Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หลังจากที่เพิ่งเล่น BF3 จบไปเมื่อ 18.15 ของวันนี้ รู้สึกสนุกดีครับ บู๊แนวทหาร แต่ว่าจะหาแนวซอมบี้มาเล่นบ้างอาจจะเป็น
    -dead island and dead island riptide แต่ไม่รู้ว่าเกมเป็นไงบ้าง อยากให้พี่ๆที่เคยทดลองเล่นมาแล้ว มาเล่าประสบการณ์การเล่นหน่อยครับ ว่าเกมเป็นไงบ้าง หรือมีเกมอื่นที่มันน่าสนใจกว่านี้ ทีแรกว่าจะลอง crysis3 แต่กลัวว่า ปรับ low แล้วมันจะยังไม่ไหวเลย ยังไม่กล้าลองครับ

Comment

• Originally posted by culcul View Post
      หลังจากชื้อเคส HTPC มาตั้งรอเป็นปี ผบ. อนุมัติแล้วเลยมาขอรบกวนเพื่อนช่วยกันจัดหน่อย ต่อเข้าจอ พสาสม่า 42 นิ้ว

เอา APU นะครับขอแบบ HIEND จัดเต็มเลยบอร์ดใหญ่ (ขอแต่APUนะครับที่บ้านมี FX กลับ Intel แล้วอยากลองAPUมั่ง)

ขอด่วนๆนะครับจะได้ของบถูก พร่งนี้จะพา ผบ. ไปชื้อแล้ว
      case HTPC แต่จะเอาบอร์ดใหญ่จัดเต็มมันจะใส่ได้เหรอครับ

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
        case HTPC แต่จะเอาบอร์ดใหญ่จัดเต็มมันจะใส่ได้เหรอครับ
        ใช้เคสตัวนี้ครับ silverstone CW02 ใส่ได้สูงสุด ATX

Comment

• Originally posted by surasak5 View Post
          หลังจากที่เพิ่งเล่น BF3 จบไปเมื่อ 18.15 ของวันนี้ รู้สึกสนุกดีครับ บู๊แนวทหาร แต่ว่าจะหาแนวซอมบี้มาเล่นบ้างอาจจะเป็น
          -dead island and dead island riptide แต่ไม่รู้ว่าเกมเป็นไงบ้าง อยากให้พี่ๆที่เคยทดลองเล่นมาแล้ว มาเล่าประสบการณ์การเล่นหน่อยครับ ว่าเกมเป็นไงบ้าง หรือมีเกมอื่นที่มันน่าสนใจกว่านี้ ทีแรกว่าจะลอง crysis3 แต่กลัวว่า ปรับ low แล้วมันจะยังไม่ไหวเลย ยังไม่กล้าลองครับ
          ไม่ได้ให้ถีบ 5555 ผมยังเล่น medium ผสมๆเลยอิอิกำ

Comment

• Originally posted by culcul View Post
            หลังจากชื้อเคส HTPC มาตั้งรอเป็นปี ผบ. อนุมัติแล้วเลยมาขอรบกวนเพื่อนช่วยกันจัดหน่อย ต่อเข้าจอ พสาสม่า 42 นิ้ว

เอา APU นะครับขอแบบ HIEND จัดเต็มเลยบอร์ดใหญ่ (ขอแต่APUนะครับที่บ้านมี FX กลับ Intel แล้วอยากลองAPUมั่ง)

ขอด่วนๆนะครับจะได้ของบถูก พร่งนี้จะพา ผบ. ไปชื้อแล้ว
            อยากแนะนำว่าให้รอ ปลายเดือนนี้-เดือนหน้ามากกว่า เมนบอดรุ่นใหม่ๆจะออกมาทุกยี่ห้อ แล้วถึงตอนนั้นมีตัวเลือกอีกเยอาะ

ถ้าเป็นตอนนี้งบไม่จำกัดก็ asus F2A85V-Pro แจ่มสุด แต่ไม่รู้หาซื้อในไทยได้ที่ไหนบ้าง

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
              อยากแนะนำว่าให้รอ ปลายเดือนนี้-เดือนหน้ามากกว่า เมนบอดรุ่นใหม่ๆจะออกมาทุกยี่ห้อ แล้วถึงตอนนั้นมีตัวเลือกอีกเยอาะ

ถ้าเป็นตอนนี้งบไม่จำกัดก็ asus F2A85V-Pro แจ่มสุด แต่ไม่รู้หาซื้อในไทยได้ที่ไหนบ้าง
              ขอ ณ.เวลานี่ก่อนนะครับที่พอหาชื้อได้ เดี่ยว ผบ. เอางบไปทำสวยหมด

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                ไม่ได้ให้ถีบ 5555 ผมยังเล่น medium ผสมๆเลยอิอิกำ
                สำหรับ crysis3 เหรอครับประธานถ้าได้ขนาดนั้นสำหรับเครื่องเดิมๆ แรมลากไป 1866 ผมก็จะลอง crysis3 ก่อนเลยยย

Comment

• เอาตรง ๆ low จะได้ 30fps+ @720P
                  ถ้า medium ก็ 30-45 แต่ Low ภาพมันก็สวยเท่า farcry medium-high ละ -.-

Comment

• ลองดู ใส่การ์ดจอจะเทสการ์ดหน่อยเก่าเก็บจนลืม ..

Comment

ขอ ณ.เวลานี่ก่อนนะครับที่พอหาชื้อได้ เดี่ยว ผบ. เอางบไปทำสวยหมด
                      HTPC เครื่องนี้เน้นอะไรครับ เล่นเกมไหม ถ้าเล่นเกมพวกไหน

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                        เอาตรง ๆ low จะได้ 30fps+ @720P
                        ถ้า medium ก็ 30-45 แต่ Low ภาพมันก็สวยเท่า farcry medium-high ละ -.-
                        อ้ออ ขอบคุณมากๆครับเล่นไว้อย่างงี้ต้องลอง 55 ทีแรกนึกว่าจะไม่ไหวซะแล้วว ได้ลองสมใจอยากไปอีกเกม ^^

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                          HTPC เครื่องนี้เน้นอะไรครับ เล่นเกมไหม ถ้าเล่นเกมพวกไหน
                          ดูหนังเป็นหลักครับ เล่นเกมส์ online offline บ้าง โหลดบิตตลอด ผบ.เล่น SIM

Comment

ดูหนังเป็นหลักครับ เล่นเกมส์ online offline บ้าง โหลดบิตตลอด ผบ.เล่น SIM
                            A10-6800k เตรียมไว้สัก 4500 กว่างบจะออกคงมาพอดี
                            Halem rev.C 1900 + NB-eLoop? B12-P 120mm 2000 RPM 740
                            GIGABYTE F2A85X-UP4 FM2 A85X CF/VIRTU U3S3 DP/HDMI 3-Monitor Support 4090
                            KINGSTON HYPER-X (K2) 8GB (4x2) 1866 MHz CL 9 D. Beast 2890 / Team 2400 ราคาประมาณ 3200
                            PLEXTOR M5S 128GB SATA III (read up to 520/s, write up to 200/s) 3450
                            WD 20 EFRX 2 TB SATA III 64MB RED 3-Y 3480
                            SEASONIC S12II - 520W 1990

4500+1900+740+4090+2890+3450+3480+1990=23040/23350

เพิ่มซื้อสาย HDMI ดีๆ ยาวๆสักเส้น ประมาณ 1000+

พอดีไม่มีเพดาน ผมจัดตามความอยากได้ของผมล้วนๆครับ HTPC ในฝันผม เย็นเงียบแรงโหลดบิทได้ ไม่มีไฟ

Comment

• ตายลายนั่งไล่อ่าน CLUB APU

MB Asrock FM2A85 Ex6 ยังพอหาชื้อได้อยู่หรือป่าวครับ

Comment

A10-6800k เตรียมไว้สัก 4500 กว่างบจะออกคงมาพอดี
                                Halem rev.C 1900 + NB-eLoop? B12-P 120mm 2000 RPM 740
                                GIGABYTE F2A85X-UP4 FM2 A85X CF/VIRTU U3S3 DP/HDMI 3-Monitor Support 4090
                                KINGSTON HYPER-X (K2) 8GB (4x2) 1866 MHz CL 9 D. Beast 2890 / Team 2400 ราคาประมาณ 3200
                                PLEXTOR M5S 128GB SATA III (read up to 520/s, write up to 200/s) 3450
                                WD 20 EFRX 2 TB SATA III 64MB RED 3-Y 3480
                                SEASONIC S12II - 520W 1990

4500+1900+740+4090+2890+3450+3480+1990=23040/23350

เพิ่มซื้อสาย HDMI ดีๆ ยาวๆสักเส้น ประมาณ 1000+

พอดีไม่มีเพดาน ผมจัดตามความอยากได้ของผมล้วนๆครับ HTPC ในฝันผม เย็นเงียบแรงโหลดบิทได้ ไม่มีไฟ
                                ขอบคุณหลายๆ

Comment

Working...
                                X