Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของแถมจากการ์ดจอ 8670D

Encoded Formats เสียงระดับ HIEND รัก AMD ก็ตรงนี่และภาพสวยเสียงเทพ ราคาประหยัดวัตต์ก็น้อย

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
      fm2+ ผมว่าคงยอมปล่อย CF 77xx series แน่นอน แหง๋แซะ
      เร็วๆๆนี้ ข่าวจะวางจำหน่าย เรเดี้ยน 8000 มาแล้วครับ งงงนิดกะ เอเอ้มดี ปล่อยข่าวไม่หยุดเดี่ยวปลายปีเดียวกลางปี
      ไงเดี่ยวรอคอนเฟริ้ม อิีกนิดนะ แต่แว่วว่ามีลุ้นเยอะ เร็วๆๆ นี้ คาวาริ ออกจำหน่ายมีลุ้น CF สูงกว่า 7 ก้ได้

Comment

• OC VGA Onboard Pcie vddp ในบอร์ด asrock ต้องเพิ่มไหมครับ

Comment

• Originally posted by culcul View Post
          ของแถมจากการ์ดจอ 8670D

Encoded Formats เสียงระดับ HIEND รัก AMD ก็ตรงนี่และภาพสวยเสียงเทพ ราคาประหยัดวัตต์ก็น้อย
          เอา A8-5600k + LG กากๆของผมมาเทียบ
          จ๊ากก ต่างชั้นกันเหลือเกิน เอิ๊กๆๆ

ผมว่ามันแสดงความสามารถของอุปกรณ์เชื่อมต่อนะครับ
          แต่มันก็ซัพพอร์ทได้หมดแหละนะ เหอๆๆ

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
            เอา A8-5600k + LG กากๆของผมมาเทียบ
            จ๊ากก ต่างชั้นกันเหลือเกิน เอิ๊กๆๆ

[ATTACH=CONFIG]2328834[/ATTACH]

ผมว่ามันแสดงความสามารถของอุปกรณ์เชื่อมต่อนะครับ
            แต่มันก็ซัพพอร์ทได้หมดแหละนะ เหอๆๆ
            LGTV รับ passthrough Dolby Digital ได้ไม่ธรรมดา

เคยใช้ค่ายเขียวปล่อยเสียงพวก DTS-HD DolbyTrueHD ทำไม่ได้ต้องตัวท๊อปๆถึงจะทำได้ แต่AMDปล่อยได้ตั่งแต่ตัวล่างๆอย่าง5450 700กว่าบาทก็ปล่อยได้แล้วแล่มจิงๆ

Comment

• ค่ายแดง ดูหนังภาพสดใสกว่าอยู่แล้วครับ ปล่อยเสียง HD ครบ ของเค้าดีเรื่องดูหนัง อิอิ

เจนหน้าน่าจะใช้แบบเดียวกับ xbox มีแรมในcpu

ถ้าแบบ ps4 คงจะเจน6เลยมั่ง ddr5 ครับ

Comment

• Originally posted by culcul View Post
                LGTV รับ passthrough Dolby Digital ได้ไม่ธรรมดา

เคยใช้ค่ายเขียวปล่อยเสียงพวก DTS-HD DolbyTrueHD ทำไม่ได้ต้องตัวท๊อปๆถึงจะทำได้ แต่AMDปล่อยได้ตั่งแต่ตัวล่างๆอย่าง5450 700กว่าบาทก็ปล่อยได้แล้วแล่มจิงๆ
                Home Theater ตัวที่ท่านใช้อยู่นี้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ เผื่อมีงบผมจะได้เจียดไปดูมาบ้าง
                ยี่ห้อ onkyo ใช่ไหมครับ
                ตอนนี้เปิดหนัง full HD เสียง 5.1 พอไปทีวีแล้วมันตัดหายไป เสียงเลยไม่ครบครับ
                แนะนำตัวดีพอใช้ ราคาไม่แรง คุ้มๆให้สักตัวหน่อยนะครับ จักเป็นพระคุณอย่างมาก

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                  Home Theater ตัวที่ท่านใช้อยู่นี้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ เผื่อมีงบผมจะได้เจียดไปดูมาบ้าง
                  ยี่ห้อ onkyo ใช่ไหมครับ
                  ตอนนี้เปิดหนัง full HD เสียง 5.1 พอไปทีวีแล้วมันตัดหายไป เสียงเลยไม่ครบครับ
                  แนะนำตัวดีพอใช้ ราคาไม่แรง คุ้มๆให้สักตัวหน่อยนะครับ จักเป็นพระคุณอย่างมาก
                  ครับผมใช้ Onkyo HT-S5305 น่าจะไม่มีขายแล้วมีรุ่นใหม่ Onkyo HT-S4505 มาแทนแล้ว

แนะนำเป็น2รุ่นนี่ครับ

Onkyo HT-S3500 13900 บาท
                  http://www.piyanas.com/showroom/th/p...category_id=17

Onkyo HT-S4505 16900 บาท
                  http://www.piyanas.com/showroom/th/p...category_id=17

สองรุ่นเหมือนกันต่างกันที่ลำโพงซับครับ

Review Onkyo HT-S4505
                  http://hdplayerthailand.com/review_d...p?topic_id=713
                  Last edited by culcul; 14 Jun 2013, 12:56:10.

Comment

• Originally posted by iluprs View Post
                    ค่ายแดง ดูหนังภาพสดใสกว่าอยู่แล้วครับ ปล่อยเสียง HD ครบ ของเค้าดีเรื่องดูหนัง อิอิ

เจนหน้าน่าจะใช้แบบเดียวกับ xbox มีแรมในcpu

ถ้าแบบ ps4 คงจะเจน6เลยมั่ง ddr5 ครับ
                    คาวาริ ฝัง imc 2 ตัวมาเบย อีกตัวไว้คุม GDDR ที่ใช้กะ GPU แหละสิ้นปี เนร้อ
                    ฝั่งอินเทล ก็พัฒนา เอพียูไปเร็วแล้วเช่นกัน

Comment

• ข่าวเล็กๆน้อยๆสำหรับชาว "AMD" จากรายการ แบไต๋ไฮเทค ข่าวเริ่มช่วงนาทีที่ 13 ครับ

Comment

• ขอสอบถามเรื่องการ overclock GPU(A10 5800K) เป็น 1160 ต้องเพิ่มไฟหรือต้องปรับตรงส่วนไหนบ้างครับขอคำแนะนำทีครับ

สเปคเครื่อง
                        A10 5800K
                        asrock fm2a85x extreme6
                        g-skill trident x 2400mhz 4*2
                        SEASONIC X-SERRIES 850 W
                        ANTEC H2O 920

Comment

• Originally posted by loloo1 View Post
                          ขอสอบถามเรื่องการ overclock GPU(A10 5800K) เป็น 1160 ต้องเพิ่มไฟหรือต้องปรับตรงส่วนไหนบ้างครับขอคำแนะนำทีครับ

สเปคเครื่อง
                          A10 5800K
                          asrock fm2a85x extreme6
                          g-skill trident x 2400mhz 4*2
                          SEASONIC X-SERRIES 850 W
                          ANTEC H2O 920
                          ปรับ CPU NB ไป 2200

CPU NB Voltag 1.40000

CPU NB Voltag Offset +0.025

GFX Engine Clock 1085

APU PCIE Voltage VDDP 1.230

ลองดู

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                            ปรับ CPU NB ไป 2200

CPU NB Voltag 1.40000

CPU NB Voltag Offset +0.025

GFX Engine Clock 1085

APU PCIE Voltage VDDP 1.230

ลองดู
                            ขอบคุณครับ

ถ้าเทสผ่านแล้วค่อยปรับ gpu จาก 1085 ขึ้นไปอีกระดับใช่ไหมครับ

Comment

• ชิ้นสุดท้ายมาแล้ว

Comment

• Originally posted by chienthegooners View Post
                                ข่าวเล็กๆน้อยๆสำหรับชาว "AMD" จากรายการ แบไต๋ไฮเทค ข่าวเริ่มช่วงนาทีที่ 13 ครับ

555 แจ่มเลย มาชิก โก๋ แก่

Comment

Working...
                                X