Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับ A4 - A10 แต่ละรุ่นเทียบเท่ากับรุ่นไหนของฝั่งอินเทลครับ ขอบคุณครับ

Comment

• ลองเทส06 ให้ดูทีครับ culcul

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
        ลองเทส06 ให้ดูทีครับ culcul
        จารย์ท่านสั่งของเมืองนอกได้ไหม จะฝากซื้อของ

Comment

• ผ่าน paypalปะพอมี id

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
            ผ่าน paypalปะพอมี id
            แล้วจ่ายยังงัย โอนให้จารย์จ่ายให้ได้บ่ อยากได้ 7750 iceq x turbo

Comment

• APU ริชแลนด์ ฝรั่งชื่นชมมาก ลากสะใจ

Comment

• Originally posted by PatRaceTin View Post
                APU ริชแลนด์ ฝรั่งชื่นชมมาก ลากสะใจ
                อยากจับสักครั้ง แต่งบน้อยเหลือเกิน

จะขาย A8 นึกถึงราคาตอนซื้อกับปัจจุบัน แทบเงิบ

Comment

• ให้เบอละโทรมาคุยเอานะ babaza

Comment

ให้เบอละโทรมาคุยเอานะ babaza
                    คับท่าน เดะเงินเดือนออกโทรอีกที 555 สอบถามไว้รอแลก A10

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                      ปรับอะไรผิดเปล่าท่าน คะแนนมาแปลก ของผม A8 5600K

สงสัยคงผิดจริงหรืออาจจะตันแล้ว คะแนน GPU 1169 Mhz ยังได้เยอะกว่าอีก

คิดไม่ออกและปรับยังไงก้ได้แค่นี่ ใครมีอะไรชี้แนะบอกทีนะครับ

Last edited by culcul; 22 Jun 2013, 15:46:31.

Comment

• @culcul

ผมว่าไม่เป็นที่ไฟก็แรมไม่เสถียรพอ เพราะ apu ถึงจะปรับให้แรงจริง แต่ถ้าไฟจ่ายไม่นิ่งเฟรมเรตดรอบได้แล้วทำให้คะแนนที่ออกมาต่ำ ลองปิดโหมดประกยัดพลังงานต่างๆไม่ก็เพิ่มไฟ หรือเปลี่ยน power supplyดู (ในกรณีที่ใช้ของถูก)

Comment

• Originally posted by culcul View Post
                          สงสัยคงผิดจริงหรืออาจจะตันแล้ว คะแนน GPU 1169 Mhz ยังได้เยอะกว่าอีก

คิดไม่ออกและปรับยังไงก้ได้แค่นี่ ใครมีอะไรชี้แนะบอกทีนะครับ

สอบถามหน่อยครับ APU overclock เป็น 1267 ท่านใช้ไฟเท่าไหร่ครับ และ NB 2400 ท่านใช่ไฟเท่าไหร่ เด๋วเอาไปลอง overclock ที่เครื่องผมดูบ้าง

ตอนนี้เครื่องผม overclock a10 6800k เป็น 47 mhz ใช้ไฟ 1.425 v , NB2400 ใช้ไฟ 1.400 v , APU 1169 ปรับไฟ auto , RAM bus2400 ปรับไฟ auto เปิดเครื่องมา 7 ช.ม. แล้วยังไม่มีอาการอะไรเลย

Comment

• ผมว่าบัส 2200นิ่งสุดละ เกินนี้อัดไฟถ้าหาจุดเสถียรไม่ได้เฟรมแกว่งกระจุย

Comment

ผมว่าบัส 2200นิ่งสุดละ เกินนี้อัดไฟถ้าหาจุดเสถียรไม่ได้เฟรมแกว่งกระจุย
                              ถูกต้องที่สุด

Comment

• ขอคำแนะนำหน่อยครับ ถ้า overclock apu เป็น 1267 ต้องเพิ่มไฟเท่าไหร่ และต้องเพิ่มไฟตรงจุดไหนบ้างครับ

Comment

Working...
                                X