Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    ไม่มีหรอก ปัญหา DX11 เอามาจากไหน ที่นี่ไม่เคยพูดถึง
    นอกจากเกมออกใหม่จริงๆ แล้วใช้ไดร์เวอร์เก่า
    ก็หมั่นอัพเดทไดร์เวอร์เดือนล่ะครั้ง หรือตอนเกมออกใหม่ก็พอ
    ผมคงเข้าใจผิดไปเอง ขออภัยครับ

Comment

• K43TA เล่น Pes2012 Fifa12 NBA2K12 ปรับสุดไหวมั้ยอ่ะครับ

Comment

• ตอนผมเทส Pes 2012 สุดสบายๆ เฟรม 60 เกือบตลอด ตอบให้ในทู้ที่ NBS ไปละ

Comment

• K53ta a6-3400@2.2-2.4 6720g2
          เทสเกมกับ11.10 เฟรมเรตออกมาดีครับ

RE5
          Default Setting 1366 x 768, Anti-Aliasing : Off , DirectX10, Motion Blur : Off, Shadow : High, Texture :High, Quality :High

SF4 นี่พุ่งมาก ปกติคะแนนจะง่อยพอสมควร60-70กว่า พอเปลี่ยนมาเป็น11.10คะแนนค่อยกลับมาพอดูได้หน่อย
          Default Setting 1360 x 768, Anti-Aliasing : Off , DirectX10, Motion Blur : Low, Soft&Self Shadow : Low, Texture efault, Model&Background Quality : High, Particlse : Mid

HawX2

Dirt3
          2X MsAA DX11 Medium Preset
          Last edited by superager; 2 Nov 2011, 06:00:47.

Comment

• ใช้ Dell Inspiron n4110 กาดจอAMD Radeon HD 6630M อยู่ เล่นBF3 Fullscreen แล้วเมาส์คลิกเมนู ไม่ได้เลย แต่แบบวินโด้ปกติ มีท่านใดเป็นบ้างครับ

Comment

• มีอาการผิดปกติละ k43ta vx005d ดูหนัง hd จบ จะเล่นเกม พวก gamehouse ต่อ พอเข้าเกมไปได้ถึงหน้าเมนู ภาพล้มทันที เส้นขอบซ้ายจอเลื่อนมาอยู่เกือบๆ ตรงกลาง ต้องรีเครื่อง ถึงจะเป็นปกติ แต่ถ้าเปิดเครื่องมา เล่นเน็ท หรือทำอย่างอื่นที่ไม่ใช่ดูหนัง hd ไม่มีปัญหาเลย

Comment

• ของผม BF3 ถ้า เปิด Crossfire แล้วอาการจเหมือนของท่าน puuga เลยครับ
                แต่ถ้าปิดก้อเล่นได้ตามปกติ ผมก้อคิดเหมือนท่าน puuga ว่าน่าจาเปนที่ Driver

Comment

• แปลกดี ผมเข้าเล่นได้ปกติ

Comment

• Originally posted by matika.p View Post
                    ช่องที่เสียบอยู่ในรูปเลยครับ ไม่ใช่ช่องสีฟ้าครับ

เป็นเหมือนกันครับ flash drive ก้ไม่ได้ครับ

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
                      ตอนผมเทส Pes 2012 สุดสบายๆ เฟรม 60 เกือบตลอด ตอบให้ในทู้ที่ NBS ไปละ
                      ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Skalist View Post
                        ของผม BF3 ถ้า เปิด Crossfire แล้วอาการจเหมือนของท่าน puuga เลยครับ
                        แต่ถ้าปิดก้อเล่นได้ตามปกติ ผมก้อคิดเหมือนท่าน puuga ว่าน่าจาเปนที่ Driver
                        มีเพื่อนร่วมชะตากรรมละ

Comment

• ของเรานะ กดเข้าเกม มันจะเหมือนเป็น Windows Mode ก่อน ตอนนี้ก็อย่าเพิ่งไปคลิกอะไร รอมันขึ้นตัวกระพริบมุมขวาล่างในเกมก่อน
                          แล้วค่อยคลิกเมาส์มันจะขยายเป็น Full Screen ก็ไม่มีค้างจอดำและ
                          ถ้าไปรีบคลิกเมาส์ขยายก่อนตัวกระพริบขวาล่างขึ้น จะจอดำค้างไปเลย

Last edited by V-FrIeNd; 2 Nov 2011, 13:44:01.

Comment

• ขอนอกเรื่องหน่อยครับ K43TA VX005D จะเพิ่มแรมอีก 4gb จะเอาให้เหมือนกับตัวที่ติดเครื่องมาเลยนี่ต้องซื้อยี่ห้ออาไรอ่าครับ

Comment

• ไม่จำเป็นต้องยี่ห้อเดียวกันกับในเครื่อง ติดเครื่องส่วนใหญ่เห็นจะเป็น Samsung
                              ใส่ Kingston , Elixir ก็ได้ บัส 1333 เป็นพอ

Comment

• - K43TA แรม Samsung ไม่มีขายในไทยครับ ใส่ไปเถอะ Kingston/A-DATA แจ่ม
                                - คนที่มีปัญหา USB เอ๋อ กรุณาอย่าลง USB Filter จากแผ่นไดรเวอร์ Asus ครับ ให้ถอนออกแล้วใช้ไดรเวอร์ของ AMD Catalyst

Comment

Working...
                                X