Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU ตัวคูณไม่นิ่ง , CPU วิ่งไม่เต็มความเร็ว กด

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมหา Speedstep ไม่เจอเนี้ยเป็นไรป่าวครับ

Comment

• ตอนลองกับ i7 ปิดได้นะ พอลองกับ E2180 ปิด พอเข้าวินโด้วมา อืดมากๆ เหมือนจะค้างเอาเวลาเปิดโปรแกรมต่างๆ

Comment

• ผมว่าดีอกกครับจะได้ประหยัดไฟได้นิดหน่อยแต่นานๆเข้าก็เยอะนะครับ
        Attached Files

Comment

• ทำไมผมหา Speedstep ไม่เจอละครับท่าน

Comment

• Originally posted by armctr2 View Post
            ทำไมผมหา Speedstep ไม่เจอละครับท่าน
            ผมก็ หาไม่เจอครับท่าน 5555+

มีแค่ C1E EIST Tm2

Comment

• ผมเข้า bios แล้วไม่เห็นมี C1E / EIST / SpeedStep / TM2 เลยอ่าคับ

พอเข้าไปที่ Advance มีแต่

1. Legacy Usb Support
              2. Core-multi-Processing
              3. Excute-Disable Bit Capability
              4.Built in Lan
              5.Wake-up on keyboard
              6.Wake-up on Lan-Wireless Lan
              7. Critical Battery wake-up
              8.Point Devices
              9.IlLumination LED
              10. USB Sleep AND Charge
              11. SATA Controller Mode

มีแค่นี้อ่าคับ และจะปิดยังไงคับ

Comment

• เวงกำ ผมวิ่งแค่นี้ และมีวิธีแก้ไหมหนิ หายไปตั้งเยอะ - -*

Comment

• แล้วใน โน๊ตบุ๊กทำไง อะครับ

Comment

• รู้สึกว่ายังไม่มีใครตอบนะหา Speedstep ไม่เจอ

Comment

• ขอวิธีแก้แบบละเอียดหน่อยครับบ
                      พอดีผมไม่ค่อยจะเก่งคอม

Comment

• ไปปิดยังไง ช่วยอธิบายหน่อย . . เป้นรูปเลยก้ะดีนะคับ

Comment

• -*- เพิ่งรุ แต่คงไม่ปิด เพราะไม่อืด + ไม่แลค

Comment

• ทามงงายอ่า

Comment

• ตามหลัก CPU มันก้อวิ่งเต็มสปีดของมันอยู่แล้ว แต่ที่ทุกท่าน เห็นใน CPU-Z มันเป็นระบบประหยัดพลังลานของมัน ถ้าอยากรู้ว่าวิ่งเต็มไหมคุณลองเปิดเกมส์สักเกมส์ แล้วไปดู CPU-Z ว่าวิ่งเท่าไหร่
                              ถ้าคุณให้มันวิ่งเต็มตลอดเวลา มีหวัง ได้หาเงินกันให้วุ่น คงจะระเบิดกันพอดี แต่ถ้าระบบระบายความร้อนดี ก็ทำไปเถอะ แถมเปลืองไฟด้วย

Comment

• ชัดเจนเลย
                                ขอเก็บความรุ้ครับ

Comment

Working...
                                X