Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU ตัวคูณไม่นิ่ง , CPU วิ่งไม่เต็มความเร็ว กด

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อืมมๆ

Comment

ช่วยได้เยอะเลย

Comment

ผมลองปรับเเระ

ไม่เห็นนิ่งเลยเพ่

Comment

ผมว่าน่ะเค้าคิดตั้งนานกว่าจะได้ speed step ดันจะหาทางไม่ให้มันทำงานเศร้าใจจัง
          แต่ก็ทำไงได้ นานาจิตตัง
          ซื้อมาแพงก็คงต้องแรงใช่หรือเปล่า

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            มั่วนิ่มจริงๆ
            5555+ เจบไม่นั้น

Comment

ความคิดบ่องตื้น กระทู้นี้

Comment

ปล่อยมานวิ่งไปถ้ามานไม่เหนือยเน้อะ.......

Comment

จัดไปครับ

Comment

Originally posted by ittiphol View Post
                    ความคิดบ่องตื้น กระทู้นี้
                    ความคิดท่านหรอ มันก็คงจะเป็นแบบนั้น ก็ท่านมันเมพ คิคิ....

Comment

Originally posted by mcunn View Post
                      hdd เห็นแบบนี้นี่ปรกติแล้วครับ มันจะหายไปส่วนนึงเป็น system file
                      และอีกส่วนนึงมันไม่เต็มมาแต่แรกแล้วครับ รู้สึกจะเกี่ยวกับ ตัวเลข 1024 ทาง binary กับ
                      1000 หนะครับ
                      ว่าแต่ ท่านต่อยังไงได้ 100 TB ครับ???
                      HDD size ใหญ่สุดที่เห็นก็ 1 TB * 100 ตัวเลยรือ ???

แรมก็เห็นแค่แผงละ 2 GB ท่านใส่ยังไงได้ตั้ง 400 GBครับ
                      -_-'
                      แต่ถ้าใส่ได้แล้วมันเห็นแค่นั้นก็ไม่ต้องตกใจครับ
                      windows xp มันเห็นแค่ 3กิ๊กกว่าๆ
                      windows 2003 มันเห็นสูงสุด 128 GB (ถ้าจำไม่ผิด)

ปล. 1 TB = 1000 GB นะครับ
                      1TB=1024GB <----
                      และอีกอย่างท่านนั้นเขาเล่นมุขครับ

Comment

มาตอบทำไมวะเรา
                        -*-
                        ------------------------
                        windows ที่เห็น RAMได้เยอะหหรือ ระบบ ที่เห้นRAM ได้เยอะต้องเป้น X64 ไม่จำเป้น ต้อง 2003 2008
                        ----------------------------------------------------------
                        2008 x64 /xp x64/vista x64 มีมาหมดเเล้ว ใครใส่Ram เกิน 4จิก ก็เเนะนำครับ X64 ไว้ พะยะค่ะ

Comment

โน้ตบุ๊คผม c2d 1.8 แต่เวลาดูจาก CPU-Z เห็นแค่ 0.9 เองอ่ะครับ หรือเป็นเพราอยู่ในช่วง Idle พอตอน FULL มัน กลับไปเท่าเดิม แบบนั้นหรือปปล่าวครับ

Comment

Originally posted by W412L0CK View Post
                            โน้ตบุ๊คผม c2d 1.8 แต่เวลาดูจาก CPU-Z เห็นแค่ 0.9 เองอ่ะครับ หรือเป็นเพราอยู่ในช่วง Idle พอตอน FULL มัน กลับไปเท่าเดิม แบบนั้นหรือปปล่าวครับ
                            ครับ

Comment

ขอบคุณ

Comment

แหล่ม

Comment

Working...
                                X