วมึนมันเป็นที่อะไรเนี่ย
      อาจจะเป็นที่บอร์ด
      แต่ผมไม่ค่อยคุ้นกับร็อคเท่าไหร่
      เป็นผม จะลองจาก -เพิ่มไฟ NB /ลดบัส NB /ใช้ CR2 /เพิ่ม CL 4-2-3-1 (ลำดับ)

Comment

• ฝากของไม่แรง สักนิด..

Super Pi 1M = 24.695s / FM2 / A6 5400k@3.925GHz

Comment

• เดียวพรุ่งนี้เย็น ๆอัพสมาชิก+oc ให้นะวันนี้ขี้เกียจ ><"
          เหนื่อยใจลากไม่ไปจริง ๆ กับ teamXtreem vulcan 2133 cl11 สงสัยฝีมือไม่ไป
          แต่แรมมันก้นะ จะพังละด้วย 555555

Comment

• อีกครั้ง
            A10-5800K OC 4.8
            MB Asrock FM2A85 Ex6
            RAM Kinston HyperX Pre- 8Gb 1600 OC 2400

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
              เดียวพรุ่งนี้เย็น ๆอัพสมาชิก+oc ให้นะวันนี้ขี้เกียจ ><"
              เหนื่อยใจลากไม่ไปจริง ๆ กับ teamXtreem vulcan 2133 cl11 สงสัยฝีมือไม่ไป
              แต่แรมมันก้นะ จะพังละด้วย 555555
              ผมขายของผมให้เอาม่ะ

Comment

• ไม่หละครับ life time เคลมได้เดียวพรุ่งนี้ไปคุย

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                  ไม่หละครับ life time เคลมได้เดียวพรุ่งนี้ไปคุย
                  ไปเครมเอาตัวไหนครับ

Comment

• ถ้าคุยถูกคอกับเจ้าของอาจเปลี่ยนตัวใหม่เลย
                    ไม่แน่ใจครับแต่อยากเคลมด้วยเผื่อปล่อยฮ่า ๆ

Comment

• ขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะ ไว้ผมจะลองดูอีกทีครับ

Comment

ถ้าคุยถูกคอกับเจ้าของอาจเปลี่ยนตัวใหม่เลย
                        ไม่แน่ใจครับแต่อยากเคลมด้วยเผื่อปล่อยฮ่า ๆ
                        ขอเครมเปลี่ยนรุ่นเลย HyperX Beast 2133 มาลากเพิ่มอีกนิด ระหัส 16 หรือ 32 แหล่ม

Comment

• Originally posted by pipingeng View Post
                          อีกครั้ง
                          A10-5800K OC 4.8
                          MB Asrock FM2A85 Ex6
                          RAM Kinston HyperX Pre- 8Gb 1600 OC 2400

ถ้าผมตาไม่ฝาด ไฟ 1.656 ใช้ระบบระบายความร้อนอะไรครับ เอาอยู่ได้

Comment

• มันกำลังมาแล้ว A88X รองรับ PCI-e 3.0!!

http://wccftech.com/asus-shows-a88xm...#ixzz2VlKTggr0

Comment

• Originally posted by Parona View Post
                              มันกำลังมาแล้ว A88X รองรับ PCI-e 3.0!!

http://wccftech.com/asus-shows-a88xm...#ixzz2VlKTggr0
                              ตัวนี้จัดเต็มเลย อ็อบชั่นเพียบ FM2+ (906 pin)
                              บอร์ดรองรับซีพียู FM2 (904 pin)ได้สินะครับ เดี๋ยวปลดระวางบอร์ดเก่าผมแล้วจะไปส่องหาสักหน่อย

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                                ตัวนี้จัดเต็มเลย อ็อบชั่นเพียบ FM2+ (906 pin)
                                บอร์ดรองรับซีพียู FM2 (904 pin)ได้สินะครับ เดี๋ยวปลดระวางบอร์ดเก่าผมแล้วจะไปส่องหาสักหน่อย
                                โดนดัก นิด อัพซีพียูขาขึ้นนิดครับ คือบอร์ดเก่า อัพหัวไป เป็น คาวาริ ลำบากนิดนึงน่ะ แต่รอไบออสโมดิฟาย จากค่ายเมนบอร์ดมีลุ้นอยู่ครับ

Comment

Working...
                                X