Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อ่าขอบคุณมากครับ เข้าใจละ

Comment

• ของผมที่เทสไว้ อุณภูมิห้อง 29องศา

Comment

• เปิดเครื่องมา

เย็นดี -.-

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          gt 540m ทั้งนั้นเลยนี่ เหอๆ
          ถ้าให้เลือกใช้เองสองตัวนี้คงเลือก Acer เพราะมี usb3.0 ราคาก็ถูกกว่า แต่จะต่อประกันเพิ่มอีก 2 ปี
          แต่ซื้อจริงๆคงไม่เอา ไปเอา k43ta คุ้ม+แรงกว่าเยอะ แต่แนะนำคนอื่น ต้องดูก่อนว่าคนใช้เป็นยังไง
          ไม่ค่อยอยากแนะนำ amd เพราะบางคนจะ anxious
          ผมก็ใช้ K43ta ครับพอดีเพื่อนจะซื้อนะครับเขาไม่ค่อยได้เล่นเกมส์สักเท่าไร
          แล้วเขาถามมาสองรุ่นนี้ผมก้ไม่รู้จะบอกไงดีก็เลยมาถามอะครับผมก็ไม่รู้ว่ารุ่นไหนทนไม่ทนใช้ดีไม่ดีนะครับ
          การใช้งานก็ Sketchup เป็นหลักอะครับซึ่ง K43TA ผม oc 2.4 มันยังกระตุกกว่า I5 นะครับ
          เพื่อนเลยไม่เอาเขาเลยถามมาถ้าผิดหมวดก็ขอโทษครับ
          และK43TAที่ jib โคราชก็ราคา 10083 ด้วยครับ
          Last edited by da2550; 12 Nov 2011, 00:25:10.

Comment

• งั้นก็เอา Nvidia ตัวไหนก็ได้
            SketchUp มันเหมาะกับ Nvidia ครับ
            ใช้กับ AMD สะดุดกว่าคงไม่แปลก
            http://www.nvidia.com/object/IO_11630.html

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              งั้นก็เอา Nvidia ตัวไหนก็ได้
              SketchUp มันเหมาะกับ Nvidia ครับ
              ใช้กับ AMD สะดุดกว่าคงไม่แปลก
              http://www.nvidia.com/object/IO_11630.html
              งั้นก็ขอบคุณมากครับ เพื่อนบอกว่าจะเอา lenovo อะครับเขาบอกว่าสวยดีไปลองเล่น Acer ที่เพื่อนซื้อมาแป้นพิมพ์มันดูไม่ค่อยมั่นคงสักเท่าไรอะครับ

Comment

• Originally posted by da2550 View Post
                งั้นก็ขอบคุณมากครับ เพื่อนบอกว่าจะเอา lenovo อะครับเขาบอกว่าสวยดีไปลองเล่น Acer ที่เพื่อนซื้อมาแป้นพิมพ์มันดูไม่ค่อยมั่นคงสักเท่าไรอะครับ
                งบประมาณนี้ ลองดูอัสซุสดีกว่านะครับ Optimus ของ Lenovo ไม่ค่อยน่าไว้ใจสักเท่าไหร่

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
                  งบประมาณนี้ ลองดูอัสซุสดีกว่านะครับ Optimus ของ Lenovo ไม่ค่อยน่าไว้ใจสักเท่าไหร่

มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ

Comment

• ASUS A43SV-VX233D

ASUS A43SV-VX172D

2 ตัวนี้ไม่น่ามี Optimus เเต่ตัวเเรกเหมือนจะมี USB 3.0 นะ

Comment

• Originally posted by Heer_nut View Post
                      ASUS A43SV-VX233D

ASUS A43SV-VX172D

2 ตัวนี้ไม่น่ามี Optimus เเต่ตัวเเรกเหมือนจะมี USB 3.0 นะ
                      ไม่รู้ว่าที่โคราชจะมีขายไหมไม่แน่ใจนะครับ

Comment

• Originally posted by da2550 View Post
                        ไม่รู้ว่าที่โคราชจะมีขายไหมไม่แน่ใจนะครับ
                        อันนี้ก็เเล้วเเต่สะดวกครับ ผมเเค่เเนะนำเฉยๆ ขั้นต่ำดู i5-2410+GT540 ไว้ละกัน

Comment

อันนี้ก็เเล้วเเต่สะดวกครับ ผมเเค่เเนะนำเฉยๆ ขั้นต่ำดู i5-2410+GT540 ไว้ละกัน

ขอบคุณมากครับ

Comment

• จะอ่านหมดทั้งกระทู้ก็ไม่ไหว (เกือบ 800 หน้า) ผมเลยเริ่มอ่านเฉพาะ แค่ตั้งแต่เรื่องช่วงที่ A4 A6 A8 เริ่มเข้ามาจนถึงปัญจุบันพอ

เริ่มประมาณหน้า 660 อ่านตั้งแต่ช่วงหัวค่ำ มาเรื่อยๆ ตอนนี้เพิ่งจบ (100 กว่าหน้า) แค่นี้ก็จุกแระครับ

เดี๋ยวได้เครื่องแล้วมีอะไรสงสัยเดี๋ยวจะเข้ามาสอบถามอีกทีครับ...

Comment

• Search คำ สำคัญ ในหัวข้อนี้ก้ได้ครับ จะได้ไม่เสียเวลากัน แหะๆ

Comment

• 11.11 preview เล่น BF3 MW3 Crysis2 DX11 เวิร์คมาก

Comment

Working...
                                X