Announcement

Collapse
No announcement yet.

=== โหลด MV จาก youtube แล้วเปิดเล่นไม่ได้ ===

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• === โหลด MV จาก youtube แล้วเปิดเล่นไม่ได้ ===

ใช้ IDM โหลด mv ไทย จาก youtube เป็นไฟล์ mp4 แต่เปิดเล่นไม่ได้ คือแแบบคลิกMV แล้วเครื่องค้างเลย
    แต่พอโหลดเป็นตัวอย่างหนังหรือสารคดีอย่างอื่นกลับเปิดดูได้ปกติเป็นไฟล์ mp4 เหมือนกัน

ก็เลยงงว่ามันเป็นเพราะอะไร ไม่เข้าใจจริงๆ ไฟล์นามสกุลเดียวกัน ใช้โปรแกรมเดียวกันเปิดด้วย แต่อะไรที่เกี่ยวกับเพลง เปิดไม่ได้เลย

ช่วยด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

เป็นเช่นกันครับ
    สาเหตุที่แท้จริงไม่ทราบจริง
    ไฟล์ .flv โหลดได้เล่นได้ แต่จะมีปัญหากับ .mp4
    โหลดได้ แต่โหลดมาแล้ว เปิดได้แต่ไม่มีเสียง

ผมเลยแก้ปัญหาโดยการโหลดโปรแกรมสำหรับดึงไฟล์ .mp4 มาใช้งานซะเลย
    ปรากฏว่าใช้ได้
    งั้นลองเลยนะครับ http://lp.ilivid.com/?appid=418

Comment

จริงๆครับผมก็เป็น (บางคลิป)

ตามภาพเลยนะครับ คลิปไหน ถ้ามีคำว่า M4A จะโหลดแล้วเล่นไม่ได้ ^^' อื่นๆ ถ้าไม่มี M4A จะโหลดแล้วเล่นได้ปกติครับ ไม่รู้เป็นที่อะไรเหมือนกัน พึ่งเป็นเดือนนี้หละ

Comment

ถ้าใช้ firefox ลองติดตั้ง add on ชื่อ easy youtube video downloader มันจะเพิ่มปุ่ม download จาก youtube เลือกประเภทไฟล์ได้ พอตอนโหลด idm ก็ เด้งมาช่วยโหลด แล้วก็เปิดดูได้ด้วย

Comment

Originally posted by Finexz View Post
          ถ้าใช้ firefox ลองติดตั้ง add on ชื่อ easy youtube video downloader มันจะเพิ่มปุ่ม download จาก youtube เลือกประเภทไฟล์ได้ พอตอนโหลด idm ก็ เด้งมาช่วยโหลด แล้วก็เปิดดูได้ด้วย
          idm เด้งมาก็เปิดไม่ได้อยู่ดี ต้องใช้ fire fox โหลดถึงดูได้ ลง add on ตามที่บอก ขอบคุณครับ แจ่มเลย
          Last edited by chalisa; 18 May 2013, 14:56:42.

Comment

Originally posted by chalisa View Post
            idm เด้งมาก็เปิดไม่ได้อยู่ดี ต้องใช้ fire fox โหลดถึงดูได้ ลง add on ตามที่บอก ขอบคุณครับ แจ่มเลย
            ของผมดูได้นะ

Comment

สงสัยเหมือนกัน รอคนรู้จริงมาแถลงไขแระกัน

Comment

Originally posted by cao View Post
                สงสัยเหมือนกัน รอคนรู้จริงมาแถลงไขแระกัน
                ทำอย่างที่ท่าน Finexz บอกเลยครับ ใช้ firefox ลองติดตั้ง add on ชื่อ easy youtube video downloader มันจะเพิ่มปุ่ม download จาก youtube แล้วก็โหลดโดย fire fox เลย จะดูได้

Comment

Originally posted by Finexz View Post
                  ทำได้แล้วค่ะ หลังจากนั่งโง่จนเกือบจะท้อ ขอบคุณมากๆค่ะ และขอบคุณทุกท่านด้วยค่ะ

Comment

Working...
                  X