Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU ตัวคูณไม่นิ่ง , CPU วิ่งไม่เต็มความเร็ว กด

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แล้วถ้าเป็น ECS P4M900T-M2 ล่ะครับ แหะๆ อยากรู้เหมือนกัน

Comment

• ลองปิดดูแล้วไม่หาย pentium D 3.0 วิ่ง 1500 เอง ทำไงดีหรือว่าปล่อยมันดีนะ

Comment

• C1E / EIST / Speedstep / TM2 ใันอยู่ตรงไหนครับในไบออส ผมยังหาไม่เจอเลยครับ

Comment

• ที่บอกว่ามันปรับตัวคูณเอง ขึ้นอยู่กับ OS ด้วยหรือเปล่าครับ พอดีผมใช้ linux ครับ

Comment

• อยากรู้ความร้อนเวลาเล่นเกมส์มันควรจะไม่เกินเท่าไร ผมเดิมๆทุกอย่าง 70 มันร้อนหรือปกติ ซิ่งเดิมไม่ได้ซิ่งออะไร เดิมๆ

Comment

• กราบ1ที ฉลาดขึ้นเยอะ

Comment

• แก้ได้แล้วๆๆๆ

Comment

• ของเขาดีอยู่แล้ว ผมก็เปิดไว้ครับ

Comment

• แจ่มแจ้ง

Comment

• คือเวลาปรับนี่ ถ้ามีทั้ง c1e และก็ speed step ก็ปรับทั้ง 2 ตัวเลยใช่ไหมครับ

Comment

• มันเปงอย่างงี้นี่เอง ขอบคุงงับ

Comment

• ของผมลด เเบบน่าตกใจเลย เเต่ไม่เห็นมีให้ปรับสักกะอย่าง ลองดูหมดเเล้วอะครับ M/B ดังรูป

เเต่ปรับไม่ได้ก็ไม่เป็นไรยังไงตอนเล่นเกม มันก็ วิ่งเต็มครับ

Comment

• -ขอบคุณครับ

Comment

• จด เหมือนกัน

Comment

• รู้สึกว่าCpu ถ้าเราไม่ได้ทำไร มันจะวิ่งปกตินะครับถ้าเรารัน graphic หนักๆมันก็จะวิ่งเต็มครับ
                                แต่ถ้าไปปิด 3 ตัวในBios มันจะทำให้Cpuวิ่งเต็ม
                                จริงแล้วที่ได้เรียนมา อาจารย์บอกว่ามันเป็นตัวประหยัดพลังงานอ่าครับ^^

Comment

Working...
                                X