Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากสมัครเข้าคลับด้วย
    ASUS K43TA-VX030D
    อยากได้ตัวนี้ไม่รู้จะมีของอยู่รึเปล่า
    ใครทราบแหล่งรบกวนช่วยชี้เป้าด้วยครับ
    ผมอยู่ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรีครับ

Comment

• ^
      ติดต่อเฮียนัทเลยครับ

Comment

• wear level Battery ของผม 5.65% ซื้อมายังไม่ถึงเดือนเลย ปกติหรือป่าวครับ
        ถ้าจะเคลมมันจะเคลมได้ตอนกี่เปอร์เซ็นครับ
        K43TA VX005D

Comment

• Originally posted by IV_TEC View Post
          k43TA เล่น pes 12 ตอนดู รีเพลย์ มันสะดุดๆ ครับ ช่วยยด้วยครับ
          ลองเอาติ๊ถูกที่ Enable................... ใน setting ออกดูครับ ผมลองแล้วหาย

Comment

• รบกวนนิดหนึ่งครับพอดีหากระทูไม่เจอ amd a6 เซ็ตเล่น ดอทเอ ยังไงไม่ให้กระตุกครับ

Comment

• มันไม่ต้องเซ็ตอะไร ก็ไม่กระตุกเลยนะ ดอทเอเนี่ย -*-
              E-350 ยังเล่นได้สบาย

Comment

• ทำไม fps น้อยจังอะ ประมาน 30 นิดๆ เคยเล่นอยู turion p520 5470 512 เมคได้ประมาน 60

Comment

• คลิปเกมเพลย์ a6-3400 6720g2 เล่น Elderscrolls : Skyrim ที่720pครับ

BORKED

11.11 ครอสไฟร์ยังไม่ซับพอร์ตนะครับ ต้องรอcap2ครับ

Comment

• Originally posted by manuisall View Post
                    ลองเอาติ๊ถูกที่ Enable................... ใน setting ออกดูครับ ผมลองแล้วหาย

ตรงคำสั่งไหนครับจะลองดู

Comment

• อัพเดท PESEdit 2.1.1 ล่าสุด

Start > All Program > PESEdit
                      Settings

แต่ผมก็ติ๊กหมดทุกอัน ไม่กระตุก บางทีรีเพลย์อาจกระตุกนิดๆ มันเป็นปกติอยู่ล่ะ
                      แต่เล่นได้ลื่น
                      เกมนี้ใช้ Power-Saving เอง

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        อัพเดท PESEdit 2.1.1 ล่าสุด

Start > All Program > PESEdit
                        Settings

แต่ผมก็ติ๊กหมดทุกอัน ไม่กระตุก บางทีรีเพลย์อาจกระตุกนิดๆ มันเป็นปกติอยู่ล่ะ
                        แต่เล่นได้ลื่น
                        เกมนี้ใช้ Power-Saving เอง
                        ผมก็อัพแพท Pesedit2.1.1 นะครับ แต่ผมใช้ crossfire ถ้าติ๊กทั้ง2อันตอนรีเพลมันกระตุกอ่ะครับ ต้องเอา enable....... ไรซักอย่างออกอ่ะ ถึงจะไม่กระตุก แต่ถ้าตอนเล่นจะติ๊กหรือไม่ติ๊กก็ปกติไม่มีกระตุก หรือว่าเกมส์นี้ไม่รองรับ crossfire

งั้นผมถามเลยละกันครับ ผมเอาติ๊กถูก crossfire ออกแล้ว แต่พอใช้โปรแกรม amd monitor เช็คดู ทำไมการ์ดจอออนบอร์ดมันยังทำงานอยู่เลยอ่ะ จิงๆมันต้องทำงานแค่การ์ดจอแยกสิ
                        Last edited by manuisall; 16 Nov 2011, 15:19:15.

Comment

• ถ้าคุณเล่นจอเล็ก (Windows mode) มันจะใช้มั่ว อาจจะออนบอร์ดหรือการ์ดจอแยก ไม่ว่าจะปรับ Power-saving หรือ High-performance แล้วแต่เกม
                          แต่ที่แน่ๆ จอเล็ก ใช้ CrossFire ไม่ได้เต็มประสิทธิภาพ (เรียกว่าไม่ได้เลยดีกว่า) มันจะเลือกใช้ใบใดใบหนึ่ง แล้วแต่ที่เราปรับหรือแล้วแต่เกม

ถ้าคุณเล่นเต็มจอ (Fullscreen mode) เลือก Power-saving มันก็จะใช้ออนบอร์ด แต่ถ้าเลือก High-performance มันก็จะใช้การ์ดจอแยก
                          ถ้าติ๊ก CrossFire อยู่ด้วย มันก็จะใช้สองใบ ทีนี้เกมไหนไม่ซัพพอร์ต มันจะกระตุก เพราะมันจะสลับใช้ระหว่างออนบอร์ดหรือการ์ดจอแยกมั่ว ใช้ตัวล่ะนิดเดียว และสลับไปมา
                          ถ้าเกมไหนซัพพอร์ตเต็มที่จะรัน 100% ทั้งสองใบเลย ส่วนใหญ่ไม่กระตุกแน่ๆ

Comment

• ดอทเอ ผมยังกระตุกอยู่เลย ใครกะได้ช่วยที่ครับ a6-3400 ออนบอร์ด TSB L740

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              ถ้าคุณเล่นจอเล็ก (Windows mode) มันจะใช้มั่ว อาจจะออนบอร์ดหรือการ์ดจอแยก ไม่ว่าจะปรับ Power-saving หรือ High-performance แล้วแต่เกม
                              แต่ที่แน่ๆ จอเล็ก ใช้ CrossFire ไม่ได้เต็มประสิทธิภาพ (เรียกว่าไม่ได้เลยดีกว่า) มันจะเลือกใช้ใบใดใบหนึ่ง แล้วแต่ที่เราปรับหรือแล้วแต่เกม

ถ้าคุณเล่นเต็มจอ (Fullscreen mode) เลือก Power-saving มันก็จะใช้ออนบอร์ด แต่ถ้าเลือก High-performance มันก็จะใช้การ์ดจอแยก
                              ถ้าติ๊ก CrossFire อยู่ด้วย มันก็จะใช้สองใบ ทีนี้เกมไหนไม่ซัพพอร์ต มันจะกระตุก เพราะมันจะสลับใช้ระหว่างออนบอร์ดหรือการ์ดจอแยกมั่ว ใช้ตัวล่ะนิดเดียว และสลับไปมา
                              ถ้าเกมไหนซัพพอร์ตเต็มที่จะรัน 100% ทั้งสองใบเลย ส่วนใหญ่ไม่กระตุกแน่ๆ
                              ผมก็เล่น full screen นะครับ หรือว่าไอที่การ์ดจอออนบอร์ดมันทำงานทั้งๆที่ผมเอาติ๊ก crossfire ออกแล้ว ก็เพราะผมไปกด alt+tab เข้าหน้า desktop มันก็เลยทำให้การ์ดจอออนบอร์ดทำงาน เด๋วผมลองดูใหม่ครับ

แล้วส่วน pes2012 รีเพลกระตุกเพราะไม่ซัพพอร์ท crossfire คุณ v ลองเล่นแบบ crossfire เช็คดูให้หน่อยสิครับว่ารีเพลกระตุกป่าว

Comment

• เกมที่ว่าคือเกมอะไรครับ

ส่วน pes2012 ผมปรับ power saving นะ ลื่นดี (ติ๊ก crossfire อยู่ ไม่เคยเอาติ๊กออกเลย)
                                แต่ถ้าปรับ high performance นักเตะจะเคลื่อนที่แบบวาร์ปๆ เล่นไม่ได้ ปวดหัว

Comment

Working...
                                X