Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by rockerkill View Post
    รบกวนสอบถามครับ
    เครื่องผมสเปกดังนี้
    A8-5600k + Asrock FM2A75M-DGS R2.0
    ram kingston hyper x 8 gb hdd.wd blue 500 gb
    case tsunami tattoo t1
    พัดลม cpu เสียงดังมากครับ เล่นห้องธรรมดาไม่มีแอร์ อุณหภูมิปกติ 40+ เล่นเกมส์ 60+ พัดลมจะดังขึ้นตามอุณหภูมิ
    ถ้าอยากใส sink tx3 evo จะใส่ได้ไหมครับ ติดสลอตแรม หรือเคสไหมครับ และที่สำคัญเสียงจะเบาลงไหมครับ รวมถึงความร้อนด้วยครับ
    หรือมีข้อแนะนำด้วยครับ ผมน้องใหม่ apu กะว่าจะใช้ไปอีกนานๆ
    ขอบคุณมากครับ
    tx3 evo ไส่ได้ดีคุ้มแน่นอน

Comment

• ช่วงนี้ Ram ขาดตลาดเหรอครับ บางรุ่นไม่มีของ แถมราคาแพงด้วย

Comment

• ใช่ครับและกำลังจะขึ้นราคาครับ

Comment

• ขึ้นจนจะไปตบ ราคาบอร์ด แล้ว

Comment

• สงสัยเตรียมรับ DDR4
            ซึ่งถ้ามาเมื่อไหร่จะแพงกว่านี้อีก เหมือนตอน DDR2==>DDR3 หรือเปล่า

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
              ขึ้นจนจะไปตบ ราคาบอร์ด แล้ว
              เงิบ เบย เค้าก็จะเล่นแรมมั่งแร้ว รองานเงิน เนี่ย

Comment

• อยากได้ A10-6700 ไครมีเอามาปล่อยหน่อย

Originally posted by tawat_kun View Post
                สงสัยเตรียมรับ DDR4
                ซึ่งถ้ามาเมื่อไหร่จะแพงกว่านี้อีก เหมือนตอน DDR2==>DDR3 หรือเปล่า
                แรมddr4 เท่าที่รู้มาคร่าวๆ bus เริ่ม 2133Mhz สูงสุด4266Mhz ความจุต่ำสุด4gb ไฟต่ำสุดจะเป็น1.05v จากเดิม1.2v ไม่รู้จริงเปล่า แต่น่าจะจริงเพราะมีข่าวมาเยอาะแล้ว
                Last edited by RunRa; 13 Jun 2013, 17:44:58.

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
                  อยากได้ A10-6700 ไครมีเอามาปล่อยหน่อย

แรมddr4 เท่าที่รู้มาคร่าวๆ bus เริ่ม 2133Mhz สูงสุด4xxxMhz ความจุต่ำสุด4gb ไม่รู้จริงเปล่า

2133-4000 MHz ตามท่านประธานบอกละก้อ APU นี่อนาคตไกลแน่นอน

การ์ดใบเดียวรุ่นล่างๆ และกลางๆ ในปัจจุบัน นี่ปวดตัวเลยทีเดียว

Comment

• ssleay32.dll พี่ๆรู้ไหมครับ อาการแบบนี้คืออะไรเหรอครับ พอดีโหลด crysis 3 มาลงเกมเสร็จลง update ตามที่พี่ๆเขาแจกเสร็จเข้าเกมเด้งตัวนี้เลยครับ

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                      2133-4000 MHz ตามท่านประธานบอกละก้อ APU นี่อนาคตไกลแน่นอน

การ์ดใบเดียวรุ่นล่างๆ และกลางๆ ในปัจจุบัน นี่ปวดตัวเลยทีเดียว
                      กลัวจะไม่ทำออกมาน่ะสิ ติดการตลาดการ์ดรุ่นกลางขายไม่ออกพอดี
                      ตอนนี้เลยต้องปล่อยมาแบบกั๊กออกมาทีละนิดละนิดจริงๆ

Comment

• แรมแพงเพราะโรงงานผลิตชิพล้มละลายครับ ข่าวนานละ

Comment

• อุปกรณ์คอมพิวเตอร์และเครื่องใช้ไฟฟ้าขายดีขนาดนี้ ไม่น่าเชื่อว่าจะมีบริษัทล้มละลายได้

Comment

• หยุดการซื้อแรมชั่วคราว เพื่อให้ของล้นตลาด ราคาจะได้ลงๆหน่อยๆๆ

Comment

• Originally posted by aof1234 View Post
                              กลัวจะไม่ทำออกมาน่ะสิ ติดการตลาดการ์ดรุ่นกลางขายไม่ออกพอดี
                              ตอนนี้เลยต้องปล่อยมาแบบกั๊กออกมาทีละนิดละนิดจริงๆ
                              fm2+ ผมว่าคงยอมปล่อย CF 77xx series แน่นอน แหง๋แซะ

Comment

• ผมว่าถ้า gen ต่อไป กราฟฟิคใน cpu แรงเท่าตัวที่ทำ ps4 ขึ้นมาคงจะ >_< นึกภาพไม่ออก อิอิ

Comment

Working...
                                X