Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Zyxzenze View Post
    K10STAT.DAT for A6-3400M by Zyxzenze
    http://www.mediafire.com/?ht2rya8qkt5ii45
    ตัวนี้ clock ที่เท่าไรอะครับ กำลังจะทำพอดี

Comment

• ลองดูๆ

Comment

• ไฟล์นั้นน่าจะ 2.0/2.6 มั้งครับ แต่ยังไม่ได้ปรับไฟใหม่นะ ตอนนั้นเล่นห้องแอร์อย่างเดียว ถ้าไฟต่ำเกินตอนเล่นข้างนอกจะจอฟ้า ตอนนี้ผมปรับ 800@0.875 ไปละ

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
          ไฟล์นั้นน่าจะ 2.0/2.6 มั้งครับ แต่ยังไม่ได้ปรับไฟใหม่นะ ตอนนั้นเล่นห้องแอร์อย่างเดียว ถ้าไฟต่ำเกินตอนเล่นข้างนอกจะจอฟ้า ตอนนี้ผมปรับ 800@0.875 ไปละ
          ผมว่าจะไปซัก 2.0-2.2 งั้นลองตามหน้าแรกดูก่อนนะครับ

Comment

• ตั้งค่าตามหน้าแรกแล้ว กด apply ok ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลยอะครับ ไฟล์ .dat ก็ไม่มี TT ทำยังไงอะครับ

Comment

• ok ได้ละครับ ขอบคุณครับ เด๋วลองใช้ตาม ตัวอย่างที่ ท่าน V เอามาสักพัก

Comment

• NFS ภาคใหม่มาแล้วใครลองแล้วเป็นไงมั่งครับ ไหวมั้ยเอ่ยปรับได้ขนาดไหน เห็นเกมใหญ่ๆแล้วคิดถึงคอมที่บ้าน T T

เอามาใช้ที่หอด้วยคงไม่ไหวโรงไฟฟ้ากินไฟเยอะเหลือเกิน อิอิ

Comment

• The Run ยังไม่ได้ลองในโน้ตบุ๊คเลย
                  ลองแต่บน Desktop
                  แต่เฟรมเรตเหมือนมันล็อคแค่ 30 fps ปรับต่ำสุด ปรับสูงสุด ก็ล็อค 30 ตลอด

Comment

• Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      เกมที่ว่าคือเกมอะไรครับ

ส่วน pes2012 ผมปรับ power saving นะ ลื่นดี (ติ๊ก crossfire อยู่ ไม่เคยเอาติ๊กออกเลย)
                      แต่ถ้าปรับ high performance นักเตะจะเคลื่อนที่แบบวาร์ปๆ เล่นไม่ได้ ปวดหัว
                      PES2012 นั่นแหละครับ เด๋วผมลองใช้ออนบอร์ดไม่ crossfire แบบท่านวีดูว่ามันจะมีผลแตกต่างกันยังไงครับ

Comment

• ผมไม่เคยไม่ crossfire นะครับ แต่เลือกเป็น power saving
                        ตั้งแต่ใช้เครื่องนี้เล่นเกมมาเนี่ย ไม่เคยเอาติ๊ก crossfire ออกเลย

Comment

• ฝากท่าน v ลอง the run กับ vx005d หน่อยนะท่าน ผมจะได้ตัดสินใจโหลดมา ไม่อยากโหลดก่อน ตอนนี้ hdd เหลือพื้นที่น้อยเต็มที ส่วนใหญ่โหลดแต่การ์ตูนมา อิอิ

Comment

• K53TA กับ NFS THE RUN All medium ก็เล่นลื่นดีนะครับ เฟรมเรต30เกือบตลอดเวลามีหน่วงบ้างนิดหน่อย

Comment

• Originally posted by badger View Post
                              K53TA กับ NFS THE RUN All medium ก็เล่นลื่นดีนะครับ เฟรมเรต30เกือบตลอดเวลามีหน่วงบ้างนิดหน่อย
                              ถ้าจำไม่ผิดเกมพวกNFSจะล็อกFPSไว้30

Comment

• NFS The run โหลดมา 3 รอบละ - -"
                                ตัวสุดท้ายเป้น reloaded ละน่าจะเล่นได้ชัว
                                แต่ว่าเครื่องเป็น E350 กลัวกระตุกจัง ตอนเล่น hotpursuit2 ยังกระตุกเลย มีวิธีปรับให้มันเล่นได้ลื่นๆมั้ยหว่า
                                ไม่มี PC เล่นเกมไม่ได้เลย - -"

แล้วก็ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับ
                                notebook AMD ที่ CPU แรงๆตอนนี้มันตัวไหนครับ พวก x4 กับ A6 A8 อันไหนน่าเล่นกว่ากัน
                                แล้วพวก A6 A8 มันจะยัด VGA แยกมาด้วยทุกตัวปะครับ

Comment

Working...
                                X