PDA

View Full Version : แจ้งเตือน JIB สาขาสระบุรีห่วยแตก เอาของบดีไปเคลมแต่ทำของเราเสีย

Pages : 1 2 [3]

lasterest
9 Jun 2010, 03:59:25
ว่างๆ เข้าไปที่ zeer เลยครับ ขึ้นไปที่ ชั้น 4 office ของ jib
ขอเข้าไปคุยกับพี่ จิ๊บโดยตรงเลยครับ
ยิ่งใครเป็นคนใต้นะ ยิ่งคุยกันง่าย เพราะ พี่จิ๊บเป็นคนใต้ ..... รุ้สึกว่าเปนคน นคร

เข้าไปบอกกับเจ้าของบริษัทเลยครับ ว่าเรื่องมันเปนยังไง....

ถึงเราจะไม่ได้ของอะไรกลับมา แต่รับรองว่า ... พนง. โดนเด้ง แน่นอนคับ

แนะนำว่าเวลาไปเคลม เอากล้องถ่ายรุปไปด้วยครับ ถ่ายสถาพ ต่อหน้า พนง. เลยย จะได้ หมดปันหา
........................

พนง. jib รุ้จิงก็มีนะคับ แต่ พนง. โง่ๆ เยอะกว่าคับ

......................
ผมเคยฝึกงานที่ jib มาคับ ...เลยรุ้ว่า อะไรเปนอะไร....หุๆ

phgeng
9 Jun 2010, 10:17:37
ไม่แค่jibหลอกครับเมื่อวานให้น้องที่ร้านไปซื้อm/b p5q ที่ร้านในห้างเซ็นทรัลชลบุรี มันเอาm/bอะไรมาให้ไม่รู้น้องมันก้อไม่รู้เรื่องมาถึงร้านเปิดดู ฝาปิด socket ก้อไม่มี ขาก้องอ คราบซิริโคลนเลอะที่เหล็กล็อคcpuอยู่เลย เลยให้น้องเอาไปเปลี่ยน รอบแรกไม่ให้เปลี่ยน
แต่เปิดเทสให้ว่าติด น้องเอากับมา เลยให้มันไปคืนเอาเงินคืน อยากถามเพื่อนๆว่าเป็นท่านจะเอาไหม
ซื้อ m/b แต่เอาของเก่ามาให้แถมไม่สมบูรณือีก

kazan_01
9 Jun 2010, 14:08:13
ก่อนอื่นขอถามเจ้าของกระทู้ครับว่าเซ็นรับมาหรือยัง ถ้ายังเอาหลักฐานตอนไปเคลม (ใบรับเคลมนั้นละ) แล้วแจ้งเรื่องไปที่ สคบ. ครับ ได้ผลแน่ เพราะเท่าที่อ่าน ถึงของจะเสียจริงตอนเอาไปเคลมพนักงานตรวจสอบ ต้องแจ้งแล้วอ้างไม่ได้ว่าไม่ได้ดู ครับ เมื่อรับของไปแล้วของเป็นอย่างไรก็ต้องเคลมให้ เพราะถื่อว่าของนั้นได้ผ่านการตรวจสอบจากศูนย์เคลมแล้ว ครับ มันไม่เคลมให้ แจ้งไปเลยครับ สคบ.

natiratt
9 Jun 2010, 14:15:32
ตามหลักการแล้ว เจ้าของกระทู้ไม่น่ารับ hd มาเลย ครับ เพราะ ที่พนักงาน ทำการ ยัดเยียด ให้ลูกค้า รัของคืนนั้นเพื่อเป้นการ ปัดความรับผิดชอบครับ เพราะ ถ้าของ อยู่ในมือ ลูกค้าแล้ว 100% เอาผิดมันไม่ได้ ครับผม แต่ถ้าของยังอยู่ กับร้าน นั้นแหละครับ เราสามารถเอาเรื่องเขาได้ เพราะ ถือว่า พนักงาน เช็ค และ ตรวจสอบไม่ละเอียดเองไม่ใช่ความผิดของลูกค้า ครับ

ร้านขายพวกนี้ก็แบบนี้แหละ ครับ ประมานว่า ขาอย่างเดียว เสียก็เอาไปเช้าศูนย์เอง เพราะ เขาไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกลับเรื่องนี้อยู้่แล้ว ครับ

PUMPKINBIG
9 Jun 2010, 15:48:46
JIB ถ้าผมจะซื้อนะ ผมดูราคาแล้วเดินไปซื้อเลย เซลล์ไม่ต้องมาเสนอความคิดเห็น ไปไกล ๆ

yed69
9 Jun 2010, 20:35:06
โคตรจะ son teen อะ เคยเอาฮาดดิสไปเคลมพนักงานหันไปถามกันว่าพี่ๆฮาดดิสมันดูความจุตรงไหนว่ากี่กิ้ก
อยากรู้นักใครรับแม่งเข้าทำงาน อ่อพนักงานชื่อแก้ว ผมได้ยินไอพนักงานหน้าขาวๆสูงอีกคนมันเรียก

221
30 Mar 2011, 19:27:20
ผมก็อยู่บนทวีกิจคับ ฟันธง 555+

kitti3
30 Mar 2011, 21:21:16
หมดความไว้วางใจใน JIB แทบจะหมดเลยน่ะตอนนี่ เซงมันมากๆ

2.nine
31 Mar 2011, 00:21:59
JIB ซื้อบ่อย แต่ขอประกันเป็น Synnex นะ ถ้าประกัน JIB เองไม่เสี่ยง

kieonline
31 Mar 2011, 12:50:21
JIB สระบุรี บริการ ก็ ฮ่วย ครับ

คนสระบุรี เหมือน กัน น่าเห็นใจครับ

hahaha8250
1 Apr 2011, 11:47:47
องกรณ์เเบบนี้เเละเจ็งหลายเจ้าเเล้ว

ตลาดตอนนี้สู้กันเรื่องราคาอย่างเดียว บริการช่างมัน
j.i.b เจ้าของ j.i.b ที่เป็นผู้ชายไม่เท่าไรเเต่เมียเเกเเละน้องๆเเกนี่ สุดยวด ด่าเก่งซิบหาย ใครที่เคยเป็นพนักงานที่นั้นอาจจะรุดี

terdch
2 Apr 2011, 19:49:13
แจ้งเตือน JIB ห่วยทั้งประเทศ!!!!!
:smellie_evil::smellie_evil::smellie_evil::smellie_evil::smellie_evil::smellie_evil:

Expert31
2 Apr 2011, 23:40:30
JIB อีกแล้วเรอะ โอ้ว สาขาก็ขยายเอ๊าขยายเอา แต่รู้สึกแต่ละสาขานี่มัน.......

เมื่อไหร่ผู้บริหารเค้าจะลงมาดูมั่งน๊า มีแต่ภาพลบทุกที