Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คลับ 6800 กี่คนละเนี่ย มารายงานตัว อิอิออิ

Comment

• Originally posted by culcul View Post
      ถูกต้องที่สุด

ไล่ๆกับผมสมัยเทสแรกๆ 55

Comment

• เพื่อนๆ คิดว่าตอนเล่นเกมค่าไหน สำคัญมากหรอครับ 3 ค่านี้ MIN , AVG , MAX
        ผมคิดว่าค่า MIN กับ AVG เพื่อนๆ คิดว่าผมคิดถูกไหมครับ อิอิ

Comment

• ไครอยากรู้ A10-6800K ไปได้แค่ไหน ส่ง cpu มาได้นะครับ มีเมนบอดตัวท็อป gig กับ asus อยู่ในมือ ลองให้ได้ แต่ขาด cpu

Originally posted by dekmepz View Post
          เพื่อนๆ คิดว่าตอนเล่นเกมค่าไหน สำคัญมากหรอครับ 3 ค่านี้ MIN , AVG , MAX
          ผมคิดว่าค่า MIN กับ AVG เพื่อนๆ คิดว่าผมคิดถูกไหมครับ อิอิ
          เป็นผมดู min อย่างเดียวอะครับ ขอให้เกิน 20 ก็พอ เพราะสูงกว่านี้มองด้วยตาเปล่าแยกได้ยากมากว่ากระตุก แต่ถ้าจะให้พอเล่นได้ก็คงเป็นเกิน15ก็ได้ จะกระตุกนิดๆแต่ก็พอทน
          Last edited by RunRa; 22 Jun 2013, 22:26:17.

Comment

• Originally posted by loloo1 View Post
            ขอคำแนะนำหน่อยครับ ถ้า overclock apu เป็น 1267 ต้องเพิ่มไฟเท่าไหร่ และต้องเพิ่มไฟตรงจุดไหนบ้างครับ
            ของผมตามนี่

CPU 1.456
            CPU NB 2400
            CPU NB Voltag 1.4
            CPU NB Voltag Offset +0.025
            GFX Engine Clock 1267
            APU PCIE Voltage VDDP auto

มีใครพอรู้มั่ง บอร์ด GIG 990FXA-UD3 ของใหม่แต่ประกันถึงแค่ 03/14 จะขายได้ซักเท่าไร
            Last edited by culcul; 22 Jun 2013, 22:36:17.

Comment

• Originally posted by dekmepz View Post
              เพื่อนๆ คิดว่าตอนเล่นเกมค่าไหน สำคัญมากหรอครับ 3 ค่านี้ MIN , AVG , MAX
              ผมให้min 30+ avg 40+ ถือว่าลื่นละไม่ต้องmax 60+ 555
              เอาจริงๆ ลองดู min30-35 กับ min 40-45 มันลื่นต่างกันมาก นี่ยังไม่พูดถึง min 60 นะ

Comment

• ข่าวมาแล้วครับ สดๆๆ 6800 K
                poor bios poor performance นะ จ้ะ

http://www.xbitlabs.com/news/cpu/dis...Poor_BIOS.html

Comment

• Originally posted by culcul View Post
                  ของผมตามนี่

CPU 1.456
                  CPU NB 2400
                  CPU NB Voltag 1.4
                  CPU NB Voltag Offset +0.025
                  GFX Engine Clock 1267
                  APU PCIE Voltage VDDP auto
                  บอกการปรับไฟแบบนี้ผมฟังธงให้เลยว่าไฟจ่ายไม่เสถียรแน่นอนที่ทำให้เฟรมเรทดรอบและคะแนนจากผลเทสไม่ได้สูงตามที่ควร เล่นclock เกิน1100 MHz ต้องปรับค่าอื่นเพิ่มด้วย

Originally posted by micronz View Post
                  ข่าวมาแล้วครับ สดๆๆ 6800 K
                  poor bios poor performance นะ จ้ะ

http://www.xbitlabs.com/news/cpu/dis...Poor_BIOS.html
                  ขอภาษาไทยแบบศัพท์ชาวบ้านหน่อยได้มั้ยอะครับ ที่ผมแปลมั่วๆแล้วเข้าใจแบบมั่วๆคือ ปิดการตั้งค่าอะไรซักอย่างใน bios ความแรงก็ไม่ดีตาม

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
                    บอกการปรับไฟแบบนี้ผมฟังธงให้เลยว่าไฟจ่ายไม่เสถียรแน่นอนที่ทำให้เฟรมเรทดรอบและคะแนนจากผลเทสไม่ได้สูงตามที่ควร เล่นclock เกิน1100 MHz ต้องปรับค่าอื่นเพิ่มด้วย

ขอภาษาไทยแบบศัพท์ชาวบ้านหน่อยได้มั้ยอะครับ ที่ผมแปลมั่วๆแล้วเข้าใจแบบมั่วๆคือ ปิดการตั้งค่าอะไรซักอย่างใน bios ความแรงก็ไม่ดีตาม
                    ถ่อ ท่าน ข่าวไวฟ้าผ่า แถมข่าวจากค่าย บริษัท ต้อง Xbitlabs ล่ะ จะมีข่าวไทยได้ไงล่ะครับ
                    เวอร์ชีั่น แปลไทยต้องรอตามมา อย่างน้อย 4 วันละมั้งครับ
                    เอ่อความแรงไม่ดีตาม ไปเพิ่มเห้นใน super pi นะ ตัวอื่น3dmark แทบไม่กระดิก อร่า
                    เดี่ยวถ้าว่างค่อยแปลคร่าวๆๆ มาให้นะ เหรือ ใครจะแปลด้วยโปรแกรมไรไปพลางก่อนก็ดี

Comment

• สวัสดียามดึก

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
                        ผมให้min 30+ avg 40+ ถือว่าลื่นละไม่ต้องmax 60+ 555
                        เอาจริงๆ ลองดู min30-35 กับ min 40-45 มันลื่นต่างกันมาก นี่ยังไม่พูดถึง min 60 นะ
                        Originally posted by RunRa View Post

เป็นผมดู min อย่างเดียวอะครับ ขอให้เกิน 20 ก็พอ เพราะสูงกว่านี้มองด้วยตาเปล่าแยกได้ยากมากว่ากระตุก แต่ถ้าจะให้พอเล่นได้ก็คงเป็นเกิน15ก็ได้ จะกระตุกนิดๆแต่ก็พอทน
                        ออ แสดงว่าคิดแบบเดียวกัน อิอิ

Comment

• มีใครใช้บอร์ด Asrock FM2A85X-Extreme4M บ้างครับ
                          แล้วมีบอร์ด mATX ตัวไหนแนะนำบ้างครับ ใส่ A10 5800K ครับ

Comment

• เพื่อนๆ ช่วยดูหน่อย คะแนน Gpu 1169 Mhz ดีกว่า 1267 Mhz ผิดพลาดตรงไหนมั่งช่วยดูให้ที อันนี่คะแนนและBios ของ 1169Mhz จะไปลอง 1267 Bios ตามนี่เทสไม่ผ่านแต่ลดไฟ NB/GFX ลงเหลือ 1.4 offset 0.025 เทสผ่านแต่คะแนนตก
                            ส่วนไฟ APU VDDP ถ้าไม่ AUTO เทสยังไงก็ไม่ผ่าน เคยลองไล่ไปจนถึง 1.4 ก็ยังไม่ผ่าน รบกวนเพื่อนๆชี้แนะแนวทางที

ขอบพระคุณล่วงหน้า

Comment

• ไฟ ท่านโหดมาก *-* CPU 1.45 ส่วน CPU NB ผมใช้ 1.400 เอง

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                                ไฟ ท่านโหดมาก *-* CPU 1.45 ส่วน CPU NB ผมใช้ 1.400 เอง
                                1.4 Gpu 1169 Mhz ก็เทสได้แต่เฟรมมันไม่นิ่ง บัสแรม 2400 นะ ถ้า 2133 ใช้ 1.4 Off set 0.025 ก็นิ่งแล้ว

อีกอย่างที่ลองสังเกตุ ไฟมันจะต้อง balance กันถ้าหาจุดbalanceไม่ได้ถึงไฟพอก็เทสไม่ผ่าน

Comment

Working...
                                X