Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU ตัวคูณไม่นิ่ง , CPU วิ่งไม่เต็มความเร็ว กด

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เทคโนโลยี ประหยัดไฟ คับ คิดมากๆ intel อย่างเรา ^^

Comment

• cpu

ขายCPU C.D420 FSB800 L2=512KประกันD-comถึง 04/2011 มีซิ้งค์ บัตรรับประกัน สติ๊กเกอร์ intel กล่อง ขาย 800 มี4ตัว T089-8236407 ปรีชา อยูแถวอนุสาวรีชัย

ใส่ได้กับ Mainboard SOCKET LGA-775 รุ่นใหม่ทุกรุ่น

ไวกว่า P4 3.0 รู่นแรกๆ CPU ยังไม่เคยโอเวอร์คล๊อก

จากข้อมูลที่ได้มาสามารถ up speed 1.6 GHz-3.9 GHz โอเวอร์คล๊อกสถิติโลกhttp://th.ripping.org/database.php?cpuid=592 http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=224737

Comment

• Originally posted by tstcfr4w View Post
        ไปปิดยังไง ช่วยอธิบายหน่อย . . เป้นรูปเลยก้ะดีนะคับ
        ขอความช่วยเหลืออีกคนครับ

ไม่รู้วิธีเข้า BIOS - -*

ตันเลย!!!

Comment

• Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          วิธีแก้ ให้เข้าไป ปิด C1E / EIST / Speedstep / TM2 ในไบออสครับ
          มีภาพให้ดูใมครับตอนเข้าไปในไบออสผมเข้าไปดูของผมมันไม่มีอ่ะครับรบกวนด้วย

Comment

• Speedstep อยู่ตรงไหนครับ นอกนั้นเห็นหมด

Comment

• ของผมยังไม่เต๋มเลยง่ะ มานลดลง ง่ะ

Comment

• ขอบคุณมากครับ

Comment

• เป็นความรู้ใหม่เลยล่ะเนีย...ขอบคณที่เอามาลงให้นะคับ

Comment

• อ่้านไปอ่านมามึนหัว
                    มาดูคอมตัวเองยิ่งไปใหญ่ ไม่ตรงกับcpu-z เหมือนกัน

-*-

Comment

• เปนเหมือนกัน

Comment

• แก้ได้ไหมครับ

Comment

• ผมคิดว่าเปิด speedstep ไว้ดีแล้วครับ

ไม่ร้อน ความเร็วก็ไม่เห็นตก ผมลองเปิด RE5 แล้วเช็ค speed มันก็ขึ้นๆ ลงๆ ปรับให้อัตโนมัติ

ผมว่าดีนะปรับให้ตามการใช้งาน

Comment

• เยี่ยมค่ะ

Comment

• ผมเปิดไว้ดีกว่า ช่วยกันลดโลกร้อน (แรงเวลาจำเป็น อิอิ) ^_^

Comment

• bios C1E disable

Comment

Working...
                                X