Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu A10-6700
    mainboard gigabyte F2A85XN-WIFI
    ram G.SKILL Trident X F3-2933C12D-16GTXDG
    sink Phanteks PH-TC14CS(เย็นสูสี megahalem แต่เป่าลงบอด)
    ssd OCZ RevoDrive 3 X2 PCI-Express SSD 240GB (read 1500MB/s write 1225MB/s)

งบประมาณ 70000 บาท แต่เป็น ITX ที่แจ่มชัว
    Last edited by RunRa; 11 Jun 2013, 20:59:19.

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
      cpu A10-6700
      mainboard gigabyte F2A85XN-WIFI
      ram G-Skill sniper 8gb bus2133
      sink Phanteks PH-TC14CS(เย็นสูสี megahalem) / scythe bigshuriken2 / prolimatech samuel 17 เป็นซิ้งนอนทั้งหมด พัดลมเป่าขึ้น/ลงเมนบอด
      ssd OCZ RevoDrive 3 X2 PCI-Express SSD 240GB (read 1500MB/s write 1225MB/s)

งบประมาณ 40000 บาท แต่เป็น ITX ที่แจ่มชัว
      แนวมา 70K นี้เขียนเอาขำๆหรือออกแนวประชดเนี้ย แค่บอร์ดก็ไม่รู้จะไปหาที่ไหนและ 24ชมสุดท้ายยังไม่ได้เรื่องเลยสงสัยต้องใช้บริการอาgoogleเอาเองซะแล้ว

ขอบคุณครับ สงสัยจะได้ Asrock FM2A85 Ex6 ผบ.บอกสวยดีชอบ
      Last edited by culcul; 11 Jun 2013, 21:29:58.

Comment

• อันเบ้อเริ่ม x6 - -*

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
          อันเบ้อเริ่ม x6 - -*
          ท่านประธานลองจัดมาเป็นแนวทางหน่อยเอาแบบว่าชื้อพรุ่งนี่ได้ขอแน่ ชี้เป้าด้วยเอาอันเบ้อเริ่ม x6 เนี้ยและ ขอบคุณล่วงหน้าเลย

Comment

• a6-5400k เดิมๆเอา Resident Evil 6 เอาอยู่ไหม...ครับ

Comment

• สงสัย? คับทำไมเล่นเกม GRID 2 แล้วชอบหลุดทุกครั้งคับ (หลุดไปหน้าเดสท็อป)
              สเปก
              a6-5400k (oc. 4.0GHz)
              ASROCK FM2A75M-DGS
              ram 8G. 4*4 bus 1866
              vga 6570+7540 HD
              psu 400w 80+
              ถ้าปิด dual graphics สามารถเล่นได้ปกติคับ? ต้องไปปรับตรงไหนอีกไหมคับ ถ้าจะเปิด dual graphics

Comment

• ไม่สเถียร ไม่ซัพพอร์ท สันนิถานครับ

Comment

• A6-3650 ต่อ hdmi กับจอ 32pb200t
                  ลง windows 8 แล้วภาพมันเหลี่ยม + ดูหนังแล้วมันเป็นจุดๆ อ่ะครับ ตัวหนังสือก็อ่านไม่ค่อยชัด แต่พอสลับไป windows xp ไม่เป็นผมต้องปรับอะไรยังไงบ้างครับ
                  ขอบคุณครับ

Comment

• TT water 2.0 performer
                    ต่างกับ hyper 212 2พัดลม(2000rpm) มากปะใครรุ้มั่ง

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                      TT water 2.0 performer
                      ต่างกับ hyper 212 2พัดลม(2000rpm) มากปะใครรุ้มั่ง
                      http://www.legitreviews.com/article/1991/6/

Comment

• สอบถามนิดนึงครับ ใช้เน็ทของอะไรกันบ้าง
                        พอดีผมจะย้ายคอนโดใหม่ ทรูมาไม่ถึงซะงั้น
                        ไม่รู็จะใช้ของอะไรดี ตอนนี้ที่ชัวๆน่าจะมี TOT AIS AIRNET ส่วน 3BB ยังไม่แน่ใจครับ
                        เป็นพี่ๆจะเลือกอะไรดีครับ ไม่รู็จะเลือกอะไรดี T_T
                        จุดประสงค์ ใช้เล่นเกมส์ออนไล อัพรูป โหลดบิทบ้างนิดหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by fuan View Post
                          สงสัย? คับทำไมเล่นเกม GRID 2 แล้วชอบหลุดทุกครั้งคับ (หลุดไปหน้าเดสท็อป)
                          สเปก
                          ถ้าปิด dual graphics สามารถเล่นได้ปกติคับ? ต้องไปปรับตรงไหนอีกไหมคับ ถ้าจะเปิด dual graphics
                          เกมส์มันไม่รองรับหรือป่าวไม่แน่ใจครับ
                          ผมก้อเป็นนะ ถ้าเล่น F1 2012 เปิด dual จอจะกระพริบๆ พอปิด ก้อเปิดสุดได้ยาวๆเลยครับ

Comment

• 3bb

Comment

• Originally posted by kongciti View Post
                              เกมส์มันไม่รองรับหรือป่าวไม่แน่ใจครับ
                              ผมก้อเป็นนะ ถ้าเล่น F1 2012 เปิด dual จอจะกระพริบๆ พอปิด ก้อเปิดสุดได้ยาวๆเลยครับ

สงสัย? คับทำไมเล่นเกม GRID 2 แล้วชอบหลุดทุกครั้งคับ (หลุดไปหน้าเดสท็อป)
                              สเปก

ลดกราฟฟิคลงก้อหาย

Comment

• ขอคำแนะนำหน่อยครับ ตอนนี้ผมใช้ A8 5600K กับ Ram 2GBx2 Bus 1333 พอดี Ram มันไม่ค่อยพอใช้เลย
                                จะซื้อใหม่เลยจะถามว่าซื้อ Ram ตัวไหนดี
                                G.SKILL DDR3 RAM 8GB (4GBX2) PC3-14900 (1866MHz) F3-14900CL9D-8GBSR 2420
                                หรือเอาแค่ Bus 1600 พอ พอใช้งานเล่นอินเตอร์เน็ต ดูหนัง Dota2 Hon ประมาณนี้ครับ

Comment

Working...
                                X