Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือสองผมคิดว่า Turion II P5XX ตัวใหม่ ยังไม่มีใครเอามาปล่อยนะ (สงสัยใช้ดี )
    แต่ถ้าซื้อมือหนึ่งก็ Athlon P นี่แหล่ะ มันไม่ได้ช้ากว่าจนน่าเกลียด
    เพราะมือสอง 15,000 ก็คงได้ไม่เกิน Turion X2 + HD4570
    ถ้าเป็น Athlon P นี่แรงกว่า Turion X2 ตัวเก่า (RM ZM ทั้งหลาย) อีกครับ
    ที่สำคัญที่สุดคือ เย็นและแบตอยู่ได้นานกว่า เพราะตัวใหม่ TDP แค่ 25W

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      มือสองผมคิดว่า Turion II P5XX ตัวใหม่ ยังไม่มีใครเอามาปล่อยนะ (สงสัยใช้ดี )
      แต่ถ้าซื้อมือหนึ่งก็ Athlon P นี่แหล่ะ มันไม่ได้ช้ากว่าจนน่าเกลียด
      เพราะมือสอง 15,000 ก็คงได้ไม่เกิน Turion X2 + HD4570
      ถ้าเป็น Athlon P นี่แรงกว่า Turion X2 ตัวเก่า (RM ZM ทั้งหลาย) อีกครับ
      ที่สำคัญที่สุดคือ เย็นและแบตอยู่ได้นานกว่า เพราะตัวใหม่ TDP แค่ 25W
      ท่านประธาน ไม่สนใจปล่อยเครื่องท่านให้เขา แล้วไปซื้อ 4551G เหรอ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        มือสองผมคิดว่า Turion II P5XX ตัวใหม่ ยังไม่มีใครเอามาปล่อยนะ (สงสัยใช้ดี )
        ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ

Turion X2 กับ Athlon P or M ตัวไหนแรงกว่าครับ และแรงกว่า atom N470 อะไรแบบนี้หรือเปล่า

อยากได้แบร์ดของ Asus
        Last edited by VesPer-KiD; 12 Jun 2010, 22:50:08.

Comment

• แรงกว่า Atom 470 มากครับ - -

Athlon P กับ Athlon M แรงพอๆกัน
          แต่ P แรงกว่านิดๆเพราะได้แรม DDR3 TDP แค่ 25W เย็นและประหยัดไฟกว่า
          ทั้งคู่กว่า Turion X2 ตัวเก่า

Comment

แรงกว่า Atom 470 มากครับ - -

Athlon P กับ Athlon M แรงพอๆกัน
            แต่ P แรงกว่านิดๆเพราะได้แรม DDR3 TDP แค่ 25W เย็นและประหยัดไฟกว่า
            ทั้งคู่กว่า Turion X2 ตัวเก่า
            ขอบคุณมากนะครับ มีคนปล่อย มือสอง พวกนี้ รบกวนแจ้งเข้าหน่อยได้มะครับ ^^
            Last edited by VesPer-KiD; 12 Jun 2010, 23:48:37.

Comment

• ที่ห้องมือสองตอนนี้มีคนปล่อย Lenovo 455 อยู่ครับ ลองไปดูสิ

Comment

• ท่านประธาน 4535g มันมีช่องใส่ซิม ปะ -.-

Comment

• ข้าน้อยเคยดูในโบชัวร์ Acer รู้สึกว่ารุ่นนี้ไม่มีช่องใส่ซิมน่ะ นายท่าน

Comment

• ได้มาละ ได้ acer 4551 P520

เพราะอัสสุสเลโนโวไม่มีของเลย ตอนนี้กำลังลงวินโดวอยู่คับ

ใช้ไดรเวอร์จากแผ่นเลยดีป่าวคับ

Comment

• Originally posted by jakop View Post
                      ได้มาละ ได้ acer 4551 P520

เพราะอัสสุสเลโนโวไม่มีของเลย ตอนนี้กำลังลงวินโดวอยู่คับ

ใช้ไดรเวอร์จากแผ่นเลยดีป่าวคับ
                      update เป็นตัวล่าสุดดีกว่าครับ จากแผ่นเอาแค่ลงให้ครบเป็นเบื้องต้น

Comment

• จากแผ่นก็ลงพวกบลูทูช, การ์ดรีดเดอร์, ชิบเซ็ต(เลือกลงแบบ Custom ไม่ลง Catalyst Control Center กับ Display Driver), ไวเลส, แลน
                        ส่วน VGA โหลดตัวใหม่ดีกว่าครับ การ์ดเสียง ถ้าเป็น Realtek ก็โหลดเอาครับ

Comment

• ท่านประธาร ถามต่อ -.-

พอดีพี่ที่ทำงาน เขาใช้ acer รุ่นไรจำไม่ได้ การ์ดจอ hd 4500 ออนบอร์ด มั้ง มันของ ati ปะ

แล้วมันลง 10.5ได้ปะครับ พอดีให้แผ่น cod mw2 แกไปเล่น เขาบอกเม้ากว่าจะขยับได้ (สงสัยจะหน่วงโคตรๆ)

ขนาดปรับ 640x480 555+

ยังไงท่านประธาน ช่วย ที แกอยากเล่นมาก -.-

Comment

• แค่ลงวิน7ผมก็งงละคับ มันถามหาแอคทิเวท ผมกดเน้กข้ามมันเลย ไม่รู้มีผลไรป่าว

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                              ท่านประธาร ถามต่อ -.-

พอดีพี่ที่ทำงาน เขาใช้ acer รุ่นไรจำไม่ได้ การ์ดจอ hd 4500 ออนบอร์ด มั้ง มันของ ati ปะ

แล้วมันลง 10.5ได้ปะครับ พอดีให้แผ่น cod mw2 แกไปเล่น เขาบอกเม้ากว่าจะขยับได้ (สงสัยจะหน่วงโคตรๆ)

ขนาดปรับ 640x480 555+

ยังไงท่านประธาน ช่วย ที แกอยากเล่นมาก -.-
                              เรียนนายท่าน hd4500 สงสัยจะเป็น VGA on Board หรือ on CPU ของทางฝั่ง Intel ขอรับ ลง catalyse ไม่ได้ขอรับ

Comment

• Originally posted by jakop View Post
                                แค่ลงวิน7ผมก็งงละคับ มันถามหาแอคทิเวท ผมกดเน้กข้ามมันเลย ไม่รู้มีผลไรป่าว
                                ถ้าเราไม่ได้ใช้แผ่นลิขสิทธิ์ การทำแบบนั้นเป็นวิธีที่ถูกต้องขอรับ เพราะว่าเราจะไปติดตั้งตัว loader เพื่อ activate ตอนที่ลงเสร็จแล้ว อิอิ

Comment

Working...
                                X