Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของผมจะค้างตอนไปปรับกราฟิคตอนครอสไฟร์ ต้องปิดเกมไปติ๊กครอสไฟร์ออกแล้วปรับ ปรับเสร็จแล้วค่อยติ๊กครอสไฟร์แล้วเข้าใหม่

Comment

• 11.10 WHQL
      ลงแล้วครับรอมานาน แต่

ตรงนี้รู้สึกไม่ค่อยคุ้นตาต้องเช็ตค่าอะไรป่าวครับ ท่านประธาน หรือว่า Defaults ไปเลยครับผม

Comment

• เดิมๆเลยครับ ปรับมากเพี้ยน อิอิกำ

Comment

• เดิมๆเลยครับ ปรับมากเพี้ยน อิอิกำ
          ขอบคุณครับท่านประธาน ยังไงระวังน้องน้ำหน่อยนะครับ น้องเค้าคงมาอยู่กับท่านประธานสักพักใหญ่ เอาใจช่วยครับ
          11.10 WHQL
          ลองใช้แล้วเรื่องจอกระพริบยังไม่เจอครับน่าจะเสถียรสำหรับเวอร์ชั่นนี้

Comment

• รบกวนสอบถามหน่อยครับ A6 3400M +6720G2 เทียบกับเจ้า I7+GT540m อันไหนแรงกว่ากันอ่ะครับ พอดีผมสนใจเจ้า K43TA

Comment

• สงสัยอีกนิดครับ พอดีผมไม่เคยศึกษาของค่าย AMD มาก่อนเลย แต่ตอนนี้สนใจเจ้า K43TA อยากรู้ว่าพอลง window เสร็จแล้วต้องทำไงกับมันอีกบ้างอ่ะครับ ได้ยินข่าวเรื่องจอไล่สีไม่เนียน และวิธีการใช้งานเจ้าระบบ Crossfire สามารถศึกษาได้จากที่ไหนบ้างอ่ะครับ ระบบนี้ เราสามารถเลือกได้มั้ยครับว่า จะใช้การ์ดจอออนบอร์ดอย่างเดียว หรือจะใช้การ์ดจอแยก หรือจะใช้งานระบบ Crossfire

Comment

• 6720G2 แรงกว่า GT 540M ครับ (แค่ 6650M ก็แรงกว่าแล้ว)
                ส่วน A6 แรงน้อยกว่า i7 2630QM ครับ
                เดิมๆจะแรงประมาณ i5 460M
                แต่ถ้า overclock ไปสัก 2.2 จะแรงประมาณ i5-2410M
                ถ้า overclock ไป 2.4 จะแรงกว่า i7 ตัวเก่า (740QM)

Comment

• Originally posted by manuisall View Post
                  สงสัยอีกนิดครับ พอดีผมไม่เคยศึกษาของค่าย AMD มาก่อนเลย แต่ตอนนี้สนใจเจ้า K43TA อยากรู้ว่าพอลง window เสร็จแล้วต้องทำไงกับมันอีกบ้างอ่ะครับ ได้ยินข่าวเรื่องจอไล่สีไม่เนียน และวิธีการใช้งานเจ้าระบบ Crossfire สามารถศึกษาได้จากที่ไหนบ้างอ่ะครับ ระบบนี้ เราสามารถเลือกได้มั้ยครับว่า จะใช้การ์ดจอออนบอร์ดอย่างเดียว หรือจะใช้การ์ดจอแยก หรือจะใช้งานระบบ Crossfire
                  752 หน้า ผมย้อนอ่านไม่ไหวอ่ะครับ --" พอจะมีวิธีเรียนรู้ค่าย AMD และระบบ Crossfire แบบเร่งรัดมั้ยครับ ผมไม่เคยรู้จักมันมาก่อนเลย รบกวนหน่อยนะครับ
                  Last edited by manuisall; 1 Nov 2011, 22:42:30.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    6720G2 แรงกว่า GT 540M ครับ (แค่ 6650M ก็แรงกว่าแล้ว)
                    ส่วน A6 แรงน้อยกว่า i7 2630QM ครับ
                    เดิมๆจะแรงประมาณ i5 460M
                    แต่ถ้า overclock ไปสัก 2.2 จะแรงประมาณ i5-2410M
                    ถ้า overclock ไป 2.4 จะแรงกว่า i7 ตัวเก่า (740QM)
                    น่าสนจริงๆครับ ว่าแต่ถ้า OC ไปที่ 2.2 Temp จะอยู่ประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ

Comment

• Originally posted by manuisall View Post
                      สงสัยอีกนิดครับ พอดีผมไม่เคยศึกษาของค่าย AMD มาก่อนเลย แต่ตอนนี้สนใจเจ้า K43TA อยากรู้ว่าพอลง window เสร็จแล้วต้องทำไงกับมันอีกบ้างอ่ะครับ ได้ยินข่าวเรื่องจอไล่สีไม่เนียน และวิธีการใช้งานเจ้าระบบ Crossfire สามารถศึกษาได้จากที่ไหนบ้างอ่ะครับ ระบบนี้ เราสามารถเลือกได้มั้ยครับว่า จะใช้การ์ดจอออนบอร์ดอย่างเดียว หรือจะใช้การ์ดจอแยก หรือจะใช้งานระบบ Crossfire
                      อ่านหน้าแรกดูครับ มีหมด
                      ลงวินเสร็จ ก็ลงไดร์เวอร์ และอัพเดทไบออส 207
                      จริงๆรุ่นหลังๆน่าจะเป็นไบออสใหม่หมดแล้วนะ ไม่ต้องมาอัพเอง ลองเข้าไบออสเช็คดูก็ได้ หรือลงวินโดวส์เสร็จก็ใช้โปรแกรม cpu-z เช็คหน้า Mainboard ดู

Originally posted by manuisall View Post
                      น่าสนจริงๆครับ ว่าแต่ถ้า OC ไปที่ 2.2 Temp จะอยู่ประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ
                      ห้องไม่แอร์ เล่น BF3 อยู่ที่ 70-80 องศา

Comment

• เข้ามาอำลาครับ >>> ย้ายไป PC แล๊ววววว

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          อ่านหน้าแรกดูครับ มีหมด
                          ลงวินเสร็จ ก็ลงไดร์เวอร์ และอัพเดทไบออส 207
                          จริงๆรุ่นหลังๆน่าจะเป็นไบออสใหม่หมดแล้วนะ ไม่ต้องมาอัพเอง ลองเข้าไบออสเช็คดูก็ได้ หรือลงวินโดวส์เสร็จก็ใช้โปรแกรม cpu-z เช็คหน้า Mainboard ดู

ห้องไม่แอร์ เล่น BF3 อยู่ที่ 70-80 องศา
                          เด๋วผมลองศึกษาดู มีอะไรสงสัยจะมาโพสถามครับ ส่วนเรื่องไบออสที่แก้จอสีไม่เนียน ถ้าตอนนี้ผมได้รุ่น K43TA VX005D ซึ่งก่อนหน้านี้เคยมีปัญหา ตอนนี้เค้าจะแก้แล้วยังครับในรุ่นนี้ เพราะผมได้ข่าวว่าเค้าออกตัว VX030D มาในตอนหลัง เค้าจะแก้ในเฉพาะรุ่น VX030D รึป่าวครับ หรือว่าผมเข้าใจอะไรผิด

ปล. 70-80องศา พอๆกะ Sandry Bridge เลยอ่ะ เจ๋งโคตรๆๆ

Comment

• สงสัยอีกเรื่องครับ เกี่ยวกับ DX11 ที่มีปัญหากัน คือ?? ผมตั้งคำถามไม่ถูกอ่ะ ขออภัยครับ TT เกมส์ที่ผมเล่น หลักๆก็ PES2012 FIFA12 NBA2K11 NBA2K12 Ragnarok เหล่านี้ มีปัญหามั้ยครับ
                            แล้วถ้าเราต้องการจะใช้การ์ดจอออนบอร์ดอย่างเดียว หรือจะใช้การ์ดจอแยก หรือจะใช้งานระบบ Crossfire ทั้งหมดนี้ เราสามารถเลือกได้มั้ยครับ ว่าเราอยากได้แบบไหน หรือว่ามันจะ auto เหมือนระบบ optimus --"
                            Last edited by manuisall; 2 Nov 2011, 01:06:38.

Comment

• ถ้าการ์ดจอของ AMD อย่างเดียว แต่ CPU เป็น intel นี่ใช้ driver อันไหนดีครับ

ปล. Lenovo G770

Comment

สงสัยอีกเรื่องครับ เกี่ยวกับ DX11 ที่มีปัญหากัน คือ?? ผมตั้งคำถามไม่ถูกอ่ะ ขออภัยครับ TT เกมส์ที่ผมเล่น หลักๆก็ PES2012 FIFA12 NBA2K11 NBA2K12 Ragnarok เหล่านี้ มีปัญหามั้ยครับ
                                แล้วถ้าเราต้องการจะใช้การ์ดจอออนบอร์ดอย่างเดียว หรือจะใช้การ์ดจอแยก หรือจะใช้งานระบบ Crossfire ทั้งหมดนี้ เราสามารถเลือกได้มั้ยครับ ว่าเราอยากได้แบบไหน หรือว่ามันจะ auto เหมือนระบบ optimus --"
                                ไม่มีหรอก ปัญหา DX11 เอามาจากไหน ที่นี่ไม่เคยพูดถึง
                                นอกจากเกมออกใหม่จริงๆ แล้วใช้ไดร์เวอร์เก่า
                                ก็หมั่นอัพเดทไดร์เวอร์เดือนล่ะครั้ง หรือตอนเกมออกใหม่ก็พอ

Originally posted by ballzoro View Post
                                ถ้าการ์ดจอของ AMD อย่างเดียว แต่ CPU เป็น intel นี่ใช้ driver อันไหนดีครับ

ปล. Lenovo G770
                                หน้าแรกเลย

Comment

Working...
                                X