Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรม oc นี่ผมทำตามหน้าแรก วิธีรัน ข้อ2 รีเครื่องโปรแกรม รันปกติ แต่ทำไม ค่าที่ตั้งไว้กลับเป็น เหมือนเดิมเหมือนไม่ได้ oc
    ต้องมา กดเองถึงจะ วิ่ง ตามที่ตั้ง
    ซึ่งผมเข้าใจว่าเปิดเครื่องมา ในโหมด Entertain มันจะยัง clock เดิมเปลี่ยนโหมด Perfor ถึงเป็น ตาม config ที่ตั้ง
    หรือต้องเอาโปรแกรมไว้ไดรที่ Oc ไว้ไดร C ป่าวผู้รู้ชี้แจงทีครับ หวังคงไม่งงที่ผมพิม อิอิ

Comment

• Originally posted by umbokeenee View Post
      โปรแกรม oc นี่ผมทำตามหน้าแรก วิธีรัน ข้อ2 รีเครื่องโปรแกรม รันปกติ แต่ทำไม ค่าที่ตั้งไว้กลับเป็น เหมือนเดิมเหมือนไม่ได้ oc
      ต้องมา กดเองถึงจะ วิ่ง ตามที่ตั้ง
      ซึ่งผมเข้าใจว่าเปิดเครื่องมา ในโหมด Entertain มันจะยัง clock เดิมเปลี่ยนโหมด Perfor ถึงเป็น ตาม config ที่ตั้ง
      หรือต้องเอาโปรแกรมไว้ไดรที่ Oc ไว้ไดร C ป่าวผู้รู้ชี้แจงทีครับ หวังคงไม่งงที่ผมพิม อิอิ
      ได้วางตามนี้รึป่าวครับ

นำไฟล์ k10stat.dat ไปไว้ใน C:\Windows\System32

Comment

• Originally posted by pae_zaa View Post
        ได้วางตามนี้รึป่าวครับ

นำไฟล์ k10stat.dat ไปไว้ใน C:\Windows\System32
        วางครับ คือผม oc ได้ปกติเทสคะแนน ปกติ แต่เพียงสงสัยทำไมมันไม่ clock auto ตอนเปลี่ยนเป็น Per

Comment

• Originally posted by umbokeenee View Post
          วางครับ คือผม oc ได้ปกติเทสคะแนน ปกติ แต่เพียงสงสัยทำไมมันไม่ clock auto ตอนเปลี่ยนเป็น Per
          อันนี้ผมก้ไม่รู้เหมือนกันครับ แหะๆ

Comment

• Originally posted by pae_zaa View Post
            อันนี้ผมก้ไม่รู้เหมือนกันครับ แหะๆ
            คุณเล่น Need for speed shift ไหม ผมสงสัยโปรแกรม ฟิสิกby nvidia แล้วใช้ ATI จะทำไง

Comment

คุณเล่น Need for speed shift ไหม ผมสงสัยโปรแกรม ฟิสิกby nvidia แล้วใช้ ATI จะทำไง
              ผมไม่ได้เล่นอ่ะครับ

Comment

• โปรแกรม oc นี่ผมทำตามหน้าแรก วิธีรัน ข้อ2 รีเครื่องโปรแกรม รันปกติ แต่ทำไม ค่าที่ตั้งไว้กลับเป็น เหมือนเดิมเหมือนไม่ได้ oc
                ของผม K43TA-VX005D OC 2.2 ไฟ 1.15 V. ตามหน้าแรกที่ท่านประธานแนะนำ ใช้ได้ครับ ไม่มีปัญหา ไม่ค่อยร้อนเท่าไหร่ พลาดขั้นตอนไหนหรือป่าวครับ ลองดูอีกทีครับ

Comment

• ตอนตั้งเปน Entertainment ก็ลองตั้งอีกที ตรง maximum processor state ต้องตั้ง 100% ด้วย

Comment

• ตอนตั้งเปน Entertainment ก็ลองตั้งอีกที ตรง maximum processor state ต้องตั้ง 100% ด้วย
                    อันนี้เนี๊ยะ ตั้งตรงไหนนะครับท่าน V หาไม่เจอครับ แหะๆ

Comment

• ใน Power4Gear ครับ
                      ถ้าไม่ได้ลงก็ตั้งใน Power Options > Advanced มันจะมีอยู่ที่ให้ตั้งเปอร์เซ็นต์
                      ส่วนมากถ้าถอดปลั๊ก maximum จะตั้งไว้ 80% เสียบปลั๊ก 100%
                      ส่วน minimum ตั้ง 5% เท่ากัน

ถ้าไม่ตั้ง 100% มันก็วิ่งไม่ได้ตาม P0
                      ถ้าตั้ง 80% จะวิ่งตาม P3

Comment

• ใน Power4Gear ครับ
                        ถ้าไม่ได้ลงก็ตั้งใน Power Options > Advanced มันจะมีอยู่ที่ให้ตั้งเปอร์เซ็นต์
                        ส่วนมากถ้าถอดปลั๊ก maximum จะตั้งไว้ 80% เสียบปลั๊ก 100%
                        ส่วน minimum ตั้ง 5% เท่ากัน

ถ้าไม่ตั้ง 100% มันก็วิ่งไม่ได้ตาม P0
                        ถ้าตั้ง 80% จะวิ่งตาม P3
                        ครับ เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ

Comment

• ผมสงสัยนิดนึง ครับ เวลาโหลดเกมมาเนี่ย มันมักจะมี DirectX มาให้ตลอด
                          เราจำเป็นต้องลงหรือป่าว เพราะของเราใช้ DirectX 11 .ใหม่กว่าของมันที่มีมาในเกมอีก แต่บางครั้งลองไม่ลงของมันก็เล่นไม่ได้ พอลงกลับเล่นได้เลย งง
                          ใครมีความรู้แชร์ทีครับ

Comment

• ถ้าลง directx_Jun2010_redist ตัวนี้ ครั้งต่อไปก็ไม่ต้องลงแล้ว
                            http://www.microsoft.com/download/en...s.aspx?id=8109

Comment

• พี่ครับ กระจกหน้าจอแตก แต่ จอ ไม่แตก(เหมือนในรูป) เคลมได้มั้ยครับผม
                              Attached Files

Comment

ผมสงสัยนิดนึง ครับ เวลาโหลดเกมมาเนี่ย มันมักจะมี DirectX มาให้ตลอด
                                เราจำเป็นต้องลงหรือป่าว เพราะของเราใช้ DirectX 11 .ใหม่กว่าของมันที่มีมาในเกมอีก แต่บางครั้งลองไม่ลงของมันก็เล่นไม่ได้ พอลงกลับเล่นได้เลย งง
                                ใครมีความรู้แชร์ทีครับ
                                อาจจะเป็นเวอร์ชั่นมีไฟล์ที่จำเป็นต้องใช้สำหรับเกมนั้นอยู่ครับ เวอร์ชั่นใหม่ที่เราใช้อาจจะไม่มี เวลาลงเกมผมก็ลงๆไปหมดครับ ไม่เคยมีปัญหากับเกมที่ลงก่อนหน้านี้

Comment

Working...
                                X