Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องประกัน 1 ปี ซื้อได้สูงสุดเป็น 2 ปี 2,900 บาท
    เครื่องประกัน 2 ปี ซื้อได้สูงสุดเป็น 3 ปี 3,800 บาท

เพื่อ?

อย่าพยายามทำอะไรให้มันลำบากเลยครับ เชื่อผมเถอะ
    กด like ให้ครับ....

Comment

• ท่านวีเขียนตัวใหญ่ๆไว้หน้าแรกเลยครับ
      ปัญหานี้ถามกันมาตั้งแต่ตัวนี้วางขายวันแรกเลย หุหุ
      สงสารท่านวี -0-
      กด like ให้ด้วยอีกท่านครับ เห็นใจท่านประธานจริงๆ

Comment

• คือ อย่างนี้...

จริงๆ โครงสร้างภายในชิพตั้งแต่ HD6630-6650-6730-6750-6770M มันเป็น 480SP ที่มีการทำงานเหมือนกันเด๊ะๆ ครับ
        สิ่งที่แตกต่างกันคือ Clock (MHz) ของมัน คือ 6630M จะรันที่ 485MHz, 6650M 600MHz และเพิ่มขึ้นตามลำดับ

เพราะฉะนั้น DeviceID เอาตรงๆ มันก็คือใช้ไดรเวอร์ตัวเดียวกันได้หมดทั้งห้ารุ่น ไดรเวอร์เลยเขียนรวมมาแบบนั้นครับ
        แต่เราก็จะรู้ตัวชิพจริงๆ ว่าของเราเป็นตัวไหนโดยดูจาก Clock Speed นั่นแหละ... ลองใช้ GPU-Z ดูครับ

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
          ไม่หนัก หนักกว่า 14" แค่สี่ขีด แล้วก็ฟูลไซส์ มีแป้นตัวเลข ไปลองจับดูครับ ถ้ายังไม่เจอเครื่อง อย่าเพิ่งตัดสินมัน
          คีบอร์ดเหมือนกันกับรุ่น n53sv ป่าวอ่ะครับ เครื่องน้องผมรุ่นนี้ ผมพิมพ์ไม่ถนัดเอาซะเลย

Comment

• ไปลองจับก่อน ง่ายกว่ามั้ยครับ?

Comment

• มันขึ้นเป็นแบบนี้ถูกแล้วใช่ไหมครับ ต้องขออภัยถ้าถามแบบคนไม่รู้เรื่องอ่ะครับ พอดีเป็นมือใหม่อยากแรงแบบ amd กะเค้าบ้าง

http://image.free.in.th/show.php?id=...d158ceb1e06cb5

Last edited by euthan; 3 Nov 2011, 22:46:56.

Comment

• กลับไปอ่านเทียบที่คุณ V-FrIeNd โพสต์หน้าที่แล้วอีกนิดนึงครับ ว่ามันถูกต้องมั้ย พลีส ขอร้องล่ะ (-/\-) ไม่ได้จะกวนอะไรนะ แต่ ช่วยๆ กันนิดนึงครับ เพื่อกระทู้ที่ยาวนาน ก่อนตาวีจะเซ็งลบเนื้อหากระทู้ทิ้งอีก ช่วงนี้ดราม่าเยอะด้วย แง่ม....

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                  กลับไปอ่านเทียบที่คุณ V-FrIeNd โพสต์หน้าที่แล้วอีกนิดนึงครับ ว่ามันถูกต้องมั้ย พลีส ขอร้องล่ะ (-/\-) ไม่ได้จะกวนอะไรนะ แต่ ช่วยๆ กันนิดนึงครับ เพื่อกระทู้ที่ยาวนาน ก่อนตาวีจะเซ็งลบเนื้อหากระทู้ทิ้งอีก ช่วงนี้ดราม่าเยอะด้วย แง่ม....
                  ใช่ครับหน้าที่แล้วคุณวีโพสไว้ว่า 6720G2 = 6520G + 6650M

แต่ปัญหาของผมก็คือมัน เป็น HD 6520G + 6600M and 6700M มันเลยไม่เหมือนกันครับ ผมเลยสงสัย เลยแคปภาพมาให้ดูนะครับ

Comment

• 6650M มันก็คือรุ่นนึงที่อยู่ในซีรีย์ 6600M ครับ

สังเกตดู ใน GPU-Z มันจะเขียนไว้ว่า 6600M and 6700M Series เพราะไม่ได้เจาะจงเป็นรุ่น

Comment

• Originally posted by Benz_36 View Post
                      6650M มันก็คือรุ่นนึงที่อยู่ในซีรีย์ 6600M ครับ

สังเกตดู ใน GPU-Z มันจะเขียนไว้ว่า 6600M and 6700M Series เพราะไม่ได้เจาะจงเป็นรุ่น
                      อ๋ออย่างนี้นี่เอง ขอบคุณมากครับ เข้าใจแล้ว แหะๆ

Comment

• ขนาดผมโพสต์ไว้หน้านี้คุณยังไม่อ่านเลย -*-

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post35380323

ปวดตับฮะ เขียนอธิบายไว้ชัดๆ

Comment

ขนาดผมโพสต์ไว้หน้านี้คุณยังไม่อ่านเลย -*-

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post35380323

ปวดตับฮะ เขียนอธิบายไว้ชัดๆ
                          ผมอ่านนะฮะ แต่ผมไม่่เข้าใจง่ะ ขอโทษด้วยครับ ผมไม่ได้เป็นคนแบบว่า ซักแต่ว่าถามๆแล้วไม่อ่านนะครับ อันนี้ที่คุณโพสไว้ผมอ่านแต่มันไม่เข้าใจจริงๆ -_-

Comment

• ท่าน Zyxzenze ใจเย็นๆ ครับ มาตรฐานการทำความเข้าใจของแต่ละคนมันต่างกัน

อ้อ ลืม ว่าจะมาบอกว่า อัพเดท driver เป็น 11.10 แล้ว อาการจอล้มเวลาเข้าเกมหายไป แต่ยังนิ่งนอนใจไม่ได้ รอดูอาการไปอีกซักพัก

Comment

• เห็นหลายๆ ท่านบ่นว่า vx005d ของหมดหาซื้อไม่ได้ ชักอยากจะขายตัวนี้ เขยิบไปเล่นจอ 15" ซะแล้ว อิอิ

Comment

• โอย เเก้รูปเสร็จละ หา K43 ไม่ได้ จัด K53 โลด ผมว่ามันก็ไม่หนักเท่าไหร่นะครับ มีซอฟเคส 15 นิ้ว กะ เป๋าเเถมมา ใส่ได้พอดี พกพาไม่ได้ลำบากอะไรเลย เพิ่มผลเทสเกมนิดนึงหน้าสุดท้าย

[User Review] ASUS K53TA-SX119D AMD A6-3400M+HD6720G2 & Overclocking TEST

Comment

Working...
                                X