Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD6730M

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
      /me จิ้มๆ

Gigabyte Q2432A มาแรงเงียบๆ กะ i3-2330M+HD6730M ในราคา 15,900 ครับ.. A6 มีเสียวละเว้ย...
      ผมจัดมาแล้วยัง งง ๆ ทำไมมันเล่น mw2 ยังกระตุก ตอนนี้พยายามทำตามคำแนะนำอยู่

Comment

• ถามนอกเรื่องหน่อยครับ
        คือผมโหลดเกมมาลงได้ปกติ แต่ แอนตี้ไวรัส ร่มแดง มันเห็นตัวเข้าเกมเป็นไวรัส ลบออกตลอดเลย
        ใครพอรู้วิธีแก้บ้างครับ ขอบคุณคร้าบ

Comment

• MW นี่เกมไรอ่ะครับ แหะๆ // เพราะว่าเอาจริงๆ 6730 มันสู้ 6720G2 ไม่ได้นะ ถ้าเกมรองรับ CrossFire

Comment

• Originally posted by newnoobie View Post
            ถามนอกเรื่องหน่อยครับ
            คือผมโหลดเกมมาลงได้ปกติ แต่ แอนตี้ไวรัส ร่มแดง มันเห็นตัวเข้าเกมเป็นไวรัส ลบออกตลอดเลย
            ใครพอรู้วิธีแก้บ้างครับ ขอบคุณคร้าบ
            ปกติถ้าไม่อยากให้มันลบ พวก antivirus ส่วนใหญ่จะสามารถตั้ง exclusions ให้ยกเว้นการแสกนได้นิคับ ลองหาดู คิดว่าน่าจะมี

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
              MW นี่เกมไรอ่ะครับ แหะๆ // เพราะว่าเอาจริงๆ 6730 มันสู้ 6720G2 ไม่ได้นะ ถ้าเกมรองรับ CrossFire
              Call of duty Modern warfaer 2 ครับ
              PC เก่าผม Atlon 64 ยังชิล ๆ

Comment

• Program 3Dmark 11 เทสแล้วกระตุก ใช้ไดรเวอร์ 11.10 เปลี่ยนเป็น 11.12 จะดีไหม
                K43TA-VX005D
                Last edited by umbokeenee; 9 Nov 2011, 20:37:27.

Comment

• 3DMark11 กระตุก คิดว่ามันปกติอยู่แล้วนะครับ แต่ล่ะด่านก็ได้เฟรมเรต 6-10
                  ด่านรูปปั้นได้เยอะหน่อย ด่านมหาวิหารค่อยๆเลื่อน ด่านคอมไบน์ก็กระตุก
                  มันกระตุกเป็นปกติอยู่แล้ว โปรแกรมมันโหดแค่ไหน การ์ดจอ PC ระดับกลางๆยังกระตุก แล้วนี่โน้ตบุ๊ค
                  ลองเทสให้จบดู ถ้าได้คะแนน 1500+ ก็ปกติแล้วล่ะ

Comment

• ถามหน่อยครับผม ตอนนี้ผมใช้ K43TA ตัว A4 ถ้าเปลี่ยนเฉพาะ CPU เป็น A6 สามารถทำได้มั้ยครับ

ถ้าสมมุติเปลี่ยนได้ รบกวนแนะนำที่เปลี่ยนให้หน่อยครับ.

Comment

• เปลี่ยนได้ครับ ถ้าสามารถหามาเปลี่ยนได้ หาเป็นรหัส M เหมือนกัน
                      เพราะถ้าเอา MX มาใส่ กลัวว่าจะมีปัญหาเรื่องไฟไม่พอ หรืออแดปเตอร์จ่ายไฟให้ไม่พอ
                      เพราะ TDP รุ่น MX กับ M มันต่างกัน

Comment

• K53TA ของผมถ้าสังเกตุดีๆเหมือนสีจอไม่เรียบอ่ะครับ มีแนวเส้นเอียงๆ (/) เว้นระยะเท่าๆกันตลอดทั้งจอ จะเห็นชัดเจนต้องพื้นสีขาว และต้องโยกหัวไปมาถึงจะสังเกตุเห็น อย่างนี้มันปกติป่าวอ่ะครับ ไบออส 207 ไดร์เวอร์ 11.10 WHQL งานเข้ามั้ยเนี่ยยยยย เครื่อง 5 วันแล้ว ถ้ามีปัญหาจะได้รีบเปลี่ยนครับ
                        Last edited by manuisall; 9 Nov 2011, 22:29:54.

Comment

• Originally posted by manuisall View Post
                          K53TA ของผมถ้าสังเกตุดีๆเหมือนสีจอไม่เรียบอ่ะครับ มีแนวเส้นเอียงๆ (/) เว้นระยะเท่าๆกันตลอดทั้งจอ จะเห็นชัดเจนต้องพื้นสีขาว และต้องโยกหัวไปมาถึงจะสังเกตุเห็น อย่างนี้มันปกติป่าวอ่ะครับ ไบออส 207 ไดร์เวอร์ 11.10 WHQL งานเข้ามั้ยเนี่ยยยยย เครื่อง 5 วันแล้ว ถ้ามีปัญหาจะได้รีบเปลี่ยนครับ
                          มีใครใช้ K53TA SX119D บ้างครับ ช่วยดูให้ผมหน่อย จะครบ 7 วันแล้วววว TT

Comment

• ไดร์เวอร์ใหม่

ลอง BF3 เข้าเกมไม่มีปัญหา
                            ปรับ Medium ลื่นดี 30-40 fps ฉาก 50-60

8.912.0 (Nov 3)

Comment

• Originally posted by manuisall View Post
                              มีใครใช้ K53TA SX119D บ้างครับ ช่วยดูให้ผมหน่อย จะครบ 7 วันแล้วววว TT
                              ผมนึกภาพไม่ออกแหะ ว่ามันเป็นยังไง แต่ลองทำตามที่บอกดูแล้ว ก็ไม่มีอะไรแปลกๆนะครับ พื้นหลังขาวก็ขาวเนียนดี

แต่มีปัญหาเดียวคือ จอมันสว่างเกินไป จนมองตัวหนังสือไม่เห็น

Comment

• ไม่เกิน 7 วัน น่าจะอัพตังค์เปลี่ยนรุ่นเป็น K53SV ได้ จะได้ไม่ต้องวิตกกับ AMD

Comment

Working...
                                X