Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    ไดร์เวอร์ใหม่

ลอง BF3 เข้าเกมไม่มีปัญหา
    ปรับ Medium ลื่นดี 30-40 fps ฉาก 50-60

8.912.0 (Nov 3)
    น่าลองงงง

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      ไม่เกิน 7 วัน น่าจะอัพตังค์เปลี่ยนรุ่นเป็น K53SV ได้ จะได้ไม่ต้องวิตกกับ AMD
      ผมไม่ได้วิตกอะไรกับ AMD หรอกครับ เพราะถ้าวิตกคงจะไม่ตัดสินใจซื้อมาแต่แรกแล้ว ที่ถามก็เพราะผมไม่มีเครื่องเทียบดู ถ้าจอมันมีปัญหาผมก็จะได้แจ้งเรื่องไป แต่ถ้าเป็นปกติก็จบ ใช้งานต่อไป ไม่มีปัญหาอะไรครับ

Comment

• 6.5 กะเค้ามั่ง

Comment

• BF3 เล่นจนจบก็เฟรมเรตประมาณนี้ล่ะ K43TA ปรับ Medium
          (เกมลงใน External USB3.0)

Last edited by V-FrIeNd; 10 Nov 2011, 03:28:27.

Comment

• มาแวะเยี่ยม ตอนนี้ ส่ง4535G ZM84 ให้แฟนไปละ หันมาเล่น ประกอบเอง กำลังจัด X6 1090T + HD6790 มา ปรากฎว่าลองลง DITR3
            มันขึ้น executable has stopped working ลองหาในอากู๋ แล้วเค้าบอกมันเล่นบน DirectX11 ไม่ได้ ก็ลองทำตามวิธีแก้หลายอย่างแล้ว

http://www.overclockzone.com/forums/...f-Dirt-3/page4 ตามนี้

ทั้งลบโฟล์เดอร์ เซตติ้ง หรือ ตั้งค่า คอนฟิกซ์ในโน้ตแพทก็ยังไม่ได้ ใครพอมีวิธีอื่นบ้างแนะนำด้วยนะ อยากเล่น เล่นใน โน้ตบุ้ก 4535G ได้

Comment

• Originally posted by kkungvs1 View Post
              6.5 กะเค้ามั่ง

ทำไมได้เยอะจังอ่ะครับ ปรับยังไงเท่าไหร่บ้างครับผม ขอคำชี้แนะด้วย

Comment

• Originally posted by manuisall View Post
                มีใครใช้ K53TA SX119D บ้างครับ ช่วยดูให้ผมหน่อย จะครบ 7 วันแล้วววว TT
                แฟลชไบออส ถ้าไม่หาย เปลี่ยนเครื่องเลยครับ ผมก็ใช้รุ่นนี้

Comment

• COD MW3 มันส์มากครับ!!
                  ใช้สเปคเครื่องต่ำกว่าที่คิดซะอีก ลื่นมากเลย ขนาดเล่นบน A4

Comment

• หมดร้านล่ะ

Comment

• COD MW3 ฉาก อลัง มาก

Comment

• Originally posted by thanawarit View Post
                        ทำไมได้เยอะจังอ่ะครับ ปรับยังไงเท่าไหร่บ้างครับผม ขอคำชี้แนะด้วย
                        oc cpu ไปแค่ 2.4 แล้วลองเทสดู คะแนนกราฟฟิคเกมมิ่งพุ่งเฉยเลย จาก 6.1 ไป 6.5 แบบงงๆ

Comment

• ฉากถูกใจมาก กำลังโหลดอยู่พอดี

Comment

• Originally posted by thanawarit View Post
                            ตั้ง winsat เป็น power savings

Comment

ตั้ง winsat เป็น power savings
                              ตั้งตรงไหนอ่ะ - -

Comment

• ขอถามผู้มีประสบกสรณ์หน่อยนะครับ
                                ผมเคยใช้ phenom II X4 2.1Ghz ใน ACER ซื้อมาจากสิงคโป ในไทยไม่มีนะ
                                ใช้เล่น cabal online ปรับสุดเลย ได้ประมาณ 3 เดือน ก้อพัง เปิดไม่ติด
                                เอาไปเคลมศูนย์ที่สิงคโป เค้าเปลี่ยนเมนบอร์ดและอัพไบออสให้
                                แต่ทีนี้ ยิ่งไปไกลเลย เล่นประมาณ 5 นาทีก้อตัดไปเฉยเลย เล่นๆ ตัดๆ อยู่นั้นจนฮาร์ดดิกจะกลับบ้านเก่า
                                เอาไปเคลมที่ศูนย์อีกรอบเค้าเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ เอา i5+540M ให้เฉยเลย เค้าบอกรุ่น X4 ไม่ผลิตแล้ว
                                ใครพอจะมีประสบการณ์เหมือนผมบ้างครับ ลืมบอกไปว่าเพื่อนผมใช้ X3 ในไทยนี่แหละ ACER เหมือนกันเลย ก้อดับเหมือนกัน
                                ตอนนี้เล่นเกมไรไม่ได้ ได้แต่ตั้งโหลดบิตอย่างเดว
                                เซงกะยี่ห้อเอโง่นิจริงๆ ไม่รู้ว่า ASUS เป็นไหมครับ มีโครงการจะเล่น AMD บน ASUS แต่ก้อกลัวจะดับเหมือน ACER

Comment

Working...
                                X