Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับลงWindows 7 แล้วภาพไม่เต็มจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับลงWindows 7 แล้วภาพไม่เต็มจอ

ช่วยทีครับลงWindows 7 แล้วภาพไม่เต็มจอ เป็นกรอบสี่เหลีย่มกลางจอ
    จะเซ็ตให้เต็มจอต้องทำไงครับปรับ screen resolution ก็ปรับแล้วแต่ไม่หายครับ

ยังไง งง ปกติ ลงปุ๊บมันจะขยายให้เราเต็มจอเลยนะ

Comment

Originally posted by arito View Post
      ยังไง งง ปกติ ลงปุ๊บมันจะขยายให้เราเต็มจอเลยนะ
      ผมก็ไม่ทราบครับมันเป็นกรอบสี่เหลี่ยมเฉยเลยครับ

Comment

cap มาให้ดูหน่อย ลงไดร์เวอร์ vga ยังละคับ

Comment

Originally posted by arito View Post
          cap มาให้ดูหน่อย ลงไดร์เวอร์ vga ยังละคับ
          ตอนนีใช้เครื่องเพือน post ครับ ไม่ได้ลงไดร์เวอร์ครับมันลงไม่ได้แต่มองเห็นการ์ดจออยู่ครับ

Comment

งั้นลองลง driver vga ดูก่อนคับ แล้วค่อย setting ค่า ต่างๆดู

Comment

อัพเดตไดรฟ์เวอร์การ์ดวีจีเอด้วยครับ
              ผมก็เคยเป็น แต่เป็นที่ game sims 1
              อัพเดตปุ๊ปก็หาย

Comment

ลองปรับ ความถี่ดิ ไอ้ที่ 59 Hz 60 Hz อะไรนั้นอะเราปรับปุ๊บหายเลย

Comment

ลง driver ครับ defalt monitor มันไม่เต็มจอ

Comment

อยู่ที่จอป่าว บางที่มันต้องปรับที่จอนะ ...

Comment

windows น่าจะเต็มจอไม่มีปัญหารไนะครับ แต่เวลาเข้าเกมอะไรพวกนี้หรือเปล่าครับที่ไม่เต็มจอ

ปล.โน้ทบุ๊ค compaq ตัวการ์ดจอ ATI ลง 7 แล้วอัพ driverก็หมดแล้วทุกอย่าง ก็ปกติทุกอย่างในหน้า OS มีแต่เวลาเล่นเกมเป็นจอ 4:3

Comment

ลองลบไดร์เวอร์การ์ดจอตัวที่มากับวินโดว์ออกแล้วลงใหม่ครับ

Comment

ได้แล้วครับ ทำตามที่บอกลองลบไดร์เวอร์การ์ดจอตัวที่มากับวินโดว์ออกแล้วลงใหม่

ปรับ ความถี่ที่ 59 Hz 60 Hzหายเลยครับขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

Working...
                          X