Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงไดร์เวอร์ เสียงของ asus m2n e ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงไดร์เวอร์ เสียงของ asus m2n e ไม่ได้ครับ

คือผมลง windows ใหม่ครับตัว windows xp sp3 2008 leload(dark edition)ครับ
    สเป็กเครื่อง
    m/b asus m2n e
    cpu amd x2 6000+
    ram ddr2 4gb
    hdd wd 500gb x2
    dvd lite on sata
    psu 550w
    vga 3870 ddr4
    ตอนลงไดร์เวอร์ เสียง ที่อยู่ในแผ่นที่แถมมากับ m/b เครื่องแจ้งว่า
    ไม่พบ HD AUDIO บัสในระบบครับ ลองหลายครั้งก็เหมือนเดิมครับ
    windows xp sp3 ตัวเก่าที่ใช้อยู่ก็ไม่มีปัญหาครับ มีเพื่อนๆคนใหนมีวิธีแก้ไขบ้างครับ
    ขอบคุณครับ

ปัญหามันอยู่ ที่ win xp โดยเฉพาะ sp3 นี่แหละที่มีปัญหากับ sound driver
    ลอง download sound driver ตัวล่าสุดที่ web ของ asus ดู
    http://support.asus.com/download/dow...Language=en-us

แต่ผมดูแล้ว น่าจะใช้ไม่ได้เหมือนกัน เพราะออกมาตั้งแต่ปีที่แล้ว
    ถ้ายังไม่ work ก็ต้อง search หา ใน google cแล้วละครับ

Comment

download sound driver มาลงแล้วครับ ก็อาการเดิมครับ ขอบคุณครับ

Comment

ลงวินโดว์เดิมๆ สิครับ

แล้ว pack 3 มันชอบมีปัญหาครับ

ค้างบ่อย

Comment

ผมก็เป็นครับเลยต้องหา os ตัวอื่นมาลงแทนครับ

Comment

ลองวิธี ผม นะ

เ้ข้า www.asus.com เข้าที่ ไดรเวอร์

เลือก รุ่น เมน บอด อัน เเรก motherbord อันสอง เลือก ของคุณ ผมมะรุคุณไช้อานหนาย อัน 3 เหมือนกาน

เสร็จเเล้ว กด ค้นหา เเล้วเลือก Audio เลือก วินXP โหลดมา ลง เสร็จ ไช้ได้ เลย เเบบผม นะ SP3SKZ + +

ลง DArkEdition v7 มีหมด - -

Comment

ลองโหลดตัว Driver for High Definition Audio มาลงก่อนครับถึงจะลง Driver เสียงได้

ตัวนี้ครับผมก็เป็นเหมือนกันโหลดมาลงแล้วใช้ได้
              Attached Files

Comment

search update ไดเวอร์ pci bus กับแผ่นให้มันเจอก่อนครับถึงจะลงได้

Comment

ลองวิธีนี้
                  ** แก้ SP3 เป็น SP2 **
                  แก้ 2 ตัวนี้ (จดค่าเดิมไว้ก็ดี)
                  [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion]
                  "CSDVersion"="Service Pack 2"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\Windows]
                  "CSDVersion"=dword:00000200

แล้วลง driver, program ที่ใช้กับ SP3 ไม่ได้

Comment

Working...
                  X