Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้านไหนรับจ้างติดตั้งโปรแกรมลงคอมให้บ้างค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้านไหนรับจ้างติดตั้งโปรแกรมลงคอมให้บ้างค่ะ

พอดีวันนี้ไปซื้อ acer Aspire 5738ZG มาค่ะ
    เป็นเครื่องเปล่า ไม่มีwindowมาให้
    พี่ที่ร้านเค้าบอกว่าให้ไปลงเอ
    ตอนแรกนึกว่าแค่เปิดเครื่องมาก็จะลงwindow xpได้เลย
    แต่มันขึ้นให้ใส่ root อะไรก็ไม่รู้ค่ะ
    ลงใส่หลายที หาจากตามกล่องที่ได้มาก็ยังไม่ได้
    ทำอะไรไม่ได้เลย
    เลยคิดว่าจะไปหาร้านที่เค้ารับลงโปรแกรมให้
    แต่ไม่ทราบว่ามีที่ไหนบ้าง มีใครพอมีร้านที่ดีๆ
    ที่พันธุ์ทิพย์ก็ได้นะค่ะ

ยกมาให้ผมลงสิครับ เดี๋ยวจัดให้

อยู่แถวไหนครับผม เผื่อแนะนําได้ ส่วนใหญ่ร้านจะไม่ลงมาให้อยู่แล้ว นอกจากซื้อ Windows แท้มาเขาจะลงให้

Comment

เอกมัย พระโขนงค่ะ

มันให้ลงโค๊ดอะไรก็ไม่รู้ ของ linpus linux livecd ไรสักอย่างอะค่ะ

Comment

Originally posted by thippy View Post
        เอกมัย พระโขนงค่ะ

มันให้ลงโค๊ดอะไรก็ไม่รู้ ของ linpus linux livecd ไรสักอย่างอะค่ะ
        เดิมๆๆมาเป็นลีนุกครับ เอกมัย เหรอ คงต้อง ซีคอน หรือ เสรีเซ็นเตอร์แล้วมั่งครับ พวกร้านรับซ่อมคอมอะครับบอกว่าลง windows ใหม่เดี๋ยวเขาจัดการให้ ส่วนพันทิพในั้นมักจะไม่ลงนะครับพวก windows ที่ไม่ใช้ของแท้

ถ้าอยู่แถวบ้านผม ยกมาเดี๋ยวจัดการให้เลย ไม่คิดค่าลงด้วยเอา 55555

Comment

สงสัยเค้าลง LINUX มาให้

หาแผ่น HIRENT แล้วใช้โปรแกรม partition magic format
          รีเครื่องทีนึง ก็ลงวินโดวได้แล้ว

ถ้าไม่สะดวกทำเองก็ ยกไปพันทิพ
          หัดทำเองไว้ก็ดีครับ ไม่ยาก ว่าแต่ NOTE รุ่นใหม่ๆ มันยังมีไดเวอ XP ให้อีกหรอ

Comment

Originally posted by V_ZONE_CO View Post
            สงสัยเค้าลง LINUX มาให้

หาแผ่น HIRENT แล้วใช้โปรแกรม partition magic format
            รีเครื่องทีนึง ก็ลงวินโดวได้แล้ว

ถ้าไม่สะดวกทำเองก็ ยกไปพันทิพ
            หัดทำเองไว้ก็ดีครับ ไม่ยาก ว่าแต่ NOTE รุ่นใหม่ๆ มันยังมีไดเวอ XP ให้อีกหรอ
            ผู้หญิงคงทํายากอะครับ ลองทําดูไม่เสียหาย ถ้าจะทําจริง ADD MSN มา ผมจะช่วยดูให้

มันจะไปยากตรงเปลี่ยนโหมด HDD ในไบออสอะครับ เพราะ XP มันรันบน AHCI ไม่ได้ ต้องวิ่ง IDE เท่านั้น

ไดรเวอร์ตัวนี้มีครับ แถมมีครบทุกตัว รัน XP กดได้ทุกปุ่มด้วย Y450 อีกตัวของผมยังทําไม่ได้เลย มาลง VISTA แทน

ว่างๆๆก็แวะไปจอย 5738ZG CLUB ด้วยนะครับ อิอิอิ คลับของชาว 5738ZG ครับผม

Comment

Originally posted by visionnet View Post
              เดิมๆๆมาเป็นลีนุกครับ เอกมัย เหรอ คงต้อง ซีคอน หรือ เสรีเซ็นเตอร์แล้วมั่งครับ พวกร้านรับซ่อมคอมอะครับบอกว่าลง windows ใหม่เดี๋ยวเขาจัดการให้ ส่วนพันทิพในั้นมักจะไม่ลงนะครับพวก windows ที่ไม่ใช้ของแท้

ถ้าอยู่แถวบ้านผม ยกมาเดี๋ยวจัดการให้เลย ไม่คิดค่าลงด้วยเอา 55555
              แล้วที่ซีคอนเค้าจะลงให้หรอค่ะ เคยไปซีคอนเมื่อนานนนนนนนนนนมากแล้วอะคะ
              ไม่ทราบว่าร้านซ่อมคอมมันอยู่ตรงไหน ชั้นอะไรค่ะ

Comment

Originally posted by thippy View Post
                แล้วที่ซีคอนเค้าจะลงให้หรอค่ะ เคยไปซีคอนเมื่อนานนนนนนนนนนมากแล้วอะคะ
                ไม่ทราบว่าร้านซ่อมคอมมันอยู่ตรงไหน ชั้นอะไรค่ะ
                ชั้น 1 ครับ ชั้นเดียวกับโลตัสครับ เป็นโซน IT โดยเฉพาะ หาไม่ยากครับ ลองดู ผมไปมาเมื่อไม่นานเอง

Comment

Originally posted by visionnet View Post
                  ผู้หญิงคงทํายากอะครับ ลองทําดูไม่เสียหาย ถ้าจะทําจริง ADD MSN มา ผมจะช่วยดูให้

มันจะไปยากตรงเปลี่ยนโหมด HDD ในไบออสอะครับ เพราะ XP มันรันบน AHCI ไม่ได้ ต้องวิ่ง IDE เท่านั้น

ไดรเวอร์ตัวนี้มีครับ แถมมีครบทุกตัว รัน XP กดได้ทุกปุ่มด้วย Y450 อีกตัวของผมยังทําไม่ได้เลย มาลง VISTA แทน

ว่างๆๆก็แวะไปจอย 5738ZG CLUB ด้วยนะครับ อิอิอิ คลับของชาว 5738ZG ครับผม

5555 แค่อ่านที่บอกก็งงแล้วค่ะ คือพอดีคอมเครื่องนี้เปนของคุณพ่อค่ะ
                  พาคุณพ่อไปซื้อมาวันนี้เองค่ะ ><

งั้นไปพันธุ์ทิพย์หรือ ซีคอนดีค่ะ

Comment

5555 แค่อ่านที่บอกก็งงแล้วค่ะ คือพอดีคอมเครื่องนี้เปนของคุณพ่อค่ะ
                    พาคุณพ่อไปซื้อมาวันนี้เองค่ะ ><

งั้นไปพันธุ์ทิพย์หรือ ซีคอนดีค่ะ
                    ซีคอมผมว่ารับทําแน่ๆๆ ส่วนพันทิพไม่รู้แนะนําร้านไหนดี เพราะไม่เคยเจอ ร้านที่มันลง windows เลย เพราะเห็นเขา ANTI ของเถื่อนอยู่

Comment

เมื่อกีี้มีคนเค้าส่งมาบอกว่า เค้ารับจ้างลงโปรแกรม ถึงบ้าน ค่ะ
                      400 บาท เลยกำลังคิดอยู่ว่า จะให้เค้ามาลงดีไม๊ค่ะ

Comment

เมื่อกีี้มีคนเค้าส่งมาบอกว่า เค้ารับจ้างลงโปรแกรม ถึงบ้าน ค่ะ
                        400 บาท เลยกำลังคิดอยู่ว่า จะให้เค้ามาลงดีไม๊ค่ะ
                        จัดไปเลยครับ ไม่ต้องแบกเครื่องด้วย มีอะไรจะได้ถามเขาได้ครับ

Comment

ค่ะ พี่เค้าบอกว่าทำได้
                          ยังไงก็ต้องขอบคุณพี่ๆทุกคนเลยนะค่ะ
                          ดีใจมาก ตอนแรกเครียดสุดๆ เพราะว่าคุณพ่อรีบใช้คอม ><
                          ขอบคุณมากๆนะคะ
                          ยังไงถ้าลงเรียบร้อย พรุ่งนี้จะมาบอกนะค่ะ

Comment

ค่ะ พี่เค้าบอกว่าทำได้
                            ยังไงก็ต้องขอบคุณพี่ๆทุกคนเลยนะค่ะ
                            ดีใจมาก ตอนแรกเครียดสุดๆ เพราะว่าคุณพ่อรีบใช้คอม ><
                            ขอบคุณมากๆนะคะ
                            ยังไงถ้าลงเรียบร้อย พรุ่งนี้จะมาบอกนะค่ะ
                            ครับผม

Comment

Working...
                            X