Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by culcul View Post
    ประกอบเรียบร้อย จัดเต็ม

รูปก่อนหน้านี้มองไม่เห็นกล่อง CPU cooler อย่าบอกว่าใช้ของ bundle

Comment

• ram slot มีแค่2ครับ
      GPU PWC 7850 ครับ

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
        รูปก่อนหน้านี้มองไม่เห็นกล่อง CPU cooler อย่าบอกว่าใช้ของ bundle
        ถูกต้องนะครับ กำลังลองหาๆอยู่ยังไม่รู้จะใช้ตัวไหนดีมีแนะนำมั่งหรือป่าวครับ

Comment

• Originally posted by hyperpro View Post
          ram slot มีแค่2ครับ
          GPU PWC 7850 ครับ
          เล่นการ์ดจอแยกโหดแบบนี้ไม่จำเป็ฯต้องสนใจเรื่อง dual ก็ได้ครับ ใช้งานทั่วไปแทบมองไม่ออกว่าต่าง จะเห็นผลแค่ตอน render งาน graphic หรือเล่น graphic onboard

Comment

• 6800 K แรม บัส 2133 ดูอัลแชแนล จากเทส ที่ไล่เก็บมา เฟรมเรท ได้เท่ากันเป้ะ กับ การ์ HD6670 มาเสียบกะ 6800
            โดยไม่ทำ CFX นะ
            ดังนั้นลองเล่นเกมสื ที่การ์ดนี้รับไหวได้เลยครับ ลองเทสต์กันมาดู
            1866 จะได้ต่ำกว่าการ์ด 6670

-------------------------------------------------------
            ใครมีทุนค่อยมาว่ากันต่อเรื่องครอสไฟร์ X

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
              เล่นการ์ดจอแยกโหดแบบนี้ไม่จำเป็ฯต้องสนใจเรื่อง dual ก็ได้ครับ ใช้งานทั่วไปแทบมองไม่ออกว่าต่าง จะเห็นผลแค่ตอน render งาน graphic หรือเล่น graphic onboard
              นั่นแหละครับ แต่งรูป มีช้าบ้าง

ผมเอาแรมคู่นี้ไปใส่ที่ทำงาน ก็ขึ้น Dual นะครับ ที่ทำงานเป็น acer veriton M อะไรลืมละ เป็น i7 ครับ

Comment

• Originally posted by hyperpro View Post
                นั่นแหละครับ แต่งรูป มีช้าบ้าง

ผมเอาแรมคู่นี้ไปใส่ที่ทำงาน ก็ขึ้น Dual นะครับ ที่ทำงานเป็น acer veriton M อะไรลืมละ เป็น i7 ครับ
                ลองดูใน aida ครับพี่ ของผมก็เป็นนะ a6 3650
                ใน aida dual แต่ใน cpu z ไม่มีอะไรขึ้นเหมือนพี่เลยครับ

Comment

• Originally posted by kongciti View Post
                  ลองดูใน aida ครับพี่ ของผมก็เป็นนะ a6 3650
                  ใน aida dual แต่ใน cpu z ไม่มีอะไรขึ้นเหมือนพี่เลยครับ
                  โอ้ จริงครับ ตกลง ควรเชื่ออันไหนดีครับ

Comment

โอ้ จริงครับ ตกลง ควรเชื่ออันไหนดีครับ

คิดว่ามันน่าจะดูอัลนะครับ (ผมเข้าข้างตัวเองไว้ก่อน 555+)

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                      6800 K แรม บัส 2133 ดูอัลแชแนล จากเทส ที่ไล่เก็บมา เฟรมเรท ได้เท่ากันเป้ะ กับ การ์ HD6670 มาเสียบกะ 6800
                      โดยไม่ทำ CFX นะ
                      ดังนั้นลองเล่นเกมสื ที่การ์ดนี้รับไหวได้เลยครับ ลองเทสต์กันมาดู
                      1866 จะได้ต่ำกว่าการ์ด 6670

-------------------------------------------------------
                      ใครมีทุนค่อยมาว่ากันต่อเรื่องครอสไฟร์ X

แล้ว 5800 บัส2133หละครับ เทียบกับ6670 นี่***งกันเยอะไหมอะ

Comment

• เอาใหม่ครับ

A8 3850 FM1 OC. @4.88 GHz.
                        PI 1 M = 25.569 sec

Comment

• Originally posted by tazmako View Post
                          แล้ว 5800 บัส2133หละครับ เทียบกับ6670 นี่***งกันเยอะไหมอะ
                          ก็ดูจากลิ้งค์ทดสอบนี้พอเห็นอะไรบางอย่างได้นะครับ
                          ตัวนี้นะ http://www.overclockzone.com/forums/...B8%A5%E0%B8%A2
                          บางทเทสต์ผมอาจไม่ได้ลงลิ้งค์ ต้นขั้วให้ดูนะครับลิ้งค์ให้ตรงนี้อย่างเทสต์แรก เทคสปอต
                          http://www.techspot.com/review/681-a...000/page2.html
                          ตัวนี้ไม่บอกชนิดแรมที่ใช้เทสต์ผลคือเกมส์ แดงหลายเกมส์ อย่าง ทูมไรเดอร์ bf3 5800 ไล่จี้ 6800 มากเลย
                          เกมส์ที่บอกความต่างได้จะเป็นเกมส์ ค่ายเขียวมากกว่าอย่าง สคิมริม กะ metro last เลยตั้งข้อสังเกตุว่าเกมส์อีโว
                          ซึ่ง ดึงชุกคำสั่ง FX ใน a10 มาช่วยงานได้เยอะ เลยไม่เป็นภาระ GPU มากผิดกะเกมสืเขียว
                          ----------------------------------
                          เท่าที่หลายท่านเล่น oc 5800 กราฟฟิกการ์ดออนบอร์ดแรงขึ้นเยอะนะครับ ที่ปรับบัส ไปเป็น 2133 ผมก็เข้าใจว่าใกล้เคียง
                          6670 มากขี้นแต่ จากเทสต์ ของทอมสื ซึ่งทดสอบ 6800 ด้วยเสียบการ์ด 6670 DDR3 เนี่ยได้ผลว่าเฟรมเรทเท่ากัน
                          ใกล้กันหลายๆๆเกมส์ทีเดียว แต่ทอมส์ไม่ได้เทสต์ ให้ 5800 เสียบการ์ด 6670 เทียบกับไม่ใสเสียด้วยแต่ส่วนตัวคิดว่าใกล้เคียง
                          6670 DDR3 อย่างมากครับ
                          --------------------
                          อื่น ๆๆทีเห็นความต่างพวกโปรแกรม มีเดีย ต่างๆๆที่พอเห็นความต่าง 5800-6800 อยู่บ้าง
                          แต่ด้านเกมส์ เกิน 60% ที่เห้นหลายเกมส์ไม่ต่างจาก 5800 เยอะทั้งที่คล้อก็ต่างกันอยู่นะ
                          --------------------------------
                          ตามกระทู้มีท่านนึงแจ้งมาว่า ไดรฟ์เวอรื 8670D ที่มากับคะตาลิสต์ อาจยังไม่สมบูรณ์ด้วยนะครับ
                          อาจต้องรอไดรฟ์เวอร์กันอีกนิดนึง
                          Last edited by micronz; 13 Jun 2013, 02:09:33.

Comment

ลองเทส cachemem ของ AIDA64 ดูครับ ได้ผลแล้วน่าจะมองออกว่ามันวิ่งคู่หรือวิ่งเดี่ยว

Comment

• ดูหน้าไบออสชัวสุด มันจะบอกว่า ซิง หรือ ดูอัล

Comment

• รบกวนสอบถามครับ
                                เครื่องผมสเปกดังนี้
                                A8-5600k + Asrock FM2A75M-DGS R2.0
                                ram kingston hyper x 8 gb hdd.wd blue 500 gb
                                case tsunami tattoo t1
                                พัดลม cpu เสียงดังมากครับ เล่นห้องธรรมดาไม่มีแอร์ อุณหภูมิปกติ 40+ เล่นเกมส์ 60+ พัดลมจะดังขึ้นตามอุณหภูมิ
                                ถ้าอยากใส sink tx3 evo จะใส่ได้ไหมครับ ติดสลอตแรม หรือเคสไหมครับ และที่สำคัญเสียงจะเบาลงไหมครับ รวมถึงความร้อนด้วยครับ
                                หรือมีข้อแนะนำด้วยครับ ผมน้องใหม่ apu กะว่าจะใช้ไปอีกนานๆ
                                ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                                X