Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ช่วยทีครับมือใหม่ ไม่รู้ทำผิดอะไรตรงไหน 2.4 ไฟ 1.150 ตามคำแนะนำของพี่ๆ ทำไมได้สักที ^^
    Last edited by terapol; 5 Nov 2011, 09:15:38.

Comment

• แทนที่จะแคพจอฟ้า แนะนำแคพจอ K10STAT มาดีกว่าครับ

Comment

• ไฟน้อยไปป่าว เคยตั้ง 2.4 ไฟ 1.2 ดับ ต้องไป 1.27 ถึงจะนิ่ง

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
          แทนที่จะแคพจอฟ้า แนะนำแคพจอ K10STAT มาดีกว่าครับ
          ครับผมแคพให้แล้วครับ

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
            ไฟน้อยไปป่าว เคยตั้ง 2.4 ไฟ 1.2 ดับ ต้องไป 1.27 ถึงจะนิ่ง
            ครับผมๆลอง 1.3 ก้ยังเป็นครับ

Comment

• นี่มัน A4 นี่ครับ? แล้วคุณอัด Boost ไฟ 1.4v มันก็ค้างสิฮะ ดูไฟที่ B0 สิ -*-

ตัวอย่างที่แสดงผลนั่น A6 นะ.. ปกติ A4 กดไปได้เลย 2.5 GHz ไฟ 1.175 ครับ

Comment

• นี่ K10 สำหรับ A4 ครับ ระดับผมครับ 100% โหลด ความร้อนอยู่ที่ 80 องศา ครับ เกินกว่านี้ มันพุ่งไป 90 ครับ
                เป็นค่าแนะนำจากผม อยากลากอะไรเพิ่ม ก็ลองดูครับ อันนี้เป็นแบบที่ผมคิดว่า เซฟที่สุด
                Last edited by wizard1st; 5 Nov 2011, 11:17:42. Reason: เพิ่มคำแนะนำ

Comment

• ไฟ 1.4 กันเลยทีเดียว -.-

Comment

• 1.4 ทำไมเหรอครับ = ='
                    ผมเห็นโปรแกรมเปิดมาก็ตั้ง 1.4 ตั้งแต่แรกแล้วอ่ะ ก็เลยไม่ปรับมัน

อีกอย่าง มันเป็นแค่ boost step ถ้าทำงานปกติมันจะกินที่ 1.15 เอง ที่ความเร็ว 2.2Ghz

Comment

• ลดไฟได้ครับ 2.5 ใช้ 1.175 พอ สบายๆ สองคอร์ - -'

1.41 ไฟปกติแต่ร้อนนะ บอกตรงๆ A4 Boost 2.5 ร้อนกว่า A6 อีก ลองลดดูครับ
                      หรือปรับคล็อกปกติค้างไว้ที่ 2.5 ไม่ต้องบูสต์เลย ลดไฟเอา แจ่ม

Comment

• ของผม A4 OC แนวนี้มาประมาณ 1 เดือน ตั้งแต่ซื้อเครื่องมา ไม่แฮ็ง ไม่จอฟ้า เปิดเทสอยู่ 5 วัน ลองดูเป็นแนวทางครับ.

Comment

• Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post

ผลเทสอินไปน์ไม่เงิบ เกิดไรขึ้น

Comment

• ดูหลายเว็บก็ไม่เงิบเท่าไหร่
                              มันไปเงิบตรงเกมเก่าๆ กับพวกโปรแกรมเบนซ์มาร์คอ่ะ

Comment

• test

Comment

Working...
                                X