Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รูปสมัยหัดต้มไข่

Comment

• ผมตัดสินใจจะเลิกอธิบายเรื่อง O/C และแนะนำโน้ตบุ๊ค Llano อีกคนละครับ

พอแนะนำไป ก็ถามว่าแรงมั้ย
      พอบอกว่าเดิมๆ ไม่แรงเท่าไหร่แต่ก็เล่นเกมได้เพราะการ์ดจอแรง ก็บอกซีพียูห่วย
      พอบอกซีพียูมัน O/C ได้ ก็ถามว่าทำไมต้อง O/C
      พอถามว่า O/C เท่าไหร่ ตอบไป ก็ถามว่าทำไมมันต้องปรับไฟ
      พอบอกให้ปรับไฟปรับคล็อก ปรับตามไม่หมด แล้วก็มาบอกว่าวิธีใช้ไม่ได้
      พอเริ่มปรับเป็นก็ปรับซะเว่อร์ แล้วก็ร้อนบ้างจอฟ้าบ้าง แล้วก็บอกว่ามันไม่เวิร์ค ไม่เห็นจะดี

พอครับ พอ ผมแม่งเรื่องมากเองที่อธิบายไปแต่ต้นแหละ วันหลังนัทก็แนะนำแบบเดิมๆ ไปเลยจบ 1.4 มันกาก มีดีแต่การ์ดจอ จบครับ!

Comment

• ไกด์มันมีรายละเอียดเยอะแยะที่ตา V-FrIeNd ทำไว้ให้ บางคนเข้ามาอ่านก็อ่านแต่หน้าสุดท้ายโดยที่ไม่สนใจว่าเนื้อหาที่มัน "ปักหมุด" จริงๆ มันก็อยู่ตั้งแต่หน้าแรก แทนที่จะสละเวลาอันมีค่าสักนิดเข้าไปดู มันมีตั้งแต่เซ็ตไดรเวอร์ที่แทบจะทำให้เครื่อง AMD 1 เครื่องทำงานได้สมบูรณ์โดยไม่ต้องทำไร เซ็ต CODEC ลงวินโดวส์ ทำแผ่น USB Boot รีวิวโน้ตบุ๊คอีกบางรุ่น ก็ไม่สนใจจะอ่านกันแล้วก็มาถามคำถามซ้ำซ้อน ผมก็เซ็งเหมือนกันครับ ช่วยอ่านจากตรงนั้นกันนิดนึงนะ แล้วค่อยถามเพิ่มเติมในส่วนที่อยากทราบ อ่านก่อนค่อยถาม เหมือนชิมก่อนปรุง ไม่ใช่อยู่ดีๆ มาถาม แล้วบางคนไม่พอ โยนให้ จขกท. ต้องมารับผิดชอบกระทู้ตลอดเวลาอีก งานการก็มีครับ ตอบได้กันเท่าที่จะตอบได้และตอนที่เข้ามา ยิ่งแบบถามซ้ำๆ เพราะไม่มั่นใจอะไรซักที มันผิดที่คนถามมั้ยครับว่าควรจะตัดสินใจก่อน ไม่ใช่มีของในใจแล้วก็มาถามย้ำๆ เผื่อคนอื่นจะตอบตรง จะได้กล้าไปซื้อซะที พอตอบไปสุดท้ายไปเอาอะไรมาไม่รู้ที่ไม่ได้แนะนำเลยก็มี แล้วก็มาโยนถามโน่นถามนี่อีกทั้งๆ ที่มันไม่ใช่ตัวที่แนะนำ ขอบคุณมากๆ ขอบคุณจริงๆ ครับ -*-

Comment

• เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะครับ สู้ๆ

ปล.ผมก็เอะใจว่าดระทู้OCไปไหนหว่า ที่แท้เป็นแบบนี้นี่เอง

Comment

• Originally posted by badger View Post
            เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะครับ สู้ๆ

ปล.ผมก็เอะใจว่าดระทู้OCไปไหนหว่า ที่แท้เป็นแบบนี้นี่เอง
            คิดเหมือนกันว่ากระทู้หายไปไหน = =

กำเลย K10STAT มันกลับไปเป็นค่าเดิมเองซะงั้น พอจะเปิดหากระทู้อ่าวหายไปไหนหว่า

เป็นกำลังใจให้ครับคุณ Zyxzenze กับคุณวี และคนอื่นๆที่คอยให้คำแนะนำด้วยครับ

Comment

• Comment

• ไม่หายนะครับ ลองกลับไปดูหน้าแรกกระทู้นี้ดู ผมเอาไว้หน้าแรกล่ะ เรื่อง OC

Comment

• ท่าน Zyxzenze ใจเย็นๆ ครับ เป็นกำลังใจให้ครับท่าน

Comment

• ขออนุญาตแนะนำนะครับ ท่านที่ีพึ่งเข้ามา อ่านหน้าแรกยันหน้าสุดท้ายเลยครับ เหมือนผมเข้ามาแรกๆ 700 กว่าหน้า เสียเวลาหน่อยครับแต่ได้ความรู้อีกเยอะ คุ้มค่าครับ รับรอง ฟันธงคร้าบ..

Comment

• อยู่เชียงใหม่ครับ ท่านใดสนใจ asus k43ta-vx005d pm มาได้เลย เพราะกะจะขยับไปเล่น k53ta ครับ

Comment

• ผมคงเป็นอีกคนที่เอาแต่ถามๆๆทั้งๆที่เครื่องก็ยังหาไม่ได้ ต้องขออภัยด้วยครับ เด๋วไปหาเครื่องให้ได้ก่อน แล้วอ่านทำความเข้าใจวิธีต่างๆ ถ้าจนปัญญาจริงๆแล้วจะมาถามละกันครับ ต้องขออภัยจริงๆคร๊าบบบบบบ

Comment

• เชื่อผมเถอะครับ ช่วยกันอ่านหัวกระทู้ ท่าน V-FrIeNd ใส่แทบจะเนื้อๆ เน้นๆ มาให้ทุกอย่างละ ที่เหลือก็สัพเพเหระ

เพราะว่าถ้าถามซ้ำซ้อนๆ คนที่มาไล่อ่านทีหลังจะยิ่งหาข้อมูลเจอยากครับ กระทู้สาระดีๆ ใช้ประโยชน์มันให้คุ้มด้วย

อย่างเรื่องไดรเวอร์ O/C อะไร ฯลฯ หัวกระทู้มีใส่มาหมดละ แน่นปึ้ก หาอ่านที่ไหนก็ไม่ได้หรอกสาระขนาดนี้ ลองอ่านดูครับ

Comment

• กลายเป็นมู้ร้อนแรงไปสะแล้ว ถามต่อแล้วกันอิิอิ ssd ตาวีเป็นไงมั่งครับหาข้อสรุปได้เช่นไรขอลิ้งด้วย

Comment

• ผมเล่นbattlefield 3 ด้าน rock and a hard place จบแล้วจอดำอ่ะคับไครเป็นบ้าง T^T

Comment

• มนุษย์เรา มีหลายประเภทครับ สู้ๆ เป็นกำลังใจให้ท่านทั้งสองต่อไปครับ.

Comment

Working...
                                X