Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU ตัวคูณไม่นิ่ง , CPU วิ่งไม่เต็มความเร็ว กด

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อ่อผมเข้าใจละ อ่านจากหน้าแรกๆเอา เต็มความเร็วตลอด ก็รับประทาน ไฟ เต็มสตรีมตลอด เหอะๆ For what ???

เรื่อง OC ถ้าใครCPU แรงอยู่แล้ว แล้วคิดว่า ใช้ไม่เต็มสปีด CPU ก็อย่าไป OC มันเลยครับ หาเรื่องคอมอายุสั้นซะเปล่า ลองทำแล้ว และก็ปรับ Multiplier กลับเหมือนเดิมแล้ว รู้สึกว่าไม่จำเป็นครับ

ไม่ได้ขวางโลกนะแค่อยากเสนอความคิด

Comment

• แล้วของผมมันเป็นอย่างนี้มันปกติมั้ยอ่ะครับ

เห้นแล้วเครียดเลย

นี่คืออยู่เฉยๆไม่ได้ทำไรอ่ะคับ

แต่ถ้าเล่นเกมหรือ ดูหนังไฟล์ HD มันก็จะวิ่งเต็มอ่ะคับ

งง ก่ะระบบมันมากอ่ะคับ
      Last edited by puyzeeds; 17 Jul 2010, 20:23:26.

Comment

• Originally posted by puyzeeds View Post

แล้วของผมมันเป็นอย่างนี้มันปกติมั้ยอ่ะครับ

เห้นแล้วเครียดเลย

นี่คืออยู่เฉยๆไม่ได้ทำไรอ่ะคับ

แต่ถ้าเล่นเกมหรือ ดูหนังไฟล์ HD มันก็จะวิ่งเต็มอ่ะคับ

งง ก่ะระบบมันมากอ่ะคับ
        น่าจะเป็นเพราะระบบประหยัดพลังงานครับ
        คุณลองสังเกตตรง Core Voltage
        ถ้าแกนนั้น มีการประมวลผล มันก็จะเพิ่มกำลังไฟ ครับ

ปล.ของผมก็เป็น Intel I5 750 เหมือนคุณ No Over Clock ครับ
        ปล.2 Intel I5 มีระบบ Turbo Boost ทำให้ประมวลผลจาก 2.66 ได้ถึง 3.2โดยประมาณ(ไม่เกี่ยวกะ Over Clock)

Comment

• ความรู้ใหม่ครับ ...

Comment

• ตวามรู้แน่นเลยขอบคุณครับ

Comment

• เข้าใน ใบออส เข้าไปแก้อย่างไรครับ

Comment

• คอมยี่ห้อทำได้ไหมครับ ปรับ bios compaq ครับ

Comment

• รบกวนหน่อยครับ

GA-P55A-UD3 หา C1E / EIST / Speedstep / TM2 ใน Bios ไม่เห็นเลยครับ

Comment

• ผมอยากทราบว่า ไบออสคือไรหรองับ

Comment

• อยากทราบว่าให้เข้าไปตรงไหนถึงจาปรับได้อะงับ - -

Comment

• Originally posted by sydyon View Post
                        เรื่องของเรื่อง คือ ถ้ามันไม่มีผลต่อความเร็ว ผมจะได้ไม่ต้องไปทำ ขี้เกียจ + ไม่จำเป็น
                        อยากรู้เท่านี้ล่ะครับ ขอบคุณครับผม
                        ผมมีคําถาม เหมือนคุณอีกแล้วหนะ สิ ว่ามันจะมีผลต่อความเร็ว Cpu รึปล่าว

Comment

• ฮาแตก

Comment

• โอ๊ววว ผมตามเข้ามาอ่านครับ คุณ อิมพีเรียล

ไม่เห็นเข้าบอร์ดนานมากเลย สบายดีไหมครับ

Comment

• ปัญหายอดฮิตจริงๆแฮะ

Comment

• รบกวนถามหน่อยครับเดี๋ยวนี้ตอนเปิดเครื่อง มันขึ้น Intel unload error ตอนหน้าเปิดครื่องครับเกิดจากต้อง flash bios ใหม่หรือเปล่า
                                เครื่องผม Q8200 -ram 3 gb-asus p5k vm- powercolor 4890 ครับ
                                รบกวนผู้รู้หน่อยครับ แทงยู.......

Comment

Working...
                                X