Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปซื้อมันแล้ว ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

Comment

• Originally posted by maxcma View Post
      ไปซื้อมันแล้ว ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ได้บัตรประกันมายังครับ

Comment

• เคยใช้ USB Charger+ กันไหมครับ ใช้ได้กันไหมครับ

Comment

• USB Charger เป็นโปรแกรมไร้สาระครับ ผมไม่คิดจะลงเลย
          มันก็เหมือน Toshiba ที่ทำให้ชาร์จผ่าน USB ได้ แล้วตั้งว่าให้หยุดชาร์จเมื่อแบตต่ำกว่า xx % เปลือง Cycle แบตเปล่าๆ

ถ้าจะชาร์จ เวลาที่ไม่ได้เปิดโน้ตบุ๊ค ก็ ง่ายสุด หาอแดปเตอร์ All-in-one มาชาร์จกะไฟบ้านครับ ง่ายดี
          พอเปิดโน้ตบุ๊คก็ถอดให้เหลือแต่ USB ละมาชาร์จกะโน้ตบุ๊ค พกไปไหนก็สะดวก เซเว่นชุดละ 200 เอง -*-

Comment

• ACER 4560G อยากใช้ XP เพื่อจะครอบคลุม software และ Certificate ต่างๆ ของทางบริษัท มีทางเป็นไปได้ไหม ที่จะใช้ Windows XP

Comment

• วันนี้เจอ a8 ของ acer จำรุ่นไม่ได้ ลอยมากับใบปลิวร้าน supercheap เชียงใหม่ ในราคา 19k กว่าๆ ประสิทธิภาพเป็นไงมั่งครับ มีใครเคยลองใช้บ้างครับ

Comment

• Originally posted by fixitmodify View Post
                ACER 4560G อยากใช้ XP เพื่อจะครอบคลุม software และ Certificate ต่างๆ ของทางบริษัท มีทางเป็นไปได้ไหม ที่จะใช้ Windows XP
                อืม คิดว่าลงได้ แต่ว่าพวก driver ต่างๆ อาจจะต้องหาจากใน google เอา เท่าที่ดูจากในเว็บเหมือนๆ driver ไม่ support กับ xp แล้วก็ vista ได้เฉเพาะ windows 7 อย่างเดียว

ปล. ลองเช็คดูจากเว็บ http://www.acer.co.th/ac/th/TH/content/drivers

Comment

• XP ไม่ทราบว่าต้องใช้การประมวลผลมั้ยครับ ถ้าแค่ซอฟต์แวร์บัญชีทั่วไป MIS ฯลฯ มันมีวิธีลง XP บน 7 อยู่

วิธีทำคือ ดาวน์โหลดโปรแกรมสองตัว ตัวแรกเป็น Virtual Machine (VM) กับอีกตัวเป็น XP Mode (หรือตัวติดตั้ง) บนเว็บไมโครซอฟต์ ก็จะสามารถรัน Virtual Machine XP บน 7 ได้โดยที่ไม่ต้องเซ็ตอะไรให้วุ่นวายรวมทั้งการควานหาไดรเวอร์ รวมทั้งตัว 7 ก็สามารถใช้งานฮาร์ดแวร์ที่มากะเครื่องได้เต็มประสิทธิภาพด้วย

Comment

• Originally posted by Groovin View Post
                    วันนี้เจอ a8 ของ acer จำรุ่นไม่ได้ ลอยมากับใบปลิวร้าน supercheap เชียงใหม่ ในราคา 19k กว่าๆ ประสิทธิภาพเป็นไงมั่งครับ มีใครเคยลองใช้บ้างครับ
                    เคยเห็นแต่ a8 ของ acer ที่ราคาราวๆ 18k เป็นรุ่น Acer Aspire 4560G-8354G75Mnkk-C031,Mnbb-C043 ส่วน 19k ยังไม่เห็นนะ ไม่ชัวว่ามันรุ่นเดียวกันหรือเปล่า

Comment

• Originally posted by spiritfire View Post
                      เคยเห็นแต่ a8 ของ acer ที่ราคาราวๆ 18k เป็นรุ่น Acer Aspire 4560G-8354G75Mnkk-C031,Mnbb-C043 ส่วน 19k ยังไม่เห็นนะ ไม่ชัวว่ามันรุ่นเดียวกันหรือเปล่า
                      Acer Aspire 4560G-8354G75Mnbb/C043

Notebook Computer 14.0 Inches

Processor : AMD A8-3500M

RAM : 4GB DDR3

Hard Disk : 750GB

Graphics : ATi Radeon HD6640G2

ตัวนี้จ้า 19k นี่ รวม vat แล้ว (มันบอกมาว่างั้น) เลยอยากรู้ว่ามีใครซื้อมาใช้แล้วมั่ง แล้ว hd6640g2 นี่มันแรงกว่า หรือด้อยกว่า hd6720g2
                      Last edited by Groovin; 6 Nov 2011, 20:34:13.

Comment

• XP MODE เลยครับ กำลังลองเล่นอยู่เลย สนุกดี อิอิ

Comment

• มีใครเคยเจอปัญหาRageภาพเป็นแบบยี้ป่าวครับ ลง11.10อยู่ตอนนี้

Comment

• Originally posted by superager View Post
                            มีใครเคยเจอปัญหาRageภาพเป็นแบบยี้ป่าวครับ ลง11.10อยู่ตอนนี้
                            เคยมีอาการภาพล้มตอนใช้ 11.9 พอเปลี่ยนเป็น 11.10 ยังไม่เจอ

Comment

• ช่วยทีครับ K53T จนปัญญาแล้ว ถ้าจะใช้ 3Dmark 11 มันต้องไปตั้งค่าอะไรอีกรึเปล่าครับ ลงวินใหม่ก็แล้ว ลงแค่การ์ดจอ ไดร์เวอร์จากแผ่นasus แล้วลองก็เป็นเหมือนเดิม ไม่รู้เป็นที่ฮาร์ดแวร์รึเปล่า

เป็นแบบนี้เฟรมเร็ตไม่ขึ้น กระตุก เทสเสร็จ เออเร้อมีโคสขึ้น คะแนนไม่ออก ลอง 3Dmark 06 ปกติดี

ปล.ไดร์เวอร์ ลองทั้ง 11.10 11.12 เหมือนกันเลย
                              Last edited by ice053535; 6 Nov 2011, 21:18:02.

Comment

• Originally posted by Groovin View Post
                                เคยมีอาการภาพล้มตอนใช้ 11.9 พอเปลี่ยนเป็น 11.10 ยังไม่เจอ
                                เอา11.12 early มาลงอาการหายแล้วครับ

Comment

Working...
                                X