Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by wizard1st View Post
    ใครที่ถอดปลั๊กแล้ว จอมีสีที่แบบ ดูจ้า ๆ แต่มืด ๆ แบบสีไม่เหมือนปกติ ต้องเซ็ตที่นี่เลยครับ
    เอา Enable Vari-Bright ออกตามในรูปเลยครับ
    [ATTACH=CONFIG]1438124[/ATTACH]
    ของผมดันไปซ้ายสุด - -"

Comment

• เครื่องผม K53TA
      ไม่ทราบว่าถ้าเล่น devil may cry 4 จะเปิด cross fire ดีรึเปล่า
      ได้ยินว่า เกมนี้เปิดแล้วกระตุกไม่ทราบว่าจริงรึเปล่า

Comment

• Originally posted by verjil View Post
        เครื่องผม K53TA
        ไม่ทราบว่าถ้าเล่น devil may cry 4 จะเปิด cross fire ดีรึเปล่า
        ได้ยินว่า เกมนี้เปิดแล้วกระตุกไม่ทราบว่าจริงรึเปล่า
        เกมมัน port จาก ps หน่ะครับ เลยคิดว่าไม่รองรับ crossfire การ์ดจอใบเดียวก็ลื่นแล้ว

Comment

• k43TA เล่น pes 12 ตอนดู รีเพลย์ มันสะดุดๆ ครับ ช่วยยด้วยครับ

Comment

• มันส์ดีครับ Need for Speed The Run Limited Edition

Comment

• Catalyst 11.11 WHQL

32 Bit http://www2.ati.com/DRIVERS/mobile/1...dd_ccc_ocl.exe
              64 Bit http://www2.ati.com/DRIVERS/mobile/1...dd_ccc_ocl.exe

Avivo 32 & 64 Bit http://www2.ati.com/DRIVERS/11-11_mo...2-64_xcode.exe

Comment

• ขอบคุณครับท่านประธาน

มาซักที จะได้เอามาลองกับSkyrimซักหน่อย

ว่าแต่ตัวAIOยังไม่มาหรือครับ

Comment

• เล่นดอทอยู่ครับ เลยยังไม่ได้ทำ 555

Comment

• Originally posted by job_kampho View Post
                    สวัสดีครับ

ผมถอย Lenovo Z475 มาครับ แล้วผมก็ลง windows 7 64bit แล้วเกิดปัญหาเช่นเดียวกับท่าน Dr.Pee_32 ครับ
                    จากที่ได้ศึกษาในกระทุ้นี้ผมเลยทำตามที่ท่าน V-FrIeNd ได้แนะนำไว้
                    คือลงไดร์เวอร์จากในกระทู้ แต่ก็ไม่ได้ ดังนั้นผมเลยโหลดมาทุกตัว แล้วไล่ลองลงทุกไดร์เวอร์ VGA ทีละตัว
                    โดยทื่ทุกครั้งที่ลงไดร์เวอร์ VGA ผมจะลบไดร์เวอร์ออกโดยทำตามที่แนะนำคือ
                    จะลบตัวเก่าให้เกลี้ยงก่อนลงใหม่ จาก link Driver Sweeper 3.2.0 และ วิธีลบไดร์เวอร์การ์ดจอ ATI (AMD)
                    แล้วรีเครื่องใหม่ ผลสุดท้ายก็ไม่ได้ครับ
                    เลยมาขอคำแนะนำอีกทีครับ

ไดร์เวอร์ที่ได้ทำการลองลงมีดังนี้
                    -ไดร์เวอร์ที่มากับแผ่นตอนซื้อเครื่อง
                    -ไดร์เวอร์ที่โหลดมาจากเว็บ lenovo
                    -11-10_mobility_vista_win7_32-64_ccc
                    -[AIO] AMD Catalyst 11.10 WHQL (8.902.0) Win7
                    -[AIO] AMD Catalyst 11.11 Preview (8.912.0) Win7
                    -[AIO] AMD Catalyst 11.12 New (8.920.0) Win7

ขอบคุณครับ
                    กัมพล(จ๊อบ)
                    ลงวินใหม่เลยครับ ถ้าไม่เป็นก็ยกมา ม.เกษตรศรีราชาครับ ถ้ามาได้เดี๋ยวผมจัดให้ฟรีๆเลย

Comment

• ----------------------------------------------------------------------------------

[AIO] AMD Catalyst 11.11 WHQL (8.911.0) Win7

Download

ลิ้งค์สำรอง

เลือกลงแบบกำหนดเอง ติ๊กลงให้หมดทุกอัน

รายละเอียด
                      โปรไฟล์แอปพลิเคชั่น 2.0.4357.40145 (11.11 CAP3)
                      โปรแกรมช่วยติดตั้ง AMD Catalyst 3.0.851.0
                      ไดร์เวอร์ NB Filters 1.3.3.70
                      AMD APP SDK Runtime 2.5.793.1
                      ไดร์เวอร์ AMD Display 8.911.0.0000
                      - 2D Driver Version 8.01.01.1207
                      - Direct3D Version 7.14.10.0873
                      - OpenGL Version 6.14.10.11251
                      ไดร์เวอร์ HDMI/DP 7.12.7702
                      AVIVO 11.7.0.11025
                      Microsoft Visual C++ 2010 10.0.40219
                      Hydravision 4.2.218.0
                      RAIDXpert 3.3.1540.9
                      ไดร์เวอร์ AMD SMBus 5.12.0.13
                      ไดร์เวอร์ AMD SATA คอนโทรลเลอร์ 1.2.001.0317
                      ไดร์เวอร์ AMD RAID คอนโทรลเลอร์ 3.3.1540.17
                      ไดร์เวอร์ตัวกรอง AMD USB 2.0.3.155
                      ไดร์เวอร์ AMD USB3.0 1.0.0.0060
                      ระบบการแปลงรหัสแบบลากและวางจาก AMD 2.00.0000
                      ตัวถอดรหัสไฟล์มิเดีย AMD Media 1.0.61025.2207
                      AMD VISION Engine Control Center 2011.1025.2231.38573

----------------------------------------------------------------------------------
                      Last edited by V-FrIeNd; 10 Dec 2011, 13:38:26.

Comment

• BF3 บางคนอาจเจอปัญหาปวดหัว เข้าเกมจอดำ ต้องเข้าใหม่หลายรอบ

อันนี้เป็นวิธีแก้น่าจะแก้ได้เกือบ 100% นะครับ ลองหลายรอบแล้วเข้าได้ปกติทุกครั้ง

ให้สร้างช็อทคัตเกม คลิกขวา Properties > Shortcut
                        Run เลือกเป็น Minimized

เวลาเข้าเกมก็เข้าผ่านช็อทคัตนี้ กดเข้าเกม ตัวเกมมันจะพับหน้าจออยู่ รอให้ซีพียูวิ่งผ่านช่วง 100% ก่อน
                        ตอนซีพียูโหลดลดลงมาแล้ว ค่อยกดแท๊บตัวเกม รับรองแทบไม่เจอจอดำอีกเลย

สามารถตั้ง High-Performance ได้แต่แรกเลย ไม่ต้องตั้ง Power-Saving ก่อน

Comment

• OK THX ครับท่าน เดี๋ยวเอาไปเทส K53

Comment

• aio ตัวใหม่ มาอีกแระ -"- เพิ่งลง 11.10 ไปอาทิตย์ที่แล้ว

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              BF3 บางคนอาจเจอปัญหาปวดหัว เข้าเกมจอดำ ต้องเข้าใหม่หลายรอบ

อันนี้เป็นวิธีแก้น่าจะแก้ได้เกือบ 100% นะครับ ลองหลายรอบแล้วเข้าได้ปกติทุกครั้ง

ให้สร้างช็อทคัตเกม คลิกขวา Properties > Shortcut
                              Run เลือกเป็น Minimized

เวลาเข้าเกมก็เข้าผ่านช็อทคัตนี้ กดเข้าเกม ตัวเกมมันจะพับหน้าจออยู่ รอให้ซีพียูวิ่งผ่านช่วง 100% ก่อน
                              ตอนซีพียูโหลดลดลงมาแล้ว ค่อยกดแท๊บตัวเกม รับรองแทบไม่เจอจอดำอีกเลย

สามารถตั้ง High-Performance ได้แต่แรกเลย ไม่ต้องตั้ง Power-Saving ก่อน
                              สุโคยยยยยยยยย
                              ขอบคุณครับ

Comment

• ขอรับ11.11ไปลอง อิอิ

Comment

Working...
                                X