Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• k43ta-vx004d ลากได้สักเท่าไรครับ ........

Comment

• คอนเฟิร์มตามท่านประธานครับ ต้องรอให้มันขึ้นตัวกระพริบก่อน

Comment

• ลองแล้วเป็นเหมือนเดิมครับ แต่ไม่เป็นไรครับผมไม่ซีเรียส
        ใช้การ์ดจอแยกตัวเดียวปรับกลางๆ เล่นลื่นดีครับ

Comment

• Originally posted by terapol View Post
          k43ta-vx004d ลากได้สักเท่าไรครับ ........
          A4 2.4-2.6 ไม่ร้อนจนเกินไป กำลังดี

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            A4 2.4-2.6 ไม่ร้อนจนเกินไป กำลังดี
            ขอบคุณครับ ผมทำ 2.5 บูสกรีน 5 รอบแหละ แน่นำด้วยครับ อิอิ

Comment

• 2.4 ไฟ 1.15v น่าจะเอาอยู่

Comment

• ผมลองกี่ทีก็ได้นะ เข้าเกม แล้วรอมันขึ้นโหลดขวาล่างก่อน ค่อยกดเมาส์
                ถ้าไปกดเมาส์รัวๆตั้งแต่เข้าเกม ค้างแน่

ต่อออกทีวีก็ได้ปกติปรับ 1920x1080 อิอิ

Comment

• 2.4 ไฟ 1.15 สบายครับ ใช้อยู่เหมือนกัน ^^

Comment

• จากที่เคยสอบถามเรื่อง เปิดเครื่องติด แต่จอไม่ขึ้นภาพนะครับ

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ร้านแจ้งว่าน่าจะชิพการ์ดจอเสื่อม

1.ปกติค่าใช้ใช้ในการเปลี่ยนชิพการ์ดจอท่าไรเหรอครับ [ATI 5650]
                    2.ช่างบอกอายุการใช้งานชิพการ์ดจอก็ประมาณ 1 ปีนี่แหละ จริงหรือเปล่าครับ
                    ผมจึงเกิดความสงสัย 1ปี เปลี่ยนครึ่งนึงก็หลักพัน ราคาโนตบุคเดี๋ยวนี้ก็ลดลงเยอะ มันจะคุ้มเหรอ

Comment

• Originally posted by Groovin View Post
                      มีอาการผิดปกติละ k43ta vx005d ดูหนัง hd จบ จะเล่นเกม พวก gamehouse ต่อ พอเข้าเกมไปได้ถึงหน้าเมนู ภาพล้มทันที เส้นขอบซ้ายจอเลื่อนมาอยู่เกือบๆ ตรงกลาง ต้องรีเครื่อง ถึงจะเป็นปกติ แต่ถ้าเปิดเครื่องมา เล่นเน็ท หรือทำอย่างอื่นที่ไม่ใช่ดูหนัง hd ไม่มีปัญหาเลย
                      ลืมบอก ยังใช้ 11.9 rcx อยู่เลย ยังไม่ได้โหลดตัวใหม่ไปลอง จะเกี่ยวกันมั้ย

Comment

• เกี่ยวแน่ๆ ครับ - -'

11.10 WHQL โลด

Comment

• คือผมใช้ ASUS K53TA-SX119D

คือผมเล่นเกมหนักๆเช่น crysis 2 เเล้วตรงเมาร์ทัสเพดร้อนมากๆ ไม่ทราบว่า คนอื่นที่ใช้รู่นนี้หรือรุ้นอื่นๆเป็นปล่าวครับ

หรือท่านอื่นๆไม่เป็นพอมีวิธีเเก้ไหมครับ
                          Last edited by sirinathey; 2 Nov 2011, 19:02:17.

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                            เกี่ยวแน่ๆ ครับ - -'

11.10 WHQL โลด
                            ลิงค์หลักโหลดไม่ค่อยวิ่ง ลิงค์สำรองโหลดเสร็จแล้วไม่ผ่าน - -"

Comment

• Originally posted by sirinathey View Post
                              คือผมใช้ ASUS K53TA-SX119D

คือผมเล่นเกมหนักๆเช่น crysis 2 เเล้วตรงเมาร์ทัสเพดร้อนมากๆ ไม่ทราบว่า คนอื่นที่ใช้รู่นนี้หรือรุ้นอื่นๆเป็นปล่าวครับ

หรือท่านอื่นๆไม่เป็นพอมีวิธีเเก้ไหมครับ
                              ร้อนเหมือนกันเลยครับ ไม่รู้จะทำไง

Comment

• ขอเข้าคลับด้วยคนครับ ASUS K53TA
                                เพิ่งไปถอยมาวันนี้สดๆร้อนๆ 17,600 + Ram 2GB
                                ยังไม่ได้ลงวินโดวส์เลย ไม่มีแผ่น 555

Comment

Working...
                                X