Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เริ่มมีอาการละ k10stat โปรไฟล์ท่าน zyxzenze เล่นเกมที่โหลด cpu เยอะๆ พวก emu ps1 ไปซักพักแล้วเริ่มหน่วงๆ แต่พอปิดแล้วหาย แสดงว่าไฟไม่พอป่าวคับ เพราะมันวิ่งที่ 2.2-2.6g ตลอดเลย
    Last edited by Groovin; 7 Nov 2011, 20:54:42.

Comment

• Last edited by V-FrIeNd; 7 Nov 2011, 21:48:13.

Comment

• ไม่น่าจะนะ ผมปรับใช้เท่านั้นมันก็ไม่หน่วงนะครับ

เดี๋ยวจะลองทำ 2.0 ไฟต่ำให้เครื่องเย็นๆ ดีกว่า เจอ BF3 แล้วนี่ สาหัสมาก ฟูลโหลด 2.6 วิ่ง B0 ตลอดซัดไป 84-85 โอย ตาย

Comment

• ว่างจัด อัดเล่นๆ

เล่นอิมูอย่างลื่นอ่ะ !!! >.<~

Comment

• Comment

• สอบถามหน่อยครับ K53TA ผมเล่น Fifa12 ไปซักพัก อุณหภูมิ cpu 68 องศา พัดลมหมุนตลอดเลยตอนเล่น ไม่ได้ o/c นะครับ ใช้ 1.4 เดิมๆ เล่นในห้องแอร์ ผมเอะใจตรงที่มี review full load แล้วบางท่านยังแค่ 61 องศา เครื่องผมปกติป่าวครับ ท่านอื่นที่เล่น Fifa12 อุณหภูมิเท่าไรกันบ้างครับ
              Last edited by manuisall; 8 Nov 2011, 04:44:30.

Comment

• พอดีจะโอเวอร์คล๊อก ทีแรกดันcore 600 mem 900 เล่นได้ปกติครับ ทีนี้เลยมือบอนอัดเต็มหลอดเลยcoreตันที่630แต่memเท่าเดิม apply ปุ๊บจอฟ้าเลย

พอเข้าใหม่อ้าวเหลือ 0 หมดเลยปรับอะไรไม่ได้ เลยลองเอาตัว MSIAfterburner.cfg ตัวเก่ามาทับที่ยังไม่แก้คอนฟิกมาเอาละตัวเลขมันกลับมาละแต่โดนล๊อคอยู่

เลยไปแก้คอนฟิกอีกรอบ กรรมกลับมา 0 อีกแล้วครับ ทำเช่นไรดี

ลืมรุ่น dell 4110 การ์ด hd6630m
                Last edited by dtmax007; 8 Nov 2011, 07:34:37.

Comment

• Originally posted by kkungvs1 View Post
                  ว่างจัด อัดเล่นๆ

เล่นอิมูอย่างลื่นอ่ะ !!! >.<~

ไม่ผ่านๆ 2.699 ก็ 3 กว่าละ ไล่ใหม่ๆ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    ทำไงให้ได้คะเเนน 6.5

Originally posted by manuisall View Post
                    สอบถามหน่อยครับ K53TA ผมเล่น Fifa12 ไปซักพัก อุณหภูมิ cpu 68 องศา พัดลมหมุนตลอดเลยตอนเล่น ไม่ได้ o/c นะครับ ใช้ 1.4 เดิมๆ เล่นในห้องแอร์ ผมเอะใจตรงที่มี review full load แล้วบางท่านยังแค่ 61 องศา เครื่องผมปกติป่าวครับ ท่านอื่นที่เล่น Fifa12 อุณหภูมิเท่าไรกันบ้างครับ

เล่นเกมฟูล 68 นี่ก็โคดเย็นเเล้วนะครับ ถ้าคุณใช้ i5/i7+GT540 ฟูลมันจะไปเเถวๆ 80 โน่น อีกอย่าง ฟูลโหลดที่ผมเทสได้ 61 เพราะผมเบิร์นเฉพาะ CPU ครับ เเต่เวลาเล่นเกมมันโหลดเต็มๆทั้ง CPU+การ์ดจอในตัวCPU +การ์ดจอเเยก ความร้อนมาเต็มๆจาก 3 เเหล่ง(CPU+6520+6650) กับมาเต็มๆเเค่เเหล่งเดียว(CPU) อันไหนมันจะร้อนกว่ากันละครับ?

Comment

• Originally posted by matika.p View Post
                      ของผม A4 OC แนวนี้มาประมาณ 1 เดือน ตั้งแต่ซื้อเครื่องมา ไม่แฮ็ง ไม่จอฟ้า เปิดเทสอยู่ 5 วัน ลองดูเป็นแนวทางครับ.

ขอบคุณครับ ทำตามท่านแล้ว ก้ไม่ได้อยู่ดี

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
                        ไม่ผ่านๆ 2.699 ก็ 3 กว่าละ ไล่ใหม่ๆ

ได้ไงอ่ะ -..- !!!

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
                          เล่นเกมฟูล 68 นี่ก็โคดเย็นเเล้วนะครับ ถ้าคุณใช้ i5/i7+GT540 ฟูลมันจะไปเเถวๆ 80 โน่น อีกอย่าง ฟูลโหลดที่ผมเทสได้ 61 เพราะผมเบิร์นเฉพาะ CPU ครับ เเต่เวลาเล่นเกมมันโหลดเต็มๆทั้ง CPU+การ์ดจอในตัวCPU +การ์ดจอเเยก ความร้อนมาเต็มๆจาก 3 เเหล่ง(CPU+6520+6650) กับมาเต็มๆเเค่เเหล่งเดียว(CPU) อันไหนมันจะร้อนกว่ากันละครับ?
                          เข้าใจแล้วครับ ผมนึกว่ามันผิดปกติ ขออภัยครับ --"

Comment

ทำไงให้ได้คะเเนน 6.5
                            ตั้ง winsat เป็น power saving แล้วเทสใหม่

Comment

• มีไครลอง call of duty modern warfare 3 ยังคับผมกะลังโหลดอยู่อ่ะ >_<

Comment

• 1.ระบบพัดลม K53T มันทำไมไม่หมุนตลอดครับ มันเบาบ้าง แรงบ้าง ทั้งๆที่รันโปรแกรมเดียวกันอยู่ มีวิธีปรับรอบพัดลมมั้ยครับ มันร้อนเหลือเกิน สังเกตว่าอุณหภูมิ amd มันเซนซิทีฟมากเลยขึ้นลงโดดไกลมาก เอ๊อะหรือเครื่องผมไม่ปกติ

2.ถ้าเรากดไฟต่ำๆแต่ไม่มีปัญหาค้างจอฟ้าลื่นฉิ๋วเหมือนเดิมจะส่งผลอะไรป่าวครับ
                                คล๊อก 2.2 ผมกดไฟไป 1.0000 ต่ำกว่า 1.4 ที่ตั้งมาให้อีก แต่ไม่มีปัญหาอะไรลื่นฉิ๋วเหมือนเดิม
                                Last edited by ice053535; 8 Nov 2011, 16:26:06.

Comment

Working...
                                X