Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้เล่นได้แต่ Dota อ่ะครับ ที่ไม่กระตุก

Comment

• Originally posted by poompato View Post
      [ATTACH=CONFIG]1432520[/ATTACH]
      ทำตามละครับ ได้ตามนี้ แปลกมั้ย ผม OC 2.0
      ปกติแล้ว
      อยากได้มากกว่าลองเปิด ccc เอาติ๊ก tessellation ออก แล้วเลื่อนแถบไปซ้ายสุด
      ทั้ง 3D settings power-saving และ high-performance

Originally posted by giganic View Post
      ขอโทษครับผมใช้ dell vostro 3450 ทุกทีปกติดี แต่ตอนนี้รู้สึก CPU ทำงานช้ามากเลยครับ เล่นเกมไรก็กระตุกหมดเลย จากที่ไม่เคยเป็นเมื่อก่อน และผมคิดว่าไม่ได้เป็นที่การ์ดจอแน่ ๆ ครับเพราะลองเปลี่ยน driver หลายตัวแล้วก็ไม่หาย
      ดู process ใน task manager ว่ามีอะไรใช้ซีพียูหนักๆอยู่รึเปล่า

Comment

• โอ้ไม่ครับ น่าจะเป้นที่การ์ดจอ เพราะลองแบบ power save แล้วตอนเลือกทีมไม่กระตุก แต่ผมก็ไม่ได้ทำไรกะมันเลยนะครับ อยู่ดี ๆ มันเป้นเอง
        Last edited by giganic; 11 Nov 2011, 10:31:17.

Comment

• ท่าน V-FrIeNd ก็ได้ครับ
          รบกวนขอสอบถามหน่อยครับ ระหว่างโน๊ตบุกสองตัวนี้เอาตัวไหนดีครับ
          Acer-Aspire-4750G-2434G75-Mnkk:C053,Mnbb:C043
          Lenovo-IdeaPad-Z470-59305131-,59305132,59305133

ขอความกรุณาช่วยแน่ะนำด้วยครับพอดีวันนี้จะไปซื้ออะครับ

Comment

• gt 540m ทั้งนั้นเลยนี่ เหอๆ
            ถ้าให้เลือกใช้เองสองตัวนี้คงเลือก Acer เพราะมี usb3.0 ราคาก็ถูกกว่า แต่จะต่อประกันเพิ่มอีก 2 ปี
            แต่ซื้อจริงๆคงไม่เอา ไปเอา k43ta คุ้ม+แรงกว่าเยอะ แต่แนะนำคนอื่น ต้องดูก่อนว่าคนใช้เป็นยังไง
            ไม่ค่อยอยากแนะนำ amd เพราะบางคนจะ anxious

Comment

• ^
              ฮา Anxious+Nervous

แต่ผมไม่เข้าใจว่าคนซื้อ Acer ทำไมไม่เอา 4755/5755 ใหม่กว่า ระบบระบายความร้อนดีกว่า ประกันสองปี ไปมองแต่ตัวเก่าค้างสต็อกเป็นค่อนปีทำไมไม่รู้ -*- จริงๆ ก็อยากพูดตรงๆ อีกรอบว่า นี่กระทู้ AMD Club นะครับ.. อย่าเอาปัญหาหรือเลือกซื้อโน้ตบุ๊คที่ใช้ระบบ Optimus มาถามเลย เพราะไม่เคยคิดจะแนะนำใครอยู่แล้ว.. เอาไปก็เซ็ตไรไม่เป็น มีปัญหาซ้ำๆ ซ้อนๆ ขนาด Intel การ์ดจอ AMD แบบสลับยังลงไดรเวอร์ยากเลยในบางเครื่อง

Comment

• ผมตั้งให้โปรแกรม K10STAT มันบูตตอนเปิดเครื่องแล้วแต่ทำไมพอเปิดดูใน cpuz ค่าคล๊อกยังเป็นเท่าเดิมอะครับงงมาก cpu a8 3510mx อาครับ

Comment

• ^
                  A8-3510MX เหมือนจะลากกันไม่ขึ้นครับ จ่ายไฟไม่พอ เมืองนอกก็เห็นเทสต์แค่กะ HP

Comment

• 8.912.0 (11.11 Preview) ปกติดี

Comment

• ตั้ง winsat เป็น powersaving ยังไงหรอครับ

Comment

• ตรงการตั้งค่ากราฟฟิคที่สามารถสลับได้ไง - -
                        ตอนรัน index score แล้วยกเลิกไปก่อน
                        มันจะมี winsat มา จาก high performance หรือ not assign ก็ตั้งเป็น power saving
                        แล้วค่อยรัน index score ใหม่

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          i3 i5 i7
                          ลองโหลดโปรแกรมนี้ดูนะครับ
                          ปรับแต่งตัวคูณ เทอร์โบ
                          ปิดการ Throttle (ตัดตัวคูณ)

http://www.mediafire.com/?wa5v8iqw7hp15t6

เปิดโปรแกรม
                          ที่ Performance 1
                          ติ๊กที่ Set Multiplier ปรับเป็น 22 (สำหรับ i3 2330M)
                          ติ๊กที่ EIST และ C1E

นอกนั้นไม่ติ๊ก

ผมไม่มีเครื่อง Intel ให้ลอง ต้องไปลองเล่นกันเอง
                          ขอบคุณท่านมากเลยครับ เห็นผลอย่างชัดเจน ขนาดผมไม่ใช่ amd ล้วนยังช่วยเหลือ
                          จากแต่ก่อน low หมดยังหนืด ๆ ตอนนี้ mid - high ยังสบาย ๆ

Comment

• ไม่เป็นไรครับ ยินดีช่วยหมด ถ้าตอบได้ก็ตอบ บางอย่างก็ไม่เคยลองเองเหมือนกัน ถ้าอันไหนไม่รู้ผมก็ข้ามเลย

Comment

• บอดี้ของ acer ตั้งแต่รุ่นกลาง - ล่าง มันออกแบบห่วย ผมเลยไม่เชื่อใจมัน ตั้งแต่ 4520 ละ
                              เจอ asus เข้าไป ผมชอบตั้งแต่แรกจับเลย ถึงฟังชั่นคีย์บอร์ดน้อยก็จริง แต่มือที่ผมว่างพิมพ์เนี่ย ยังเย็น ไม่มีปัญหาอ่ะ

ฝังใจกะ acer แล้วหล่ะ TT

Comment

• ใครมี config OC 2.0 บ้างครับ แบบนิ่งๆ หน้าแรก 2.2 กลัว Full load มันร้อนไปพอดีที่บ้านร้อนครับ
                                K43TA-VX005D

Comment

Working...
                                X